AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 05:01:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง MR2 หน่อยครับ  (อ่าน 3174 ครั้ง)
chonbubu
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 22:57:57 »

ว่าจะหารถไว้ใช้อีกสักคันไว้ออกงาน เลยมองๆ MR2 อยู่ มันติดแก็ส ได้ป่าวครับ ถังวางตรงใหน

หรือมีรถรุ่นใหนแนะนำป่าว ชอบรถ 2 ประตูครับ  ซูม ซูม ซูม ซูม

ตามฝัน
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 23:23:20 »

ติดแก๊สก็ได้ครับ อู่น้าผมเคยมีมาติด ทั้ง MR2 และ MR-S แต่ถังแก๊ส ใส่ได้แค่ 20 กว่าลิตรเองครับ เพราะด้านหน้ามันมีพื้นที่น้อย

อีกอย่างผมกลัวจะเกิดอันตรายหากมีการชนด้าน เพราะถังแก๊สอยู่ด้านหน้ารถ ถ้าชนรุนแรงระเบิดปุ๊ป คงไม่ไปไหนไกลแน่นอน
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 23:31:45 »

มีพี่เขาเคยให้ดูติดโดนัทหน้ารถ

nutsaen
นักแข่งมือสมัครเล่น

EE-101 ใช้จนลืมว่าเก่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012 23:37:29 »

Toyota celica ปี94-96 ตัวตากลมล่ะครับไม่ชอบร่อครับตัวนี้ติดแก็สสบายครับ แหะ.. แหะ..

yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 15:59:02 »

mr-2ติดแก็สใว้ท้ายรถได้คับ มีที่เก็บของที่ขาซิ่งชอบย้ายเอาอินเตอร์ฯไปใส่กัน
ขนาดได้50-60ลิตรคับ(ถังทรงยาว)

ส่วนmr-sนั้นนิยมติดตั้งกันสองจุดคับ
ที่แรกก็หน้ารถ ได้30ลิตรบวกลบ

ตำแหน่งที่สองคือหลังเบาะคับ มันมีที่ว่างเอาใว้วางของอยู่ประมาณนึง
ใส่ถัง33ลิตรน่าจะได้คับ

ติดดีๆใช้ของดีๆก็ไม่มีปัญหาหรอกคับ

-
-
-
-
-
-
-

สถานที่ RACE CLUBศรีนคริน60
บริการ ซ่อมเครื่อง ซ่อมช่วงล่าง ซ่อมโช๊ค
รับติดตั้งแก็สแบบเนียนๆ
และซ่อมบำรุงทั่วไป
สงสัยอะไร ไม่ต้องเกรงใจคับ
โทร089-6616752ช่างยุ้ยคับ

RN3 type RS/BB5 type Si
>>lSlingtolOl<<

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 16:49:40 »

ถ้าหา รถ แนว สปอร์ต อย่า ติดแก็ส เลยคับ ผม แล้วถ้ามีอีกคันใช้งานอยู่แล้ว ด้วย  รถสปอร์ต ใว้ขับ อารมณ์ สปอร์ต สนุกๆ เติมน้ามมันดีฝ่าาา อิอิ  

ระก็ MR2 มัน นึกจะหลุด จะ แถ มันก็แถ คับ มีโอกาศ สูง กว่า รถ เครื่อง หน้า ถ้า วางแก็ส แล้ว ต้อง มีสติ สูง ตอนขับ แหะๆ
 ร้อนๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2012 16:55:36 โดย >>lSlingtolOl<< » บันทึกการเข้า

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
chonbubu
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 23:05:10 »

ขอบุณทุกคำแนะนำครับ  ถามอีกนิด mr2 กับ celica ตากลมอันใหนน่าเล่นกว่ากัน

ตามฝัน
smilegames

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 05:48:51 »

ผมเชียร ตากลมครับ ขับดีกว่า
 พวก m หลายคนบอกหมุนง่ายจริงๆ ถ้าดูราคากับจำนวนรถ ผมว่ามันมีเหตุผลในตัวนะ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 08:04:11 »

ถ้าหา รถ แนว สปอร์ต อย่า ติดแก็ส เลยคับ ผม แล้วถ้ามีอีกคันใช้งานอยู่แล้ว ด้วย  รถสปอร์ต ใว้ขับ อารมณ์ สปอร์ต สนุกๆ เติมน้ามมันดีฝ่าาา อิอิ 

ระก็ MR2 มัน นึกจะหลุด จะ แถ มันก็แถ คับ มีโอกาศ สูง กว่า รถ เครื่อง หน้า ถ้า วางแก็ส แล้ว ต้อง มีสติ สูง ตอนขับ แหะๆ
 ร้อนๆๆ
ผู้มีประสลกามตรงครับ น้องสิงโต อิอิ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 09:35:16 »

เชียร์ สาริกา อีกเสียงคับ รถแนว gt ยังไงก็ดีกว่าคับ สวยจริง ซิ่งใด้ ประโยชน์ใช้สอยเหมาะกับใช้ในชีวิตประจำวัน ติดแก้สสบาย  ส่วน เอ็มทู ปล่อยให้เป็นรถคันที่ สองหรือสาม ในบ้านเถอะครับ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 09:48:50 »

