AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 04:18:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมัน power รั่ว สายpowerของ 4a ge bt หาได้จากที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 1464 ครั้ง)
^^HeAvEn^^
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 11:11:34 »

พอดีสายมันแตก น้ำมัน power รั่ว เอาไปเปลี่ยน ช่างบอกต้องตีเส้นใหม่ หรือหามือสอง เลยอยากรู้เพิ่มว่าพี่ๆ ที่เคยเปลี่ยนหาของจากไหน ขอบคุญล่วงหน้าครับสำหรับข้อมูล อ่านหนังสือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม 2011 11:56:27 โดย ^^HeAvEn^^ » บันทึกการเข้า

^o^ LoVe Is AlL ArOuNd ^o^
Louis Todo Juku <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 13:24:55 »

ย้ำใหม่ได้ไม่ใช่หรือคับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
^^HeAvEn^^

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 13:28:43 »

ย้ำแบบไหนหรอครับพี่ พอดีไม่ค่อยมีความรู้ ตอนนี้เติมน้ำมันpower เป็นว่าเล่นเลย

KITTI 2616<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"ทฤษฏีมีไว้ทดสอบ ผลของมัน นั้นแระคือความจริง"

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 13:34:04 »

ตาปริบๆ ตาปริบๆ ตาปริบๆ ย้ำสายใหม่ก็คือทำสายใหม่นั้นแระครับ เหมือนๆทำสายท่อแอร์ใหม่เวลาแปลง คอม แอร์ใหม่มาแล้วไม่ตรงรุ่น ต้องแปลงหัวใหม่อะไรประมาณนั้นแระ
^^HeAvEn^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 13:44:08 »

อ่อ เข้าใจแล้วครับพี่

^^HeAvEn^^

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 13:46:19 »

ใครเคยซื้อเซียงกงหรือเบิกใหม่หรือเอาไปย้ำ รู้ราคาวานบอกผมทีนะครับ

GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 16:09:08 »

ลองหาราคาย้ำหัวสายไฮดรอลิกส์ดูก่อนคับ ตามร้านขายอุปกรณ์เกี่ยวกับระบบไฮดรอลิกส์อ่ะคับ

ถ้าราคาพอรับได้ก็ซื้อท่อใหม่ที่ร้านแล้วให้เข้าย้ำให้เลยครับ(หาร้านที่มีอุปกรณ์ดีๆหน่อยนะคับ) ^^

เอาของเก่าไปด้วยนะคับเป็นตัวอย่าง
^^HeAvEn^^

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 22:45:45 »

ลองหาราคาย้ำหัวสายไฮดรอลิกส์ดูก่อนคับ ตามร้านขายอุปกรณ์เกี่ยวกับระบบไฮดรอลิกส์อ่ะคับ

ถ้าราคาพอรับได้ก็ซื้อท่อใหม่ที่ร้านแล้วให้เข้าย้ำให้เลยครับ(หาร้านที่มีอุปกรณ์ดีๆหน่อยนะคับ) ^^

เอาของเก่าไปด้วยนะคับเป็นตัวอย่าง

ขอบคุณนะครับพี่สำหรับข้อมูล

~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 11:08:21 »

จะย้ำต้องดูด้วยนะครับว่า one way วาล์วในสายมันเสื่อมหรือตันรึเปล่า (วาล์วตัวนี้ต้องใช้ของเดิมครับ)

เดี๋ยวจะเป็นแบบผม เสียไป 800 ค่าย้ำสาย ตอนนี้ถอดทิ้งไว้ที่บ้านแล้วเพราะน้ำมันจะร้อนจัดเนื่องจากวาล์วตันไปแล้ว แต่ช่างอยากได้เงินก็ทำไปโดยไม่บอก

ถ้าไปแถวบรรทัดทองจะย้ำได้ถูกมาก ผมเคยทำขนาดเดียวกัน เส้นเดียวกันแค่ 250.- โรงกลึงแถวลำสาลีคิด 850.- แถมงานไม่เนียน

JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 12:39:45 »

หาซื้อของเชียงกงก็ใช้ทนดีครับ

เลือกดูที่ติดมากับแร็ค แล้วขอซื้อแยกเฉพาะสาย ได้หมดทั้งยวงถึงกระปุกเลยเลย

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์