AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 06:17:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนไทยถึงใช้น้ำมันแพง  (อ่าน 4129 ครั้ง)
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 07:33:47 »

แพงมาจากหน้าโรงกลั่นไม่ว่าครับ แต่กำไรต่อปีทำไมเย๊อะจุงเบยยยยย

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 07:57:47 »

เผื่อด้วยนะ ชอบเหมือนกันอยากย้ายทะเบียนขึ้นมาที่กระโปรง หรือถ้าน้าจะทิ้งคันนี้ถอดส่งกลับมาเลยครับ
เท่าไหร่ก็ว่ามา จอง จอง จอง 5555555+

ผมพูดจริงๆนะ...... คำนับ

ได้ครับท่าผมเอามาได้นะ แต่ท่าไม่ได้ไม่ว่ากันนะครับ แต่ผมจะพยายาม ...

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 10:59:15 »

PTT and family only

END
byutm
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 21:02:37 »

น้องเมียอยู่ออสเตรเลียบอก ทำงาน 3 วันมีรายได้เท่าเมียทำงานทั้งเดือนอ่ะครับ  ฟังแล้วปวดตับจริงๆเล้ย ระบบสารณูปโภคของเค้าก็ต่างกับเราอย่างไม่เห็นฝุ่น
ยิ่งค่าแรงเมืองไทยขึ้นเป็น 300 บาททั่วไทยอ่ะนะ สนุกล่ะ(มติครม.บังคับใช้ ม.ค.56) กินก๋วยเตี๋ยว 50-60 บาท/ชาม แน่นอน
(ตอนนี้นครสวรรค์ ชามละ40-50 มีให้เห็นแล้วครับ)

Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 21:06:49 »

โอ้ ไกลเเท้  ทำเกี่ยวกับด้านไหนครับน้า ถ่ายรูป วิวสวยๆมาฝากสมาชิคที่เมืองไทยบ้างดิครับ อยากเห็น  ถ่ายรูป  คำนับ คำนับ คำนับ

เด๋วรอหิมะตกแล้วผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ...

ประเทศที่ผมอยู่ตอนนี้ขึ้นมาเป็นลิตรล่ะ 12 Kr./ลิตร ท่าตีเป็นเงินไทยก้อประมาณลิตรล่ะ 62 บาทต่อลิตร ผมว่าเมืองไทย ลิตรล่ะ 38 บาท สำหรับผมนะ ยังถูกอยู่ครับ ...
น้าอยู่ประเทศไหนเนี้ย  งง

ผมมาทำงานอยู่ที่เดนมาร์กครับ ...

จริงดิพี่ และเล่นมาจากเดนมาร์กเลยเหรอถ้าใช่นะนับถือเลย ถือว่าเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่พี่เข้ามาตอบครับ

จริงครับผมอยู่เดนมาร์ก เมื่องาน 11 ปีผมก้อไปร่วมงาน มีใครจำผมได้บ้าง คนที่ประมูลป้ายงาน 11 ปีของปีนี้ได้ ...  ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ

ปล. ไม่ต้องถึงขนาดนับถือก้อได้ครับ ผมรักพี่น้องชาวเออีทุกคน ... ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ

ประเทศที่ผมอยู่ตอนนี้ขึ้นมาเป็นลิตรล่ะ 12 Kr./ลิตร ท่าตีเป็นเงินไทยก้อประมาณลิตรล่ะ 62 บาทต่อลิตร ผมว่าเมืองไทย ลิตรล่ะ 38 บาท สำหรับผมนะ ยังถูกอยู่ครับ ...
น้าอยู่ประเทศไหนเนี้ย  งง

ผมมาทำงานอยู่ที่เดนมาร์กครับ ...
อ๊ะ.... ผมก็มีเพื่อนเป็นชาวเดนมาร์คครับน้า  คำนับ

เป็นคนไทยหรือฝรั่งครับ ท่าเป็นคนไทย เค้าอยู่เมืองอะไรและชื่ออะไรครับ เผื่อผมจะรู้จัก ...

