AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 16:23:00 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จานจ่ายน้ำมันซึมใครเคยเป็นบ้าง  (อ่าน 4418 ครั้ง)
gap101
มือเก่าหัดแข่ง

ความสุขอยู่ที่ใจ

« เมื่อ: 26 มกราคม 2012 17:36:28 »

1.ใครเคยเปลี่ยนโอริงจานจ่าย4A-FE บ้างครับ น้ำมันเยิ้มประมาณฝาครอบจานจ่ายค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร(ถ้าเข้าอู่นะ)
2.มีคราบน้ำมันเพาเวอร์ที่สายน้ำมันแต่น้ำมันไม่ยุบนะครับไม่รู้ซึมได้งัยงงเป็นที่ไรละครับนี่
รถมือสองเกิดปัญหาอีกแล้วซ่อมนั่นเป็นนี่จบไม่ลงซะทีรบกวนผู้รู้ตอบหน่้อยครับจะเข้าเช็คเสาร์นี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ
alukkukkak
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มกราคม 2012 14:54:49 »

เป็นเหมือน กันช่างเค้าบอกว่าไม่กล้าแกะจานจ่ายเพราะกลัวขดลวดมันหลุด เค้าแนะนำให้เปลี่ยนใหม่ ประมาณ ๒๘๐๐-๓๐๐๐ บ. ประมาณนั้น
ผมก็หาของมาเปลี่ยนยังไม่ได้ บ้านเราปลั๊กสายไฟมันแบบหกเคี้ยว กับตัวนอกเป็นแบบสี่เคี้ยวครับดูดีดี เน้อ( ผิดผลาดยังไงช่วยแนะนำีอีกทีครับ )
TOOMTAM_TK

TOOMTAM

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มกราคม 2012 15:20:38 »

ที่มีน้ำมันเครื่อง ซึมออกมาจากจานจ่าย ไปร้านอะไหล่ซื้อซีลจานจ่ายราคาไม่เกินร้อย
จานจ่ายถอดไม่ยากครับ น๊อต2ตัวเอง แต่อย่าลืมมารคด้วยว่าตำแหน่งจานจ่ายอยู่ตงไหน
เปลี่ยนซีลแล้วหายแน่นอน
ส่วนน้ำมันพาวเวอ น่าจะรั่วออกมาจากตรงรอยต่อลองหาดูมันอาจจะแค่ซึมๆๆก่อน

4E-FTE only

www.4efteclub.com
gap101

ความสุขอยู่ที่ใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 13:12:07 »

เมื่อวันเสาร์ไปทำมาแล้วครับ500บาทอะไหล่ไม่เท่าไรและแกะและใส่นั่งเฝ้าเลยดูแล้วถอดและทำยากเหมือนกัน อาการนี้หายเป็นอาการใหม่แรงกว่าเดิมคอมแอร์ติดสตาร์ทไม่ได้เสียอยู่สนามหลวง2โชคดีเจอช่างแถวนั้นจ้างเค้าถอดสายพานคอมแอร์ออกสายพานไหม้เลยเสียตังอีกแล้วครับท่านเฮ้อ
toei1976
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 10:39:25 »

เมื่อวันเสาร์ไปทำมาแล้วครับ500บาทอะไหล่ไม่เท่าไรและแกะและใส่นั่งเฝ้าเลยดูแล้วถอดและทำยากเหมือนกัน อาการนี้หายเป็นอาการใหม่แรงกว่าเดิมคอมแอร์ติดสตาร์ทไม่ได้เสียอยู่สนามหลวง2โชคดีเจอช่างแถวนั้นจ้างเค้าถอดสายพานคอมแอร์ออกสายพานไหม้เลยเสียตังอีกแล้วครับท่านเฮ้อ
ที่มีน้ำมันเครื่อง ซึมออกมาจากจานจ่าย ไปร้านอะไหล่ซื้อซีลจานจ่ายราคาไม่เกินร้อย
จานจ่ายถอดไม่ยากครับ น๊อต2ตัวเอง แต่อย่าลืมมารคด้วยว่าตำแหน่งจานจ่ายอยู่ตงไหน
ส่วนน้ำมันพาวเวอ น่าจะรั่วออกมาจากตรงรอยต่อลองหาดูมันอาจจะแค่ซึมๆๆก่อน
toei1976
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 10:46:41 »

ผมเคยเปลี่ยนโอริงที่หัวจานจา่ย ตัวนอกมา 2 วงแล้วไม่หายเพราะรั่วข้างใน ต้องลื้อข้างในจะมีโอริงข้างใอีกตัวใต้ลูกปืน ต้องถอคหัวใบพัด ซึ่งถอดยาก ต้องเสี่ยงตอกสลักออกตอกไม่ดีมีแตก เคยให้ช่างใช้ไฮโริคอัดยังไม่ออกเลย
Aim-Aem

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2012 12:11:29 »

กรณีน้ำมันซึมจานจ่าย แก้ไขดังนี้ครับ
ชีลฝาครอบ 60 บาท โอริงแกนจานจ่ายตัวนอก 30 บาท ซีลแกนจานจ่ายตัวใน 60 บาท คอนเด็นเซอร์ 150 บาท ถ้ามีน้ำมันซึมเข้า คอนเด็นเซอร์จะบวม ต้องเปลี่ยนด้วย ค่าแรง 300 บาท อย่าปล่อยนานเดี๋ยวจะลามไปชุดคอล์ย และ CDI แล้วโดนหลายบาท ส่วนใหญ่ร้านมักจะไม่ค่อย เปลี่ยนซีลแกนตัวในให้ มันถอดประกอบยาก และอาจจะแตกได้ ถ้าใครจะทำผมมีร้านแนะนำเพิ่งทำมาครับ แถวคลอง 4 ลำลูกกา

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์