AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 06:52:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางแท่นเครื่องแบบมีน้ำมัน หาได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 4288 ครั้ง)
plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2012 20:00:03 »

เคยได้ยินแต่ เสาตกน้ำมัน

อันนี้ยางแท่นเครื่อง ตกน้ำมัน  แก้ไม่ยาก  เอาทองคำเปลวปิดสักแผ่นหนึ่งก็พอครับ

ฮากลิ้ง
 ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

ล้อเล่นะท่าน

มีเลขเด็กก็มาบอกกันด้วยเน้อ

น่าลองอะครับ เผื่อมีเลข
งั้น เลขทะเบียนอะไร ก็เปิดมาเลย ครับ  ท่าน หรือจะเอา 112
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2012 21:14:58 »

เคยได้ยินแต่ เสาตกน้ำมัน

อันนี้ยางแท่นเครื่อง ตกน้ำมัน  แก้ไม่ยาก  เอาทองคำเปลวปิดสักแผ่นหนึ่งก็พอครับ

ฮากลิ้ง
 ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

ล้อเล่นะท่าน

มีเลขเด็กก็มาบอกกันด้วยเน้อ

น่าลองอะครับ เผื่อมีเลข
งั้น เลขทะเบียนอะไร ก็เปิดมาเลย ครับ  ท่าน หรือจะเอา 112
ถ้าหมายถึงทะเบียนรถ ก็ใช่นะครับ เลขท้าย 112 ครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
eagle44z
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 01:24:44 »

พึ่งรู้ครับว่ามีน้ำมัน
smilegames

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 01:33:20 »

ผมกำลังดู ว่าถ้าเปลี่ยนยางแท่นเครื่องครั้งนี้ อาจต้องหามือ 2 แท้ใช้ไปก่อนแน่เลยครับ เบิกศูนย์ก็แพง ไม่อยากจ่าย แต่คงหาแบบมีน้ำมันไม่ได้แล้วมั๊ง
หน้าตาเหมือนของ 101 หาง่ายครับ ต่างกะ 92 เดี๋ยวนี้หายากมาก แทบไม่เจอ ตัวละ 400-500บาทคงมีเยอะ ตามเชียงกง ต้องงัดดูว่าเนื้อยางไม่มีร้าวปีแตก ก็ใช้ได้
ก็เอา ของ 101 มาใส่เลย ง่ายดี เจาะรถนิดหน่อย ผมก็ใส่อยู่

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 04:54:20 »

เหอๆๆเมื่อวานได้มีโอกาสอ่านกระทู้นี้  ทีนี้ก็มีโอกาสเช็ครถ(นานๆ ทำแอร์)  ลองเอานิ้วแตะที่น็อตเหนือปุ่มสี่เหลี่ยมดู มีความรู้สึกว่ามีแรงสั่นสะเทือนมากพอสมควรนะ  แต่พอเอานิ้วไปแตะที่หลังตัวกลมที่ตัวถังดู แรงสะเทือนมันหายไปได้ยังไง ผมก็งงเหมือนกัน มันซับหายหมดเลยแรงกระเทือนเนี่ย  ลองทดสอบดูเด้อ ผมลองแล้ว ใครที่มียางแท่นเครื่องแบบว่า มีของดีอยู่กะตัวดันไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร ผมเองก็สงสัยมานาน ว่ามันเป็นสี่เหลี่ยมอะไรของมัน แล้วมีหน้าที่อะไรกัน  ไม่น่าเชื่อว่ามันสามารถซับแรงกระเทือนเอาไว้ได้เกือบหมดเลย แต่ที่เล่าเนี่ย เครื่องยนต์นิ่งสนิทนะ ไม่ได้สั่น หากแต่มีแรงสั่นซึ่งกระทำโดยลูกสูบอยู่ภายใน สั่นเป็นจังหวะแน่นอน มันมาแค่กล่องสี่เหลี่ยม หลังจากนั้น ไม่รู้หายไปไหนหมด ลองดูๆ  ผมลองแล้ว เหอะๆๆๆ แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าข้างในมีน้ำมันเด้อ ไม่เคยเปิดดู ของผมสภาพยังปิ้งอยู่เลย แหะ.. แหะ..

plew_ch

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 08:19:09 »

ผมกำลังดู ว่าถ้าเปลี่ยนยางแท่นเครื่องครั้งนี้ อาจต้องหามือ 2 แท้ใช้ไปก่อนแน่เลยครับ เบิกศูนย์ก็แพง ไม่อยากจ่าย แต่คงหาแบบมีน้ำมันไม่ได้แล้วมั๊ง
หน้าตาเหมือนของ 101 หาง่ายครับ ต่างกะ 92 เดี๋ยวนี้หายากมาก แทบไม่เจอ ตัวละ 400-500บาทคงมีเยอะ ตามเชียงกง ต้องงัดดูว่าเนื้อยางไม่มีร้าวปีแตก ก็ใช้ได้
ก็เอา ของ 101 มาใส่เลย ง่ายดี เจาะรถนิดหน่อย ผมก็ใส่อยู่

