AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 22:40:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -----4 port ตัวไหนเบาที่สุด------  (อ่าน 7867 ครั้ง)
akegg
มือเก่าหัดแข่ง

power by TROOPS SERVICE

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 10:23:20 »

ผมใช้ของ aristo ใน e100 อยู่ครับ แปลงยากป่าวไม่รุครับ เพราะไม่ได้ทำเอง ถ้าจะเปลี่ยนแนะนำให้เปลี่ยนปั๊มเบนคด้วยครับ เพราะไม่งั้นเบรคจะลึกมากครับ
ส่วนน้ำหนัก ผมว่าหนักสุดใน3ตัวเลือก aristo gt4 sky ครับ
เบรค gt-s ใส่ล้อเล็กสุดได้คือขอบ 15 ครับ แล้วแต่ออฟเซทด้วย
ถ้า arito ใส่ได้เล็กสุดคือ 16 นิ้วครับผม

TROOPS SERVICE
INNER LINE
FUEL UP
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 10:25:05 »

ส่วนตัวผมมองว่าการข้ามสำนักมันแหม่งๆอ่ะ

การใส่เบรคใหญ่มันดีจริงนะพี่

แต่ข้อเสียคือหนัก

และที่จะตามมาอีกคือ การหาล้อใส่ยากมากมายคับ

กชเพื่อนผมมันปวดหัวเรื่องล้อที่ใส่กับเบรค gt4 พอสมควรคับ เพราะผมก็ปวดหัวตอนหาล้อกับมันพอสมควรกว่าจะลงตัว

ปัจจุบันมันใส่ล้อ w work s1 ขนาด 17 นิ้ว กว้าง 8 ออฟ 25 ก้านล้อกับ ตัวคาลิปเปอร์ ห่างกันแค่ 2 มิลได้

ถ้า ออฟ กิน 25 ลืม..........ไปได้เลยคับติด ล้าน% ขึ้นอยู่กับลายล้อด้วยคับ

(ไม่พูดถึงการไปปาดตัวคาลิบเปอร์และลดขนาดจานนะคับเสียของหมด)

แต่ถ้าล้อออฟ 25 ใส่กับรถปกติล้อหน้าก็ล้นออกนอกแก้มอีก

และหน้าล้นหลังก็ต้องตามไปอีก สรุปบานหทัยนวยนากันไปใหญ่

แต่ถ้าล้อที่ก้านตรงๆ ไม่มีออฟ ใส่ได้คับ...

หรืออีกตัวที่ใส่ได้ออฟประมาณ 30-32 คือ model t7 ก้านมันจะตรงสุดๆ ใส่เบรค gt4 ไม่ติดครับ

และblack racing pro n1 ใส่ได้คับ ก้านหลบพอดี

และ enkai rpo1 17 นิ้ว กว้าง 7 ออฟ 32 เท่านั้นคับใส่ได้เพื่อนอีกคันใส่อยู่กับเบรค gt4

พี่อู๋จะซิ่งไปไหนพี่ รอน้องด้วยคับ....น้องตามไม่ทัน

แหม รถพี่ฝาลายบ้านนอก หอยก็ไม่มี ไหนเลยจะสู้ซุปเมืองกรุง

นาน ๆ แวะมาที
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 10:25:55 »

มีพี่ๆพูดเรื่องน้ำหนักมาเยอะแล้ว เลยอยากแนะนำนิดนึงเรื่องราคาผ้าเบรคซึ่งผมขายอยู่ เลยอยากแนะนำเอาไว้พิจารณาในการเลือกใช้ด้วย
สำหรับของที่ผมขายอยู่ N-Brake สำหรับ caliper skyline aristo GT4 ราคาดังนี้ครับ เกรดดีสุด NA-P
skyline 2100
aristo   2800
GT4      4600
เป็นองค์ประกอบในการตัดสินใจซื้อนะครับ
ขอบคุณครับ

ดีครับ แบบนี้ชอบ ระดมข้อมูลช่วยตัดสินใจ ขอบคุณมากครับ

panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 10:28:22 »

เก็บข้อมูลด้วยคน

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
นายกะทิ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 10:47:32 »

ซุ่มอ่านเพื่ออนาคต ตอนนี้ 1 พอตจานใหญ่ กับ 5 a fe ก็น่าจะพอแล้วมั่ง - -*
AE สี กะปิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จัดไป อย่าให้เสีย

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 12:23:38 »

เรื่องเบรคโดยส่วนตัวผมชอบ ap racing  สังเกตุ รถ supercar บ้านเราใส่ทุกคัน เพราะมันเบา ยิ่งเบามากจะเป็นตัว furmula 3 ที่ใส่ในรถพี่นก โลนิดๆๆเอง

เบามากๆ ครับเป็นแมกนีเซียม
แต่ราคา เท่าที่รู้มา ได้ AE 1 คันพอดี (1xx,xxx-)

ขายของAE-> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=80096.0
081-920-6990
089-053-2666
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 16:50:46 »

ส่วนตัวผมมองว่าการข้ามสำนักมันแหม่งๆอ่ะ

และที่จะตามมาอีกคือ การหาล้อใส่ยากมากมายคับ

กชเพื่อนผมมันปวดหัวเรื่องล้อที่ใส่กับเบรค gt4 พอสมควรคับ เพราะผมก็ปวดหัวตอนหาล้อกับมันพอสมควรกว่าจะลงตัว

