AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 08:22:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆใจดีทุกคนครับ สงสัยช่วงล่างผมมีปัญหาครับ  (อ่าน 704 ครั้ง)
jarabeee
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 13 กันยายน 2013 16:48:02 »

รถผม ae101 4afe autoหลังจากที่ทำช่วงล่างมาใด้ประมาณ2ปี ย้ายที่อยู่มาไหม่ ตอนนั้นบางรายการก็ซ่อมบางรายการก็เปลี่ยน เช่น เพลาขับ ลูกหมากต่างๆ ขับมา2ปี ตอนนี้เริ่มมีเสียงดังครับ
เริ่มจาก ออกตัว เบรค ขึ้นเนิน เสียงดัง กุ๊กๆก๊อกๆ ที่ล้อหน้าซ้าย อาการที่สอง ขับไปเลี้ยวมีเสียงดัง แต๊กๆ ผมลองตั้งแม่แรงลองหักล้อ เห็นว่ายางหุ่มเพลาตัวนอกขาด มีจารบีออกมา
ไม่รู้ว่าแถวนี้มีร้านอะไหล่ที่ไหนบ้าง ก็เลยไปหาอู่ซ่อมรถไกล้ๆบ้าน ช่างบอกว่า เปลี่ยนยกหัวไหม่ไปเลย คู่ล่ะ3000 ไม่ก็ยกทั้งเส้นของเชียวกงมือสองabs คู่ล่ะ3500 ราคาพอๆกัน + ค่าแรง 500
ส่วนไอ้ที่ดัง กุ๊กๆก๊อก ต้องถอดไล่ดู ถามพี่ว่า ราคานี้แรงไหม?เข้าใจว่าเมื่อก่อนกับตอนนี้ราคามันต่างกัน ตอนนั้นผมซื้อ ยกเส้น คู่ล่ะ2500 ครับ ขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับว่าแบบไหนดี จริงๆแล้วราคา
หัวเพลาของใหม่เชียงกงมันอยู่ที่เท่าไรครับ รวมทั้งราคายกเส้นมือสองด้วย แบบใหนคุ้มกว่า ขอรายละเอียดอู่ซ่อมช่วงล่าง กับร้านอะไหล่ด้วยก็ดีครับ ผมอยู่ ดอนเมืองครับ ขอบคุณพี่ๆครับ

ไม่ด้ายทนใช้...แค่ใจมันรักAE.
Nueng.k
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2013 16:55:01 »

ขอเสนอความคิดเห็นน่ะครับ

1.ที่ว่าออกตัวดังกุ๊ก ๆ ก๊อก ๆ เจอหลุมดัง ขึ้นเนินดัง อันนี้รถผมก็เป็นครับผมเปลี่ยนบูทปีกนกใหม่หายครับ

2.ที่ว่ายางหุ้มเพลาขาด (เพลาขับ) มันมีขายเปลี่ยนครับแค่ยางหุ้มครับไม่กี่บาทครับ จำไม่ผิดผมซื้อมาคู่ล่ะ 300 ครับ(เฉพาะหุ้มนอกน่ะครับตรงที่ส่วมกับดุมล้อ) ยางหุ้มเพลาขับจริง ๆ มีเครื่องมือหน่อยเปลี่ยนเองได้ครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อเพลาขับใหม่ครับ

ผมไม่ได้อยู่ดอนเมืองครับ แต่แฟนอยู่ดอนเมืองมีไรคุยได้ครับ ^ ^

Body EE90 .... 5A-FE ....
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2013 22:06:31 »

ผมว่าให้น้าๆแนะนำร้านแถวดอนเมือง

แล้วขับเข้าไปเลยดีกว่าครับ ช่วงล่างมันต้องแกะถึงจะรู้

*เด็กหัดถ่าย
jarabeee
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2013 23:33:55 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ไม่ด้ายทนใช้...แค่ใจมันรักAE.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์