AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 08:36:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครติด aes projector มั่งครับเข้าโคมae101ได้ป่าว ว่าจะซื้อมาติดมั่ง  (อ่าน 2864 ครั้ง)
esbo haaaaa
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2013 22:01:30 »

เห็นว่าถูกดี
zkillerz
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2013 23:32:11 »

เห็นว่าถูกดี

รถยนต์ยังไม่เคยครับเคยแต่โมใส่ในรถมอไซค์โดยส่วนตัวผมว่าคุ้มราคาครับ
คิดว่าจะเอามาโมใส่ AE101 เหมือนกันครับแต่ยังมะมีเวลาทำเลย

รอท่านต่อไปมาแนะนำ
maximum
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2013 21:19:21 »

ตอนนี้ผมซื้อ mini D2S 2.5มา กับ Q5 3.0จะลองมาทำเองผลออกมาเป็นไงจะให้ชมนะครับสั่งของอยู่ แต่ของAESนั้นผมไม่รู้นะครับ ระยะสั้นๆอาจดีแต่ใช้ไปนานๆแสง
มันจะดรอปลงไปนะครับเห็นเขาพูดกัน เพราะมันไม่ใช่โคมOEM ต้องทำใจครับ ถ้าคิดว่าใช้นานเชียร์ให้ไปOEM แต่ถ้าสั้นๆเท่านี้ก็ได้ครับ

แต่งรถอย่างพอเพียง ค่อยเป็นค่อยไป

อีกหน่อยหนูจะเป็นFX
esbo haaaaa

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2013 21:53:07 »

ตอนนี้ผมซื้อ mini D2S 2.5มา กับ Q5 3.0จะลองมาทำเองผลออกมาเป็นไงจะให้ชมนะครับสั่งของอยู่ แต่ของAESนั้นผมไม่รู้นะครับ ระยะสั้นๆอาจดีแต่ใช้ไปนานๆแสง
มันจะดรอปลงไปนะครับเห็นเขาพูดกัน เพราะมันไม่ใช่โคมOEM ต้องทำใจครับ ถ้าคิดว่าใช้นานเชียร์ให้ไปOEM แต่ถ้าสั้นๆเท่านี้ก็ได้ครับ

รอติดตามผลงานครับ
plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013 14:25:38 »

รอติดตามผลงานครับ
ตามดูด้วยคน ถ่ายรูปทั้งก่อนติด ระหว่างติด หลังติด ด้วยนะ ผมกำลังจะDIYอยู่คู่หนึ่งเหมือนกัน ของมาครบ แต่ยังขาดเครื่องมือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2013 14:28:49 โดย plew_ch » บันทึกการเข้า
plew_ch

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2013 23:27:44 »

เจาะรูใหญ่ โดยยืมดอกสว่านเจาะลูกบิดกุลแจประตูบ้าน กับช่างประจำอาทาร เขามีพอดี เลยไม่ต้องซื้อ ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง และ ขออู่นั้น ยื้มใช้แท่นเจาะ เจาะเลย ออกมาตามรูป
แล้วยึดยังไง คิดฯ.. เอาน๊อต 5มม.ยาม50มม. ยึด ข้างหลัง3รู เลยไปซื้อ ดอกสว่านเจาะเหล็ก 5 มม.กะน๊อต ใลเลื่อยเหล็ก หมดไป68บาท
ไปอู่ เจ้าเก่า ขอยื้มใช้แท่นเจาะ เจาะอีก6รู ร้อยน๊อต แล้วกลับมาประกอบที่บ้าน
ออกมาก็ดั่งภาพ ไม่ยากแฮะ
plew_ch

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2013 23:32:20 »

ประกอบเสร็จ ไปตั้งไฟ คร่าวฯ แลัวกลับมายึดใส่โคม ลองปิดกระจกหน้า เหมื่อนจะติด แต่ไม่ติด ต้องลองไฟขั้นสุดท้าย คือ ประกอบติดตั้งในรถ ปรับไฟให้ตรงตามต้องการ แล้วค่อยถอดมาใส่กระจกหน้า เป็นอันเสร็จ โปรเจ็คเตอร์ ทำมือ
maximum
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2013 21:38:50 »

