AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 06:27:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยแอร์ผมจะไปสะแล้ว  (อ่าน 1065 ครั้ง)
JO GTI
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 21:06:50 »

เพิ่งเติมนำนำยาแอร์เมือนวานเย็นพอเปิดมาเมื่อเช้าไม่เย็นซะแล้วมีแต่ลม ไม่รู้รั่วตรงไหน หน้าแป้นคอมแอร์ก็ไม่ทำงาน ไม่รู้เริ่มจากตรงไหนดี ชักเริมท้อครับบอกตรง ๆ หรือเจ้า GTI เราเก่าแล้ว ยกธงขาว
Mart AE100 ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e bo ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 21:12:18 »

ไปร้านแอร์ให้เค้าเช็คได้ ...

AE92 -4E

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 22:03:09 »

หน้าคลัตช์คอมแอร์มันทำงานไหมครับน้า ถ้ามันไม่ทำ ที่ไม่เย็นก็เกิดจากตรงนี้แหละ น้ำยาแอน์มันไม่หมุนวนในระบบ เพราะคอมแอร์ไม่ทำงาน ถ้าจะให้ดี ให้ร้านแอร์ไล่ให้อีกทีดีกว่าครับ

จาก 2 ล้อ ก้าวเข้าสู่ 4 ล้อ อย่างเป็นทางการ
Yokokul2aMa

When SwaP To GE ?

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 22:24:03 »

สู้ๆคับผม ของผมก็เพิ่งซ่อมเสร็จคับ รถไม่ได้เก่าหรอกคับแค่อุปกรณ์ถึงระยะเวลาที่ต้องซ่อมบำรุงแค่นั้นเองคับ  ปล่อยพลัง

yong

Blue Levin

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 22:32:48 »

ผมก็เป็นคับน้า เปลี่ยนมา3ร้านและ ยังไม่จบเรยยย

levin  4 Door
Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 22:46:48 »

ผมก็เป็นครับ เขาบอกตู้แอร์รั่ว ไม่รู้รั่วจริงเปล่า เพราะครั้งที่แล้วก่อนเติมน้ำยาแอร์ เคยเติมแล้วขับ เย็นได้ประมาณครึ่งเดือน ก็หายเย็น ก็ลองทนขับประมาณ 3-4  วัน ก็กลับมาเย็นอีก เกิดจากอะไรเสียครับ

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 22:56:15 »

ตู้แอร์ตัน ไดเออร์ตัน ท่อแอร์ตัน เช็คตามนี้ ...

Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 23:11:01 »

แต่ว่าตู้ไม่น่าตันเพราะเปิดแอร์ลมแรงแต่ไม่เย็น เดี๋ยวพรุ่งให้ช่างเช็คก่อนครับ ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

smilegames

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012 01:46:21 »

ผมก็เพิ่งทำแอร์มาวันนี้ ท่อเส้นที่จากคอมแอร์ ผ่านเฮด ไปที่ข้อต่อแถวๆพัดลมหม้อน้ำ แตกตรงแถวๆเฮดเลย  ช่างเลยทำใหม่ คราวนี้ให้มันเรียบๆไปกับหม้อน้ำ จะได้ไกลเฮดหน่อย  พอทำเสร็จ เช็ครั่ว ดันไปซึมๆ ที่ตัวขันน๊อตพอดี เลยต่อเปลี่ยนข้อต่ออีกที พอจะเติมน้ำยาแอร์ ทำไม่ได้อีก คลัสคอมแอร์ ไม่จับอีก ช่างก็ไล่ไมุ่ถูก เลยต่อตรงเติมน้ำยาแอร์ไป  ก็ยังเย็นไม่ฉ่ำอีก  ช่างว่าคอมแอร์ไม่ดีแล้ว  เซ็งเลยที่นี่  วันนี้โดนไป 1500.-

พอกลับมานั้งไล่ระบบที่บ้าน เช็คไปเช็คมา  สงสัยกล่องแอร์จะพังอีก เซ็งไปสุดๆ    สงสัยโดนร้านซ่อมเครื่องว่างยา   เลยต้องต่อแบบพิศดานใช้ไปก่อน

ถ้าแป๊ปเดี่ยวไม่เย็น น่าจะมีรั่วแน่ๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์