AE. Racing Club
01 กรกฎาคม 2024 08:56:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคราวผมเป็นบ้างล่ะ งง เกี่ยวกับยางอ่ะ  (อ่าน 1893 ครั้ง)
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« เมื่อ: 14 กันยายน 2012 22:15:08 »

พอดีวันก่อนเพื่อนทักว่ายางหลังซ้ายกินเป็นบั๊ง

เพื่อนเลยดูให้ เป็นจริงๆ ด้านใน ข้างซ้ายข้างเดียว แต่ช็อคไม่เสียไม่รั่ว ศูนย์ล้อไม่เพี้ยน

แล้วช่วงล่างด้านหลังเป็นคานแข็ง vios ปรับไรไม่ได้อยู่แล้ว เลยถึงกับ งง

ว่ามันเกิดจากสาเหตุใดได้บ้าง ยางใหม่ป้ายแดงนะคับ

ล้อไม่ดุ้ง ไม่แกว่ง ลูกปืนก็ไม่แตก

ขอความเห็นทีคับ

ขอบคุงคับ

AE has brought us to MEET

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กันยายน 2012 22:36:54 »

ยางยี่ห้ออะไรอันนี้ติองูด้วยอ่ะครับ แม่เพื่อนทำธุรกิจร้านยาง เห็นบอกมาว่า บางทมียางติดรถป้ายแดง ก็ไม่ใช่ยางใหม่นะ
6.9

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน 2012 23:07:40 »

ล้อหลังคานแข็งเนี่ยมันปรับแคมเบอร์หรือมุมโท ไม่ได้เลยหรือครับ ผมว่ามันคงต้องปรับได้มั่งน่า

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 00:17:35 »

ล้อหลังคานแข็งเนี่ยมันปรับแคมเบอร์หรือมุมโท ไม่ได้เลยหรือครับ ผมว่ามันคงต้องปรับได้มั่งน่า

ไม่แน่ใจเหมือนกันคับแต่ผมเข้าใจว่ามันปรับไม่ได้นะคับ

ยางก็ นิตโต นีโอเจนคับ ยางป้ายแดงผมหมายถึงซื้อใหม่คับ

ไม่ใช่ยางเปอร์เซ็นต์อ่ะ ลมยางก็ไม่เคยขาด

ฝากช่วยผมสันนิฐานทีคับ คิดไม่ออกจริงๆคับ

nithi2534
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 02:30:46 »

คานแข็ง ปรับไม่ได้ครับ ถ้าจะปรับต้องดัดแปลง

ผมว่าพี่คงเจอยาง ล๊อตที่ไม่ดีเข้าแล้วล่ะครับ เหวอ

coolgrep
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 03:27:42 »

เคยผ่าน ๆ หู มาว่ามุมโทปรับไม่ได้แต่ แคมเบอร์ปรับได้ รึผ่านหูในฝัน?? ^_^"

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 09:24:39 »

ยางอาจกระแทกหลุมอะไรซักอย่างรึป่าวอ่ะครับ

OAT_P.D.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 12:23:53 »

แม็กก้านคดก็มีโอกาสทำให้ยางสึกไม่เท่ากันครับ ลองเช็คดู ปกติรถขับหน้าล้อหลังมักจะแบะกินใน ก็เป็นปกติจากโรงงานนะ ส่วนการกินเป็นบังผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับคุณภาพของยาง ถ้ายางซื้อมา lot เดียวกันแล้วเป็นเส้นเดียวยิ่งน่าจะเป็นได้ยาก

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
mama
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 17:56:03 »

โช๊ค อาจรั่วนานแล้วรึป่าวถึงเป็นบั้งขนาดนั้น  ใช้กดๆตัวรถ  หรือก้มมองดูไม่ออกหรอก
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 18:03:46 »

ต้องแปลงเอาเคยเจอยารีสทำอยู่ครับ เชื่อมจุดยึดดุมใหม่โหดมากหรือเสียของก็ไม่รู้

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 20:42:27 »

ขอบคุณคับไว้รื้อมาเช็คใหญ่จะ มาแจ้งสาเหตุอีกทีคับ

เท่าที่ดูมันเป็นบั้งเฉียง45องศาได้เสียดายยางเหมือนกัน

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 20:51:04 »

ช่วยรายงานด้วยน่ะครับ เผื่อมันจะเกิดกับผมบ้างจะได้เป็นแนวทางการศึกษาครับ

Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 กันยายน 2012 02:25:46 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

*เด็กหัดถ่าย
Adtgroup
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 กันยายน 2012 06:07:10 »

โช๊คไม่มีรอยรั่ว แต่อาจจะล้า หรือมีความหนืดน้อยเกินไป ลองกดตัวรถดูทั้งสองข้างว่าความหนืดของโช๊คต่างกันมากไหมครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์