AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 17:27:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :( ใครเคยเจอเกรียนบนถนนบ้าง มาแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 9919 ครั้ง)
Nutty@RYZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #60 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 20:59:32 »

รถขนผัก ครับ... เวียนหัว เวียนหัว

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #61 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 21:10:45 »

เจอบ่อยครับพวกนี้ แต่ก็ช่างมัน เพราะ กลัวลูกปืน ไม่คุ้มกันเลย
ใช่คับ ในถนนที่เปลี่ยวๆ กลางดึก ถนนที่ไม่ค่อยได้ใช้บ่อย หรือตจว.อย่าไปเสี่ยงคับ โบ๊ะเบอร์12ไม่ทิ้งปลอกตามยากคับ

PonD

zc72s

« ตอบ #62 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 22:19:05 »

กระบะควันดำอ่ะครับ เยอะมากๆ ดูส่วนใหญ่ที่เห็นแถวๆบ้าน มีแต่วัยรุ่นทั้งนั้น ไม่ต่างจากเด็กแว๊น

ประมาณว่าโดดจากอานมอไซก็มาขับกระบะเลย
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #63 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 22:20:07 »

ของผมเคยเจออยู่บ่อยๆในหลายๆเส้น แบบว่า ผมดิ๊ปไฟใส่ ขอทาง(เลนขวา)ประมาณว่ากรูส์รีบ 1 ไม่หลบ 2 ไม่หลบ
3 ผมหลบเอง....แล้วก็กลับมาใหม่ มาขับเอื่อยๆหน้ามัน คราวนี้ก็สนุก ตามประสา ครับ
ประมาณว่าเกรียนมาเกรียนไป เดี๋ยวจะได้รู้จัก AE92 เก่าๆ  เหอๆๆ

ปล.แต่กลางคืน+ถนนเปลี่ยวๆ ผมไม่ค่อยทำ นะครับ บอกตรงๆว่ากลัว ชีวิตผมมีค่ากว่าพวกนั้นเยอะ ครับ  ซุบซิบ ยกธงขาว
ซุบซิบ ผมว่าถ้าดึกๆมันก็คงกลัวเสธฯเหมือนกันแหล่ะ

ไม่ไหวอะครับนะซี เดี๋ยวนี้เล่นกันแบบไม่รู้ตัวเลย  ยกธงขาว

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
AE.พาฝัน

« ตอบ #64 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 22:52:55 »

เกรียนมาก็เกรียนกับไปคับ      ซุบซิบ
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #65 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 08:05:54 »

มีปัญหากับกะบะ ทำให้มันมิดง้ายนิดเดียวคับ แต่ต้องหลอกล่อมันให้อยู่ในช่วงความเร็ว 160+ แล้วก็จัดการมันสะ อิอิ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #66 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 08:36:37 »

ทะเลาะกับคนพาล มีแต่ทางเสีย

โมโหหนัก ๆ จนถึงขั้นลงมือ ขับปาดกัน เบียดกัน จอดรถต่อยกัน เกิดหนักมือถึงตายขึ้นมา อนาคตเสียเปล่า ๆ

คุณยังมีครอบครัว มีคนที่รัก ...

ถูกต้องตามท่านกล่าวครับ Smiley

Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #67 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 08:38:13 »

ผมก็เคยโดนตรงเส้นวัดเสมียนอ่ะคับ พอจะมีเรื่องกะมันมันก็หนีไป เซงไอ้พวกแบบนี้จริงๆ  ถอนหายใจ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
klinnin
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 11:31:22 »

เกลียดที่สุด ขับ ช้าวิ่งขวา เเช่ ยาว ไม่รู้สึกว่าตัวเองผิด เปิดไฟขอทางก็ยังเฉย  เเต่เวลา รถติด ต้องขับเเบบต่อคิว เเม่งไม่ต่อคิว เเม่งเบียด เเม่ง เเซงซ้าย เเซงขวา เเล้วก็มาเบียดปาด หน้า  ทำจนเป็นนิสัย เอี้ย ไม่ให้มันเข้า มันก็ด่าว่าไม่มีน้ำใจ  ทีมรึงเเซงคิวไม่รู้สึก

ร่วมทดสอบสมรรถภาพรถได้ตามทางด่วน
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #69 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 11:51:29 »

ผมเคยเจอขับมาตรงๆ มีรถออกมาจากแยกจิ้มๆหน้าทีละนิดๆ ผมก็บีบแตรเตือนพอเขาออกมาได้ขับตามหลังผมจี้ตูดติดๆกระบะด้วยไม่ยอมแซง สงสัยโกรธที่บีบแตรใส่ไปเสียวเลยผมก็เลยแกล้งเบรคๆๆๆ เลยเลิกจี้ไป
ปล.ขับรถต้องมีสมาธิอย่างมากบางคนเลี้ยวเปลี่ยนเลนไม่เปิดไฟเลี้ยวเลย

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
O_oF........sss
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #70 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 12:23:51 »

เจอประจำเเต่ผมเกรียนกว่า เเซง คืนเเมร่งหมด
เเล้วมันจะง๋อ ไปเองครับ 5555

ชอบๆ เหมือนกันเลยพี่ ไอ้เราก็ขับมาเพลินๆ อยู่ดีๆก็ท่เกรียนใส่ ตกใจหมดเลย เลยเกรียนบ้าง ไม่ตามเลย

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #71 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 12:36:15 »

อีกประเภทที่เจอคือในหมู่บ้าน ผมขับวอร์มเครื่องก่อนจะถึงถนนใหญ่ พี่แกก็ไล่ควบมาเลย พอออกถนนใหญ่ได้รีบออกขวาไปวิ่งเอื่อยๆ ผมขับแซงพร้อมทำหน้า งงๆ...อะไรของแก Huh?

