AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:50:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ae 92 ลงดอยอ่างขาง ควันฟุ่งที่ดุมล้อหน้า สงสัย จานเบรคร้อนจัด  (อ่าน 5798 ครั้ง)
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 13:02:37 »

วิธีการคนตอบไปเยอะแล้ว ผมขอตอบเรื่องจานแล้วกันนะครับ ถ้าให้ง่ายและถูกเลยนะครับ จานขนาดเท่าเดิม แต่มีระบายความร้อนตรงกลาง ก็เอาของ 10x มาใส่ครับ เอาเฉพาะจาน กับคาริเปอร์พร้อมขา มาใส่ได้เลย แผ่นบังก็ไม่ต้องแก้ เบรคดีกว่าเดิม พอสมควรเลยครับ  ผมเคยได้มาจากคนที่เปลี่ยนไปเป็น 10.2  แล้วถอดของเดิมขาย พร้อมดุม 600 มีผ้าเบรคด้วย  ผมยังมีเก็บอีกชุดเลยครับ อิอิ

paritath
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 13:11:21 »

ก็ดูเกียรด้วยนะอย่าใช้รอบจัดมากเกินไปเกียออโต้อาจพังได้แต่คงไม่พังตอนนั้นแต่จะเหม็นน้ำมันเกียมากๆอ่ะต้องรุฃ้จักรถของเราให้ดีนะ ว่าควรใช้รอบสูงแค่ไหนถึงกดเบรคช่วยใช้เบรคบ่อยก้ไม่ดีอย่าที่ทุกๆคนบอกอ่ะ แต่ถ้าใช้เกียรช่วยเยะก้สงสารเกียเหมือนกันนะ คือใช้มั้งสองอย่างอะรอบสูงๆมากก้กดเบรคแรงๆซักทีสองทีระวังคนนั้งมาอ็วกด้วยนะ
paritath

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 13:14:51 »

ถามพี่ๆต่อหน่อผมเบรคเดิมๆae101นะอยากเปลื่ยนจานหน้าใหญ่ๆบ้างแบบไม่ต้องแปลงใส่อะไรได้บ้างอ่ะ ไปหาเลวินที่เชียงกงบอกไม่ต้องไปหาไม่มีเหลือแล้ว หรือเปลื่ยนแค่จานอย่างเดียวได้ไหมอ่ะ
Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 13:16:49 »

เป็นเรื่องปกติครับ เรื่องเบรคไหม้ ผมก็ไหม้จอนลงอ่างขางเหมือนกัน ตามรูปด้านซ้าย อิอิ
 อิอิ
จอดข้างทางเกือบชั่วโมงแล้วไปต่อ
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 13:45:19 »

ต้องมาอยู่เชียงใหม่ครัับ จะได้ชินเส้นทาง ออิ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 14:08:16 »

ถามพี่ๆต่อหน่อผมเบรคเดิมๆae101นะอยากเปลื่ยนจานหน้าใหญ่ๆบ้างแบบไม่ต้องแปลงใส่อะไรได้บ้างอ่ะ ไปหาเลวินที่เชียงกงบอกไม่ต้องไปหาไม่มีเหลือแล้ว หรือเปลื่ยนแค่จานอย่างเดียวได้ไหมอ่ะ
เปลี่ยนแต่จานกับคาร์เปอร์พร้อมขา ก็ได้ครับ แต่ต้องตัดตัวแผ่นบังด้านหลังแบะออก เพราะมันเล็กกว่าจาน 10.2 ครับ  เปลี่ยนยกดุมก็ได้ แต่ต้องระวังเรื่องลูกปืนดังหน่อย เพราะของตั้งนาน ลูกปืนมั้งจะดัง

AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 14:21:05 »

ต้องมาอยู่เชียงใหม่ครัับ จะได้ชินเส้นทาง ออิ
ไปแล้วนอนไปใครอ่ะน้า คริๆ

SAILOM

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 14:42:04 »

ขึ้นเขาลงเขาควรใช้เกียร์ต่ำน่ะครับ ใช้เกียร์ช่วยลดความเร็วแทนการเบรคอย่างเดียว มิฉะนั้นมันจะอันตรายครับผม

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 06:54:47 »

ดอยอ่างขางไม่เคยนะ แต่พรุ่งนี้จะเข้าเชียงรายอีกครั้ง เฉพาะเขาก็ประมาณเจ็ดยก โหดสุด น่าจะเป็น อ.สอง เข้า อ.งาว ทางแคบ แต่ผมคุ้นเคยเส้นทางแล้ว ใช้ความเร็วได้ระดับหกเจ็ดสิบ ถึงร้อยหกสิบได้ครับ นอกนั้นก็ธรรมดา เขาค้อ น้ำหนาว ร้อยร้อยยี่ตลอดโค้ง

ว่าแต่ว่าดอยอ่างขางเนี่ย กะดอยแม่สลอง อันไหนมันโหดกว่าครับ ผมนั่งไปห้าคน ทั้งขาไปและกลับ มีไม่อ้วกอยู่คนเดียวคืนคนขับครับ (แหะๆ ตรูเอง)  แล้วกะเขาใหญ่กะดอยอ่างขางเนี่ยอันไหนโหดกว่าครับ นี่ก็อ้วกเหมือนกัน แต่แค่คนเดียว ที่บอกที่ถามเนี่ยดอยแม่สลอง เขาใหญ่ ผมขึ้นไปบางช่วงอัดเป็นร้อยร้อยยี่ครับ นี่ล่ะที่อ้วกกันเป็นถ้วนหน้าครับ อิอิอิ ลองวิ่งปลดเบรกแบบผมดูครับ รับรองควันไม่มีครับ อิอิอิ ลองเปลี่ยนสไตล์การขับใหม่ดู ใช้เบรกให้น้อยลง อย่าไปเบรกในโค้งครับ มีสิทธิตีลังกาได้เลยนะขอบอก รถกับคนเป็นหนึ่งเดียวกัน แค่นี้ดอยอะไรในประเทศนี้ก็ขึ้นลงได้หมดครับ โชคดีเด้อ ใช้เกียรช่วยด้วย มันบอกอยากอธิบายยากครับ เป็นเรื่องเฉพาะตัวจริงๆ  แค่ลดการใช้เบรกให้น้อยลง หากใช้ก็ใช้แค่สิบหรือยี่สิบเปอร์พอ อย่าไปใช้ร้อยเปอร์ต่อเนื่อง ต่อให้ดีแค่ไหนก็ควันขึ้นครับ แค่นี้ครับ อิอิ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 07:49:58 »

ไปแล้วนอนไปใครอ่ะน้า คริๆ

จะเอาแบบชั่วคราวเหรอว่าค้างคืนละน้าเอกซ์ 555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
rush_racing

ร่วมรณรงค์งด"ฟัน"เพื่อนสมาชิกAEด้วยกัน

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 07:55:29 »

อ่างขางโหดสุดครับ แม่สลองชิว ๆ แต่ถ้าจากแม่สลองเลาะไปแม่สายขับมัน ส่วนทางที่เคยไปแล้วขับหนุกต้องเส้น  สกลนครขึ้นภูพาน

ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 10:42:32 »

ไปตอนปีใหม่ เบรคไม่ไหม้เลยครับใช้เบรค100% (เบรคจอดรถติดเป็นกิโล555)

ของผมไม่เน้นวิ่งเร็วเพราะรู้เบรคไม่ดีไปเรื่อยๆช้าๆ ก็เอาอยู่ดีไม่มีปัญหาครับ ใช้เกียร์ต่ำๆไหลลงมาเรื่อยๆครับ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์