AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 22:40:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการใส่ มิกเซอร์แก๊สหน่อยครับ  (อ่าน 1896 ครั้ง)
mrtaweesak
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 12 กันยายน 2014 10:17:24 »

เครื่อง 4AFE ของผม ท่อไอดีจากกรองอากาศแตก พอดีคิดว่าเปลี่ยนเองได้ แต่พอถอดออกมาแล้ว มิกเซอร์ร่วง ไม่ทันได้ดูว่า
ด้านที่มีรูเล็กๆ หันไปด้านไหน กลัวใส่ผิดแล้วจะงานงอก รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ

Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2014 10:53:08 »

ภาพเล็กไปหน่อย แต่น่าจะดูออกครับ

smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กันยายน 2014 15:13:45 »

รูเล็กๆ ด้านในเป็นทางที่แก๊สออก  ต้องหันเข้าหาเครื่อง   ของผมท่อยางไอดี ก็เพิ่งแตกเหมือนกัน ผมเลยย้าย มิกส์ออกมาให้ ไกลลิ้นหน่อย โดยผมไม่เจาะท่อยางแล้ว ผมเอามาใส่ ท่อ PVC แทน แล้วก็เลื่อนกรองอากาศออกมาไว้แถว ที่ว่างแบต พอดีแบตผมอยู่ท้ายรถ  แล้ว รัด ท่อ PVC เข้าไปอยู่ แทน ตรงระหว่างนั้น
ผลที่ได้
1.แรงบิดเพิ่มขึ้น แบบรู้สึกได้ อันนี้น่าจะมาจาก ไอดีมีทางวิ่งยาวขึ้น แรงเฉื่อยไอดีเพิ่มขึ้น ทำให้ประจุไอดีได้เพิ่มขึ้น
2.ช่วงเวลาคลิกดาว อาการตอบสนองดีขึ้น เดิม รอบไป แต่รถไม่ค่อยไป อันนี้น่าจะมาจาก อากาศที่สำรองไว้ที่ปอด อยู่หลังมิกส์ จึงมีอากาศผสมกับแก๊สแล้ว รออยู่ ซึ่งเดิมแล้ว มันจะอยู่ก่อนมิก ทำให้มีแต่อากศอย่างเดี่ยว

เดี่ยวจะลองถ่ายรูปแชร์ประสบการณ์ให้ดูครับ ผมไม่ได้ติดเองนะ เคยอ่านเจอ ตอนแรกไม่เชื่อ พอจังหวะดี ท่อแตก ได้ทำเลยลองดู เห็นผลเลยแชร์กัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2014 15:16:11 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กันยายน 2014 21:11:51 »

aotobort
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 กันยายน 2014 21:14:29 »

อ่านหนังสือ ซูม ซูม

mrtaweesak
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2014 09:22:11 »

คำนับ ขอบคุณครับ ทุกคำตอบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์