เพื่อนเป็นคนเดนมาร์คเลยครับน้า....  ตาปริบๆ
อยู่เมืองอะไรจำไม่ได้อ่ะครับ ชื่อมันอ่านยากๆทั้งนั้น  เวียนหัว
ทุกวันนี้คุยกันทางเมล์ ไม่ก็เฟสบุคคับน้า  คำนับ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 22:28:47 »

ไม่เอาอะไหล่และ น้าหาสาวเดนมาร์กให้คนดิ อยากใช้ของนอก เรานำเข้าของนอกมาเยอะแล้ว เอาของไทยไปเข้าของนอกบ้าง (ผมเอาจริงนะ ไม่ได้พูดเล่น 555)

bever MuMu.SZ

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 22:35:00 »

ไม่เอาอะไหล่และ น้าหาสาวเดนมาร์กให้คนดิ อยากใช้ของนอก เรานำเข้าของนอกมาเยอะแล้ว เอาของไทยไปเข้าของนอกบ้าง (ผมเอาจริงนะ ไม่ได้พูดเล่น 555)
น้าใต้ ผมเคยมีเพื่อนคนเดนมาร์กนะ สาวด้วย ไม่ถอนขนจักแร้ด้วยอ่ะ เค้าบอกว่าเซ็กซี่ ที่นั้นนิยมไว้กัน(ปอลอลิง.ผมคิดว่าไม่ทุกคนนะ แล้วตอนนั้นนานแล้วด้วย ประมาณ15+ปี 555) แม่เจ้า แล้วมาอยูี่เมืองไทยอ่ะนะ ร้อนๆ เหงื่อออกๆๆ แม่เจ้า ซุกเข้าไป สลบแน่  ซุบซิบ บาย

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 22:42:11 »

น้าใต้ ผมเคยมีเพื่อนคนเดนมาร์กนะ สาวด้วย ไม่ถอนขนจักแร้ด้วยอ่ะ เค้าบอกว่าเซ็กซี่ ที่นั้นนิยมไว้กัน(ปอลอลิง.ผมคิดว่าไม่ทุกคนนะ แล้วตอนนั้นนานแล้วด้วย ประมาณ15+ปี 555) แม่เจ้า แล้วมาอยูี่เมืองไทยอ่ะนะ ร้อนๆ เหงื่อออกๆๆ แม่เจ้า ซุกเข้าไป สลบแน่  ซุบซิบ บาย

ไม่เป็นไรครับพี่บี ถ้าเขาเป็นแฟนผมแล้ว  มันต้องตัดหรือโกน ไม่งั้นโดน สโมคกี้ไบท์+ฟรุ๊ตลอง+น้ำสเลอปี้ 555

joe31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012 09:08:04 »

เวียนหัว เวียนหัว แอบดู มอไซด์ มอไซด์

darkwiz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถคันนี้ 20 ขวบแล้วค้าบบ

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012 10:53:35 »

คุยไปมา น่าจะเกี่ยวกับประเทศเดนมาร์ก มากกว่านะ 55

ผมว่าที่แพงส่วนนึง เอามาชดเชยค่าแก๊สด้วยมั้ง และไอ้กองทุนน้ำมันเนี่ย มันเอาไปทำไรบ้างมะรุ

neoscreen

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012 10:56:31 »

คุยไปมา น่าจะเกี่ยวกับประเทศเดนมาร์ก มากกว่านะ 55

ผมว่าที่แพงส่วนนึง เอามาชดเชยค่าแก๊สด้วยมั้ง และไอ้กองทุนน้ำมันเนี่ย มันเอาไปทำไรบ้างมะรุ

ไม่เกี่ยวกับ gas ครับ แต่ PPT และรัฐพยายามบิดเบื่อว่าใช่ แล้วก้อทำสำเร็จด้วย

END
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012 17:11:19 »

โห่น้า มันไม่ง่ายน่าาา ผมมาอยู่เดนมาร์ก 14 ปี ยังไม่เคยมีแฟนฝรั่งสักที แม้แต่ทีเดียวก้อยังไม่เคย ใครๆก้อบอกผมว่า ผมยังมาไม่ถึงเดนมาร์ก แต่ผมชอบผู้หญิงไทยมากกว่าคร๊าบบบบ ...

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์