AE. Racing Club
22 กันยายน 2024 00:01:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านทำสีแม๊กแถวรังสิต ลำลูกกา  (อ่าน 6386 ครั้ง)
JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012 21:27:10 »

มีใครพอทราบร้านทำสีล้อแม๊กดีๆแถวรังสิตลำลูกกามั่งมั๊ยครับ

เห็นมีอยู่หลายร้าน บางร้านก็ส่งต่อ บางร้านก็ขัดๆพ่นๆกันหลังร้าน ไม่รู้ร้านไหนดีไม่ดี

กลัวไปเจอสีไพแรคกระป๋องล่ะซวยเลย มีใครเคยทำหรือพอรู้จักร้านดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ 

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
บอยแมลงสาบ \../

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012 21:30:39 »

พีดี การยางคับ เจ้าของร้านชื่อโอ๊ต ใจดี ดูแลดี

รังสิตคลอง 3 เบอร์ 081-3624350

ลองดูท่านอื่นๆอีกคับ

<aene>
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012 23:35:56 »

ถนนซ่อมสร้างครับ...ถ้ามาจากรังสิตเลี้ยวซ้ายไปทางซ่อมสร้างเลยโค้งไปหน่อย
อญู่ฝั่งขวามือครับ....

รับ Design mold ฉีดพลาสติกครับ
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012 00:14:17 »

ลำลูกกาคลอง7 แล้วเลี้ยวมา ถ.นิมิตใหม่ ขับมาสัก500เมตร ดูตึกแถวฝั่งขวาช่วงก่อนถึงโค้งขวาหักศอก จะมีร้านซ่อมอย่างเดียวคับร้านใหญ่ 2คูหา เห็นคนส่งซ่อมกันเยอะ คนแถวบ้านทำมาราคาไม่แพงคับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
kapoo+
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012 09:14:10 »

ลำลูกกาคลอง7 แล้วเลี้ยวมา ถ.นิมิตใหม่ ขับมาสัก500เมตร ดูตึกแถวฝั่งขวาช่วงก่อนถึงโค้งขวาหักศอก จะมีร้านซ่อมอย่างเดียวคับร้านใหญ่ 2คูหา เห็นคนส่งซ่อมกันเยอะ คนแถวบ้านทำมาราคาไม่แพงคับ

ตามนั้นเลยครับผมเคยไปใช้บริการ..ราคาไม่แพง.ฝีมือพอได้
JEAB_GZE

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012 21:52:23 »

ขอบคุณข้อมูลครับ  คำนับ

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
TI2enDYHeI2O
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012 22:58:19 »

ตามนั้นเลยครับผมเคยไปใช้บริการ..ราคาไม่แพง.ฝีมือพอได้
ผมก็ซ่อมทำสีร้านนี้ครับงานพอได้ไม่ถึงกับดีมาก เวลาถอดหรือยกล้อต้องกำชับเด็กที่ร้านด้วยนะครับ เพราะเด็กเค้าไม่ค่อยประณีตในการใส่+ถอดล้อเท่าไหร่แต่ถ้าบอกเค้าจะค่อยๆทำ
ลองใช้บริการดูครับ ผมอาจโชคดีไปหน่อยที่เจอแบบนี้ ร้องไห้

แนะนำนะครับถอดล้อไปให้เค้าซ่อมทำสี พอเสร็จแล้วแบกกลับหาร้านอื่นใส่ + ตั้งศูนย์ทีเดียวเลย ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2012 23:18:15 โดย TI2enDYHeI2O » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์