ผมได้ของแล้วครับพึ่งได้วันนี้เอง แต่ผมคงต้องรอเวลาหน่อยอะครับติดเรียนตลอดเลย ใกล้สอบแล้วด้วย

แต่งรถอย่างพอเพียง ค่อยเป็นค่อยไป

plew_ch

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2013 21:14:22 »

ทำไปทำมา ตอนตั้งไฟ ยากสุดปรับอยู่3รอบ รื้อไฟออกมาใส่ 2รอบ กินเวลามาก กว่าจะลงตัว
ได้ความรู้ว่า หลอด D2R D2S ต่างกันตรงไหน หลอดเดิมติดโคมD2R แต่ตัวโปรเจ๊คเตอร์เป็นD2S เอา  D2Rมาใส่ ขั้ว D2Sไม่ได้  ต้องเปลืองเงินซื้อหลอดอีกแล้วหรือ ดูไปดูมา  มันต่างกันเล็กน้อย เอาเลย ตะไบฐายหลอดD2R ให้มีร่องอีกฝั่ง ให้มันรู้ไป ใส่ได้ กลายเป็นหลอด D2R+S ใส่ได้เนียนฯเลย แสงไฟออกมาเป็นแบบนี้
จาก super dragon eye กลายพันธ์เป็น super projector eye สะแล้ว
koala101

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2013 23:33:21 »

สวยจังครับ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013 07:25:20 »

น้าปลิวสุดยอด  ถูกใจ.. ใช่เลย..

AES นี่คือไฟ Transformer ป่าวครับ

maximum
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2013 19:56:30 »

น้าปลิวสุดยอด  ถูกใจ.. ใช่เลย..

AES นี่คือไฟ Transformer ป่าวครับ
aes คือบริษัทผลิตพวกโปรเจคเตอร์ครับ ตามจริงตัว ทราน มีหลายเจ้าผลิตอยู่แต่AESใช้ไปนานๆเห็นเขาว่ามันจะไม่สว่าง
อันนี้ผมไม่รู้นะครับ มัอีกเจ้าของวิดชั่นมั้งครับ แต่AESนิยมเกือบทุกร้าน

plew_ch

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2013 23:22:18 »

เฮ้อ วันนี้ประกอบเสร็จ ไปติดรถ เจ้ากรรม ไฟต่ำไป เลยรองแหวนที่ขาโคม ให้เหงนขึ้นหน่อย พอได้ แต่ปรับระยะไม่ได้ เพราะมาจากตัวโปรเจ็ตเตอร์มันยาว ติดกระจกหน้า เดี๋ยววันหยุดปีใหม่ ลื้อมาทำอีกรอบ ต้องกว๊านรูที่จานฉายให้ใหญ่ขึ้นอีก เพื่อถอยลูกโปรฯไปข้างหลัง ปรับระยะอีกรอบ
อยากเนียนฯต้องค่อยฯทำไป ปวดหลังเลย 
plew_ch

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013 23:50:31 »

เสร็จสมบูรณ์99% ยังขาดเล็กน้อย เฟืองปรับรู้ดไป2ตัว  ไว้หาเปลี่ยน ข้างหลัง ยันฝาปิด ปิดเทปแก้ขัดไปก่อน
เนื่องจากไม่ใช่ clear lens เส้นเลยไม่คม ไว้หามาใส่อีกที

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 มกราคม 2014 07:43:07 »

อยากรู้ราคาลูกโปรของมังกรครับน้าปลิว แล้วหาได้ที่ไหน pm ก็ได้ครับ Grin

plew_ch

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 มกราคม 2014 17:42:06 »

เชียงกงบางนา ทางเชื่อระหว่างซอย 2กับ3 นี่แหละ เดินบ่อยจนจำร้านไม่ได้ เข้าที่ไรก็หลงเอง ต้องเดินหา
ร้านไหนแขวนโคมไฟเยอะฯก็เข้าไปถาม ผมได้มาโดยบางเอิญ แต่ตั้งใจหา นานเป็นปีแล้ว ไม่เจาะจงร้าน เห็นที่ร้านยังมี1คู่ และเศษข้างฯอีก2-3ดวง ขายกันลูกละ300-500ประมาณนี้ 

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 มกราคม 2014 08:22:08 »

Nice Grin

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์