ใส่ได้เลยหรือ เห็นหน้าตารูปร่างไม่เหมือนกันเลย ต้องเจาะรู หรือเจาะรูต๊ราบเกลียวด้วย ทำอะไรเพิ่มไหมถึงใส่ได้ หรือว่าไม่ต้อง ฝั่งตัวถังที่รองรับยางแท่นเครื่อง ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2012 08:23:18 โดย plew_ch » บันทึกการเข้า
smilegames

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 12:28:33 »

ใส่ได้เลยหรือ เห็นหน้าตารูปร่างไม่เหมือนกันเลย ต้องเจาะรู หรือเจาะรูต๊ราบเกลียวด้วย ทำอะไรเพิ่มไหมถึงใส่ได้ หรือว่าไม่ต้อง ฝั่งตัวถังที่รองรับยางแท่นเครื่อง ??

ทำแบบนี้เลยครับ

ตอนแรกช่างทำเหล็กเป็นตัวแปลงให้ผม ช่างว่าไม่อย่างให้เสียรถ แรกก็ดีครับ พอเข้าปีที่ 3 ตัวล่างหน้าหลัง ไปก่อนเลยครับ แล้วตัวนี้ก็เริ่มฉีก เครื่องห้อย คันชัก ยางหุ้มเพลาก็ไปเร็วมาก สายเบรคก็ถูกับเพลา เพราะว่า เครื่องห้อยลงมาเกือบนิ้ว

ที่เพิ่งทำอ่ะครับ ใช่ของ 101 เจียด้านติดกับหูเดิมนิดหน่อย แล้วก็เจียรด้านบนออกด้วย แล้วเจาะรู้ร้อยน็อตตัวยาวๆเลย ด้านหน้ารถร้อยแหวน 1 ตัว เท่ากันเลย ตอนนี้นิ่งสนิทเลย ไม่ต้องเชื่อม หูเดิมก็ยังใช่ได้ เผื่อเปลี่ยนใจกับไปหา 4E-FTE

ผมก็ลองผิดลองถูกมานาน เกือบ 3 ปีแล้วที่ต้องทนสั่น ไม่อยากให้ EE90 ต้องมาหาวิธีแบบผมอีกแล้ว เหอๆๆๆๆๆ

plew_ch

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 13:08:05 »

โอ้ ทำได้ด้วยหรือ แถมไม่ต้องตัดหูเดิมออกด้วย ตัวถงรหัสอะไร ลงเครื่อวอะไร แล้ว ใส่แท่นเครื่อง101ไปแล้ว เครื่องยนต์ทั้งตัวจะเยื้องไปข้างหน้าไหมอะ ไว้มีโอกาศจะหามาลองเทียบดูแล้วละ
smilegames

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 16:00:56 »

โอ้ ทำได้ด้วยหรือ แถมไม่ต้องตัดหูเดิมออกด้วย ตัวถงรหัสอะไร ลงเครื่อวอะไร แล้ว ใส่แท่นเครื่อง101ไปแล้ว เครื่องยนต์ทั้งตัวจะเยื้องไปข้างหน้าไหมอะ ไว้มีโอกาศจะหามาลองเทียบดูแล้วละ
บอดี ee90 ครับ เครื่องตอนนี้ ก็ 4a-fe ครับ  ถ้าเป้น ae คงต้องตัดหู ก็น่าเสียดาย แต่ถ้าเป็น ee แนะนำแบบนี้เลย หาของง่ายด้วย ตอนนี้ไม่เยื้องหน้า เพราะทุกหูปกติหมด แล้วค่อยมาเจาะตำแหน่งตัวนี้ครับ ปกติทุกอย่างเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2012 16:03:07 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

plew_ch

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 18:47:21 »

บอดี ee90 ครับ เครื่องตอนนี้ ก็ 4a-fe ครับ  ถ้าเป้น ae คงต้องตัดหู ก็น่าเสียดาย แต่ถ้าเป็น ee แนะนำแบบนี้เลย หาของง่ายด้วย ตอนนี้ไม่เยื้องหน้า เพราะทุกหูปกติหมด แล้วค่อยมาเจาะตำแหน่งตัวนี้ครับ ปกติทุกอย่างเลยครับ
เอ้า เป็นสะงั้น ของผมตัวถัง ae92 หมดสิทธิเลย เพราะมันอยู่ตรงกัน ถึงได้ถามว่าเครื่องมันเยื้องกันไหม เฮ้ย..หาต่อไป นึกว่าเจอทางไปสวรรค์สะแล้ว
smilegames

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 20:16:00 »

ไหนๆก็หายาก ผมว่าตัดออกไปเลย อิอิ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์