ปัจจุบันมันใส่ล้อ w work s1 ขนาด 17 นิ้ว กว้าง 8 ออฟ 25 ก้านล้อกับ ตัวคาลิปเปอร์ ห่างกันแค่ 2 มิลได้

ถ้า ออฟ กิน 25 ลืม..........ไปได้เลยคับติด ล้าน% ขึ้นอยู่กับลายล้อด้วยคับ

(ไม่พูดถึงการไปปาดตัวคาลิบเปอร์และลดขนาดจานนะคับเสียของหมด)

แต่ถ้าล้อออฟ 25 ใส่กับรถปกติล้อหน้าก็ล้นออกนอกแก้มอีก

และหน้าล้นหลังก็ต้องตามไปอีก สรุปบานหทัยนวยนากันไปใหญ่

แต่ถ้าล้อที่ก้านตรงๆ ไม่มีออฟ ใส่ได้คับ...

หรืออีกตัวที่ใส่ได้ออฟประมาณ 30-32 คือ model t7 ก้านมันจะตรงสุดๆ ใส่เบรค gt4 ไม่ติดครับ

และblack racing pro n1 ใส่ได้คับ ก้านหลบพอดี

และ enkai rpo1 17 นิ้ว กว้าง 7 ออฟ 32 เท่านั้นคับใส่ได้เพื่อนอีกคันใส่อยู่กับเบรค gt4

พี่อู๋จะซิ่งไปไหนพี่ รอน้องด้วยคับ....น้องตามไม่ทัน

แหม รถพี่ฝาลายบ้านนอก หอยก็ไม่มี ไหนเลยจะสู้ซุปเมืองกรุง

แหม....ได้ข่าวมา...ชอบมีสาวๆมานั่งเต็มรถไม่ใช่หรอพี่ อิ อิ....แซวเล่นนะคับพี่

AE has brought us to MEET

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 08:32:50 »

แหม....ได้ข่าวมา...ชอบมีสาวๆมานั่งเต็มรถไม่ใช่หรอพี่ อิ อิ....แซวเล่นนะคับพี่

มีแต่ไม่เต็มรถ เพราะรับทีละคน อุ อุ

ทำค้ำกลางเมื่อไหร่บอกด้วยนะ

เอ๋_๑o๑
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009 10:29:32 »

เสื้อผ้าแฟชั่น ฝากรูป hi5 เว็บสำเร็จรูป ฟรี
เคยใช้มาก่อน FC3S+จาน E SPEC 305 MM วันนั้นช่างดูประมาณ8โล
Caliper เปล่าราคาไม่แรงด้วย
7a71
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

จูนเนอร์ดี+ช่างเครื่องเก่ง+นักแข่งห่วย=ถ้วยรางวัล

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009 16:01:08 »

แล้วถ้าอยากใส่ 4 พอต แต่ ใส่ล้อ 15 ได้ นี่ต้องใช้ของอะไรคร้าบบบบบ เอาแบบ งบไม่เกิน 5000 พอ   

รถ มีไว้ซิ่ง   ปืน มีไว้ยิง    หญิง มีไว้ฟัน  สุดยอดชีวิตลูกผู้ชาย
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009 16:12:15 »

มีพี่ๆพูดเรื่องน้ำหนักมาเยอะแล้ว เลยอยากแนะนำนิดนึงเรื่องราคาผ้าเบรคซึ่งผมขายอยู่ เลยอยากแนะนำเอาไว้พิจารณาในการเลือกใช้ด้วย
สำหรับของที่ผมขายอยู่ N-Brake สำหรับ caliper skyline aristo GT4 ราคาดังนี้ครับ เกรดดีสุด NA-P
skyline 2100
aristo   2800
GT4      4600
เป็นองค์ประกอบในการตัดสินใจซื้อนะครับ
ขอบคุณครับ
GT4   4600 --*

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
sa_la-roi
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #31 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 20:16:04 »

เรื่องนํ้าหนัก ผมไม่ค่อยรู้เท่าไรคับ เเต่ที่ใช่อยู่gt4 ดีคับ ใช่มาหลายปีเเล้วคับ ผมใส่เเม็กenkai pro1 16 ออฟ38 กว้าง8 นิ้วคับ สบายๆไม่ติดคับผม ส่วนผ้าเบรคเบิกศูนย์ได้เลยคับ ผมเบิกใหม่ประมาณ4พันกว่าๆอ่ะคับ ส่วนราคาเบรคก็ พอสมควรอ่ะคับผม เหอๆๆ
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #32 เมื่อ: 25 มกราคม 2014 08:48:15 »

อยากใส่บ้าง GT4 แต่อยากสอบถามว่าล้อขอบ 16 ใส่ได้เลยมั้ยคับ gramlight ไม่รุออฟคับ

แล้วประเด็นสำคัญคือ ตอนนี้ผมใช้หม้อลมชั้นครึ่งอยู่ ต้องเปลี่ยนหรือเพิ่มมั้ย แล้วการแปลงต้องทำอะไรบ้างอ่ะคับ รบกวนที สนใจอยู่

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
super Matt

« ตอบ #33 เมื่อ: 28 มกราคม 2014 16:35:10 »

อ้อนอย่างนี้ล้อ 15 ออฟ+43 ก็ลืม 4 pot ไปใด้เลยสิครับ เป็นหวัด
aeakung101

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #34 เมื่อ: 29 มกราคม 2014 12:32:08 »

aristo ไม่รู้ว่าเป็นไง แต่ฝั่งนี้ใช้เยอะเหลือเกิน

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์