AE. Racing Club
16 กันยายน 2024 17:04:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังดักไอน้ำมันเบนซิน  (อ่าน 10995 ครั้ง)
__Da__
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 21:41:37 »

เครื่องเดิมที่เป็น 2E ก็มีตัวดัก อยู่แล้วน่ะครับ สังเกตุดีๆ แต่ จะอันเล็กๆ เท่า หัวเกีย 

นั้นมันวันเวย์วาวครับ หลักการเหมือนกัน ออกได้แต่ห้ามเข้า ก็ปล่อยทิ้งไป

สำคัญนะครับถังน้ำมันไม่บวมไม่แตกง่ายๆ

อ่าวกรรม  แล้วมันใช่ด้วยกันได้ป่าวอ่ะ จิ๊ก  ผมโยนอันเล็กๆ ทิ้งไปไหนแล้วไม่รู้ อ่ะ
ใช้ถังดักไออะถูกแล้วอะท่าน  เพราะมันก็มีวาล์วในตัวแบบที่โยนทิ้งไป ลองเอาปากเป่าดิ มันจะต้องใช้แรงเป่าเยอะมากกว่าวาล์วจะเปิด
มันเอาไว้ระบายแรงดันในถังน้ำมัน สังเกตุนะพวกที่ถอดออกมั้กถังน้ำมันรั่วหรือบวม เพราะมันไม่มีตัวระบายแรงดัน ส่วนแรงดันที่ระบายออกไปก็กลับเข้าไปที่คอไอดีเผาไหม้กันต่อไปใช้น้ำมันให้คุ้มค่า อิอิ

Christmas
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4E-FE inside

« ตอบ #21 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 09:55:26 »

ใส่พวก cusco มันจะช่วยเรื่องอะไรได้มั่งมั้ย
แล้วมันใช่อันเดียวกันกับกรองเบนซินป่าวครับ

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011 19:07:36 »

ขอขุดหน่อย
พอดีประสบปัญหานี้อยู่ กลิ่นเยอะมากๆเลยคิดว่ามาจากสาเหตุนี้
ตามต่อเลยแล้วกัน
ถ้าถังดักไอเบนซินตันผลที่ได้คือถังบวมใช้ไหมครับ
แล้วก็จะทำให้ถังรั่วได้ด้วยใช่ไหม

แล้วลูกนึงเท่าไหร่

PooNote_TZ#071

~ Thonburi Zone ~

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011 19:38:58 »

อยากรู้ด้วยคนครับ

wittayass@RYZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ศูนย์แปดเจ็ดห้าสามเก้าสองแปดแปดสี่

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 มกราคม 2012 21:27:26 »

ขอขุดหน่อย
พอดีประสบปัญหานี้อยู่ กลิ่นเยอะมากๆเลยคิดว่ามาจากสาเหตุนี้
ตามต่อเลยแล้วกัน
ถ้าถังดักไอเบนซินตันผลที่ได้คือถังบวมใช้ไหมครับ
แล้วก็จะทำให้ถังรั่วได้ด้วยใช่ไหม

แล้วลูกนึงเท่าไหร่

รอผู้รู้มาตอบครับอยากรู้...
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์