AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 11:02:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกไฟฟ้า  (อ่าน 633 ครั้ง)
Cowboykiat
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013 08:10:09 »

เจ้าโดราเอมอน ของผมตอนนี้ ไม่อยากจะเปิด กระจกไฟฟ้าที่ประตูแล้ว ครับ เมื่อเช้าลองกดสวิชต์ดู กระจกเลื่อนลงมาหน่อยเดียว แล้วก้นิ่งสนิทเลยครับ ลองดูบานอื่นๆทั้งหน้าหลังเป็นเหมือนกันหมดเลย เลื่อนขึ้นได้หน่อย หยุด  เลื่อนลงก้อได้นิด แล้วก็หยุด ทั้งสี่บานเลยครับ ผมมาคิดดู อาจเป็นเพราะไม่ได้ใช้เลื่อนกระจกขึ้นลงซะนาน  มอเตอร์อาจเสีย หรือ ยังไงไม่ทราบ แต่ถ้าเสีย กระจกก็ไม่น่าจะเลื่อนขึ้นลงได้ แต่นี้เลื่อนได้ แต่ไม่สุดเท่านั้น  พอมีทางแก้ไขไหมครับ
   แต่ถ้าจะเปลี่ยนมอเตอร์  ผมคิดว่าอยากกลับมาใช้แบบมือหมุนเหมือนเดิม( ของเก่ามากับรถเป็นมือหมุนครับ) จะดีกว่าไหม  รบกวนปรึกษาเพื่อนๆหน่อยครับ ว่ามีความคิดเห็นอย่างไร การคุ้มค่าซ่อมบำรุง หรือ เปลี่ยนระบบเลยเป็นแบบมือหมุน ครับ การใช้รถประจำวันของผมแทบไม่จำเป็นต้องเลื่อนกระจกขึ้นหรือลงเลยเป็นเวลาเดือนๆ ครับ ( อยู่ต่างจังหวัด)
 ตาปริบๆ
jacky31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

1,300 CC ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013 16:12:03 »

ลองทำความสะอาดตามร่องกระจกดูก่อนครับ

Cowboykiat
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013 08:11:35 »

ครับ วันนี้จะทำความสะอาจร่องกระจกดู ก่อน เคยอ่านเจอ เห็นบางท่านเคยบอกวิธีทำความสะอาจร่องกระจกไว้
MEE-4AFE
นักแข่งมือสมัครเล่น

สมาธิมา ปัญญาเกิด

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013 09:45:52 »

สวิทซ์หน้าสัมผัสสึกหรือสกปรกทำงานไม่เต็มที่ ทำความสะอาด ถ้าสึกมากหรือบางทีพลาสติกแกนดันสวิทย์หักหรือสึก ก็ต้องเปลี่ยน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์