ติดแก๊ซด้านหน้า เวลาถ้ามีเหตุไม่คาดคิดเกิดขึ้นเช่น อุบัติเหตุอ่ะ จะเป็นยังไงอ่ะค้าบบ ไม่อยากคิดเลยอ่ะ อยากขับรถ2ประตู ผมว่าอย่างที่ด้านบนได้บอกๆไปอ่ะ อย่าติดแก๊ซเลยค้าบบ ไม่ได้อารมณ์สปอร์ตแบบที่คุณคิดหรอกค้าบบ แต่ได้ความประหยัดแทน แต่มันก็ต้องแลกกับความเสียวๆด้วยอ่ะค้าบบผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2012 11:12:23 โดย Louis Todo Juku <RZ> » บันทึกการเข้า

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
doraemonarak

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 10:15:38 »

ชอบตรงเรื่องเสียวเนี่ยแหละ แต่เสียวแบบอันตรายนะครับ

หลงใหล AE
nutsaen
นักแข่งมือสมัครเล่น

EE-101 ใช้จนลืมว่าเก่า

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 11:52:14 »

ถ้าน้า จขกท คิดว่าซื้อเป็นรถคันที่2ขับชิวๆก็ MR2 ครับ

แต่ถ้าแบบชีวิตประจำวันด้วยก็ลองดู Celica ครับ 

Jub@92GTI

เบอร์สนทนา081-651-3810

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 13:00:30 »

ผมตั้งเป้าไว้ จะหารถ ที่แรงตั้งแต่เกิด(ไม่ชอบรถโม  เน้นทนอึดถึก)
ขับสนุก ช่วงล่างดี เกาะหนึบ สมรรถนะดี อะไหล่ไม่แพง
ใช้วัสดุมีคุณภาพ ตัวถังแข็งแรง ทนทาน

เคยคิด จะคบหา มิสเตอร์ทู เหมือนกัน
แต่พอ เข้าไปศึกษาลึกๆ แล้ว ถอยครับ
เลยไปคบ CG8 เทอร์โบ ขับสี่
ดีทุกอย่างที่กล่าวไว้ข้างต้น  ติดแก๊สก็ได้ สบายครับ
เสียอย่างเดียว อะไหล่ใหม่แพง และบำรุงรักษายากหน่อย
แต่อะไหล่เก่าบางอย่างก็ถูกโคตรๆ กว่าเออี
นอกนั้น ข้อดี มาครบหมดเลยครับ
และเป็นรถที่ขับแล้วสนุก ได้อารมณ์มั่กๆๆๆ
แค่ติดเครื่องฟังเสียงสูบนอน ก็เร้าใจแล้ว

แต่ถ้าอยาก มิสเตอร์ทูมีไว้ขับ กินลมเปิดหลังคา ให้สาวๆเหลียวมอง และ มีรถหลายคัน ก็แล้วแต่
ส่วน GC8 ผม สาวๆไม่เหลียวมอง  มีแต่ผู้ชายมองเหลียวหลัง

ในบอร์ดนี้ ไปคบหา ซูบารุ ก็หลายคันแล้ว
กำลังไป ก็มีอีกหลายคน
บอกไว้ก่อน คติของคนเล่นซู  "เสพซูแล้วเลิกยาก"

เอาลิ้งของ รถซูบารุ GC8 เป็นรถคันเดียวที่รอดจากเหตุการณ์อุโมงค์ ถล่มที่่ญี่ปุ่น ล่าสุดมาให้ดู เล่นๆ เห็นแล้วเสียว
(เอารูปก๊อปมาไม่ได้ ซักที  ไปเปิดดูกันเองนะครับ)
http://hooniverse.com/2012/12/02/this-subaru-wrx-sti-type-ra-escaped-a-collapsing-japanese-tunnel/

http://www.rs25.com/forums/f4/t188285-japanese-tunnel-collapses-subaru-only-car-make-out.html

ลอกคำแปลแล้ว จากเวปซู มาให้ฟังกัน ครับ

"คนขับ gc เหยียบมิด แซงผ่านรถคันอื่นๆเกือบ 10 คัน รอดพ้นอุโมงค์ได้หวุดหวิดแค่คันเดียว
สภาพรถเสียหายด้านซ้าย กะหลังคา ภรรยาที่นั่งด้านข้างได้รับบาดเจ็บ แต่รอดทั้งคู่
เจ้าของรถเป็น พนักงานของช่องข่าว NHK ครับ โชคดีจริงๆที่ออกมาได้"

Toyota  Honda ใส่เบรควัน ส/อ รับแค่ วันละสองคัน โปรดนัดคิวล่วงหน้า และมีชุดเบรคแปลงเสร็จพร้อมส่ง ตจว.ใส่เองได้ โทรเช็คของก่อนนะครับ
คุยเรื่องเบรคมาเลยครับที่นี่  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86532
เรื่องสตรัทโช้คท่อ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=96595
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์