AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 07:31:13 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาของตัวกล่องควบคุมกระจกไฟฟ้า  (อ่าน 3458 ครั้ง)
Eccentric AEracingclub
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE110 5A-FE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 19:35:50 »

อ่านหนังสือ  สอบถามราคาของตัวกล่องควบคุมกระจกไฟฟ้าอะครับของผมกระจกไม่เลื่อนทั้ง 4 บาน เลยครับ ให้ช่างประจำตรวจสอบแล้วครับไม่ได้ฟิวส์ขาด แต่เป็นกล่องควบคุมเสียอะครับ อยากถามว่าถ้าราคาของศูนย์โตโยต้าเท่าไร เพราะต้องไปหารุ่นของ 5A-FE อะครับ ช่างเขาบอกว่าต้องให้ตรงรุ่นด้วย  ไม่ไหวแล้ว... เลยอยากถามว่าราคาของศูนย์โตโยต้าเท่าไร  กับเชียงกง เท่าไร ครับ  อ่านหนังสือ

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ
kevinpetch
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 20:50:19 »

แนะนำว่า ไปเซียงกง สถานเดียวครับ
ง่ายๆ ก็ถอดกล่องเดิมไป บอกเขาว่า เอาอย่างงี้ เด๊ะๆ เลยนะ

ถ้าจะให้ดี เอารถไปด้วย ขอลองเสียบดู ถ้าหาย ก็จ่ายตังค์ กลับบ้าน สบายใจครับ
carboxy.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

CZ No.#30

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 09:03:52 »

up!!!
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 14:03:55 »

รถผมAE111ก็เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกันตอนแรกกะจะหาเซียงกงเปลี่ยน แต่อยากแก้ไขเองก่อนเลยถอดออกมาล้างด้วยแอลกอฮอล์ ล้างเฉพาะหน้าสัมผัสของสวิทช์ทุกตัว เสร็จแล้วเอากระดาษทรายละเอียดขัดหน้าสัมผัสให้สะอาด ไล้ตะกั่วตามหน้าสัมผัสสวิทช์ทุกตัวให้หนาขึ้นเอาจาระบีทาบางๆตรงจุดสัมผัสของขาสวิทช์พลาสติกกับโลหะประกอบเข้าที่เดิมเป็นอันเสร็จ ใช้ได้มาถึงปัจจุบันครับจากวันนั้นก็3ปีแระครับ
PeGGyZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 14:07:51 »

ถามมั่ง ของผมบางหลังขวาใช้ไม่ได้อยู่บานเดียว
แบบนี้ควรจะแก้ไขเบื้องต้นอย่างไรครับ ae101 ครับ

AE RACING CLUB
NO MORE GAME FRIEND INDEED

แล้วเราจะคิดถึงนายนะ ไอ้ม่อน
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 14:30:41 »

ถามมั่ง ของผมบางหลังขวาใช้ไม่ได้อยู่บานเดียว
แบบนี้ควรจะแก้ไขเบื้องต้นอย่างไรครับ ae101 ครับ
บานเดียวกันเลยคับอิอิ แต่ของผมขึ้นมั่งไม่ขึ้นมั่งคับ

1.ถ้าเป็นเฉพาะสวิทช์บานหลังขวา สวิทช์เดี่ยวที่ติดกับบานประตูก็ถอดสวิทช์ออกมาล้างน่าจะหายถ้าดูแล้วหน้าสัมผัสมันสึกมากก็มุขเดิมไล้ตะกั่วครับ
2.ถ้าเป็นสวิทช์ควบคุมบานหลังขวาที่อยู่ข้างคนขับก็ถอดมันทั้งแผงล้างสังฆยานามันทั้งหมดเลยก็ดีหน้าสัมผัสอันไหนสึกมากก็ไล้ตะกั่วมันเข้าไปไหนๆถอดแล้วดูทีเดียวเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์