AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 22:58:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดิสเบรคดังอ่ะ  (อ่าน 2714 ครั้ง)
job_sdb
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 14:56:16 »

พอดีผมได้เปลี่ยนเบรคหลังเป็นดิสและก็เปลี่ยนหม้ลมเป็นชั้นครึ่งด้วย เวลาเบรคแล้วดิสหลังมีเสียงดัง "คืดๆ"อ่ะครับเหมือน
มันจับไม่สนิทเลยครับจะต้องแก้ที่ไหนดีครับ รบกวนเพื่อนๆพี่ช่วยตอบด้วยครับ
Familia junior
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 15:02:43 »

แอบสวยจังเลยนะคับพี่...อิอิ อิอิ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 15:12:49 »

55+
ผมเป็นอยู่ครับ   มันเกิดจาก  แกน แล้วก็ บูช มันสึกหรอ ทำให้ เวลา คาลิปเปอร์ จับตัว แล้ว มัน คลอนๆ ได้ ครับ   มันก็ เลย ดังครึดๆๆ ตามที่มันคลอน

การแก้ แบบ ง่าย  ที่ผม เห็น ร้านทำเบรค มันทำให้ผม ก็ แค่ เอา แผ่น ทองเหลือง ไป สอดหุ้มแกนไว้ ทำให้ มัน แน่น เหมือนเดิม ก็ หาย ดังไป ได้ พักนึง  แต่พอ ทองเหลือง มัน บาง จน หลุดไป มันก้ ดังอีก

ตอนนี้เลย ว่าจะเปลี่ยน แกน เปลี่ยนบูช   กำลัง เช็คราคาอยู่  ถ้ามันแพง ก็ ว่าจะไป คาลิปเปอร์ มือสอง สภาพดี มาใส่แทน น่ะครับ

Smiley
nui007

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 15:12:59 »

เปลี่ยนใส่ดิสหลังตามความคิดผมนะ  ถ้าจานปรกติ น่าจะเป็นที่คาลิปเปอร์เบรค ตอนซื้อมาลูกสูบเบรคมันเลื่อนเข้า-ออกดีมั้ย ถ้าเปลี่ยนซีลลูบสูบมาแล้ว ก็คงดูต่อที่ผ้าเบรค ถ้าใช้ผ้าเบรคเก่าที่มากับคาลิปเปอร์  ก็อาจจะเป้นได้ที่ผ้าเบรคมันยังจับหน้าจานไม่สนิท (ไม่ก็ผ้าเบรคด้าน)  ลองให้ร้านที่ไปติดตั้งดิสหลังมา ให้เขาเช็คดูครับ

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
job_sdb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 15:20:09 »

แอบสวยจังเลยนะคับพี่...อิอิ อิอิ
ก็อยากหล่อบ้างอ่ะครับพี่อิอิ
55+
ผมเป็นอยู่ครับ   มันเกิดจาก  แกน แล้วก็ บูช มันสึกหรอ ทำให้ เวลา คาลิปเปอร์ จับตัว แล้ว มัน คลอนๆ ได้ ครับ   มันก็ เลย ดังครึดๆๆ ตามที่มันคลอน

การแก้ แบบ ง่าย  ที่ผม เห็น ร้านทำเบรค มันทำให้ผม ก็ แค่ เอา แผ่น ทองเหลือง ไป สอดหุ้มแกนไว้ ทำให้ มัน แน่น เหมือนเดิม ก็ หาย ดังไป ได้ พักนึง  แต่พอ ทองเหลือง มัน บาง จน หลุดไป มันก้ ดังอีก

ตอนนี้เลย ว่าจะเปลี่ยน แกน เปลี่ยนบูช   กำลัง เช็คราคาอยู่  ถ้ามันแพง ก็ ว่าจะไป คาลิปเปอร์ มือสอง สภาพดี มาใส่แทน น่ะครับ

Smiley
เปลี่ยนใส่ดิสหลังตามความคิดผมนะ  ถ้าจานปรกติ น่าจะเป็นที่คาลิปเปอร์เบรค ตอนซื้อมาลูกสูบเบรคมันเลื่อนเข้า-ออกดีมั้ย ถ้าเปลี่ยนซีลลูบสูบมาแล้ว ก็คงดูต่อที่ผ้าเบรค ถ้าใช้ผ้าเบรคเก่าที่มากับคาลิปเปอร์  ก็อาจจะเป้นได้ที่ผ้าเบรคมันยังจับหน้าจานไม่สนิท (ไม่ก็ผ้าเบรคด้าน)  ลองให้ร้านที่ไปติดตั้งดิสหลังมา ให้เขาเช็คดูครับ
ขอบคุณครับ
b a n a n a o a t

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 16:04:42 »

ผมก็ดังครับ แต่ดังมาจากหลังซ้าย เวลาจะชลอรถหลุด แต่ที่เซ็งมากๆคือเวลาถอยหลัง มันดังหอนออกมาเลยครับทั้งๆที่ยังไม่ได้เบรค แต่พอเบรคมันดังกว่าเดิมอีกครับ เซ็งๆเหมือนกันครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ผ้า

RPG.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 16:09:20 »

ผมก็เป็นล้อหลังฝั่งคนนั่ง ที่อู่บอกว่าลูกสูบมันค้าง เลยจับเปลี่ยนคาลิปปเปอร์ ของ 92 มาใส่

พร้อมเจียร์จาน เป็นอันจบ

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
b a n a n a o a t

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 17:34:50 »

ผมก็เป็นล้อหลังฝั่งคนนั่ง ที่อู่บอกว่าลูกสูบมันค้าง เลยจับเปลี่ยนคาลิปปเปอร์ ของ 92 มาใส่

พร้อมเจียร์จาน เป็นอันจบ

จบที่เท่าไหร่ครับ

RPG.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 17:44:32 »

800 บาทครับ

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
ji ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 18:17:08 »

ถอดหม้อลมเบรคชั้นครึ่งมาให้ผม รับรองหายครับ  ล้อเล่นครับพี่ หายเร็วๆนะครับ
job_sdb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2008 15:40:15 »

ตรบมือ จบแล้วครับผมเอาดิสไปเจียรครับเสียงดังหายไปเรียบร้อยจ่ายไป  คู่ละ 300 บ. จบเลย  กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์