อันที่ 2 คือเห็นไกลๆ แล้วว่าไฟพึ่งจะแดง ผมก็ปล่อยเกียร์ว่างให้รถไหลไปสิเพราะไม่รู้จะรีบบึ่งไปทำไม ก็มีพวกชอบบี้เข้ามากดดันประมาณว่าขับช้าจังว้อย แล้วแกก็ไปเบรคตรงไฟแดงเหมือนกัน Huh? Huh? Huh?

KKK_KKK

« ตอบ #72 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 15:35:13 »

มีครั้งนึงเคยกลับจากฟิตเนส ส่งเพื่อนแท๊กซี่มันขับตามมาหาเรื่องที่ไม่ยอมให้มันแทรก เลยจอดหน้าคอนโดเพื่อนลงจากรถไปสามคน แท๊กซี่ถอยออกคอนโดแทบไม่ทัน555 เพื่อนเป็นนักกีฬาบาส มันจะรีบไปทำธุระต่อ 190+ ทั้งนั้น
Nut_Flush .CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #73 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 16:15:41 »

แท๊กซี่,ตุ๊กตุ๊กและรถตู้รับจ้างครับ   ฉุน

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #74 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 19:54:56 »

เคยเจอนะ เส้นมอเตอร์เวอ่ะ กระบะแต่งล้อล้นด้วยนะ แถมมีคนนั่งมาในกระบะหลังประมาณ3-4คนด้วยอ่ะ แม่มมาตีคู่ผมแล้วเบิ้ลๆๆอ่ะ แล้วมันก็แซงไป ควันแม่มอย่างดำเลยอ่ะ ผมก็นึกว่าจะมาขายไก่ให้ผม 555+ ซักพักนึง มันลดความเร็ว (คงรอผมมั้ง) คราวเนี่ย ผมซัดกะแม่มเลยอ่ะ เชื่อป่ะ ตอนแรกๆก็เห็นรถมันอยู่นะ แต่ซักพัก ไม่เห็นรถแม่มตามมาเลยอ่ะ 555+ ซักพักผมก็ลดความเร็วรอมันมั่ง ก็ขับตีคู่กันมาอ่ะ คราวเนี่ย แม่มไม่เอาเลยอ่ะ แถมคนที่นั่งกระบะหลังนะ แม่มเม้ามอยกันใหญ่เลยอ่ะ 555 เกือบลืม ในCAPมันมีหญิงนั่งมาด้วยนะ ผมคิดว่าแม่มคงกะจะโชว์หญิงมันมั้ง 555 ปล.วันนั้นผมขับZค้าบบผม อิอิ
แค่ AE101 พี่ท่าน ก็น่าจะได้อยู่แล้วนะครับ^^

EE90 Chaser Edition
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #75 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012 20:08:10 »

เกรียนมาผมเกรียนกว่า แ้ล้วแต่อารมณ์

อย่างของจขกท.นั่นผมก็เคยทำแบบคู่กรณีนั่นแหละ
 ช่วงหนีน้ำไปชลบุรี พี่ชายผมขับ TEANA นำหน้าออกไปก่อน
 ชั่วโมงนึงให้หลัง ผมก็ขับโดเรม่อนคู่ใจตามหลังเขาออกไป
 ถึงแถวๆเส้นบายพาสชลบุรี ถนนมี 3 เลน ผมก็เจอรถกระบะเก่าๆคันนึงขับช้า อยู่เลนกลางพอดีเลย
 ผมเห็นถนนโล่งนี่ครับ ก็เลยออกขวาสุด แซงขึ้นไป แต่กระบะคันนี้ดันกดคันเร่งไม่ยอมให้แซงซะนี่
 รถผมก็นะ...แค่ 2E มันก็เร็วกว่านิดหน่อยครับ เห็นว่าแซงได้แน่ละ แต่ต้องใช้เวลาหน่อย

อยู่ดีๆมีวอลโว่ป้ายเขียวมาจากไหนไม่รู้ วิ่งเลนขวาลงเนินมา
 เลนซ้ายโล่งมีก็ไม่ไป มาจ่อตูดรถผมแล้วดิ๊ฟไฟใส่ แล้วผมจะไปไหนครับ?
 หลบซ้ายก็ติดกระบะ เร่งก็กำลังเร่งสุดตัวอยู่ หลบขวาก็ลงคูกลางถนน
 วอลโว่นี่ก็ดิ๊ฟๆๆๆๆๆๆๆ ถี่ยิบใส่รถผมอยู่นั่นแหละ จนผม "ของขึ้น"

ก็เลยกดเบรคใส่แม่มเลย วอลโว่เบรคจนเป๋เลยครับ แล้วผมก็เลยไปแซงกระบะด้านซ้ายแทน

ไอ้5 จะรอหน่อยไม่ได้หรือไงวะ รีบมากก็นู่นโว้ยเลนซ้ายมี ก็ขับไปซีโว้ย ฉุน

EE90 Chaser Edition
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์