AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 05:32:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายกับแอร์ห่วยๆหน่อยเถอะ แอร์ก็ห่วยบริการก็ห่วยที่สุดในโลก ไม่ไหวละ  (อ่าน 1233 ครั้ง)
movealong
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 19 มีนาคม 2014 14:20:20 »

วันนี้ขอระบายหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมกำลังประสบกับปัญหาแอร์ไม่เย็นครับ คือเรื่องของเรื่อง ผมซื้อแอร์มาใหม่มาติดในห้องนั่งเล่นเมื่อ 3-4 เดือนที่แล้ว แรกๆก็ใช้ดีปกติทุกอย่างครับ เปิดปุ๊บเย็นปั๊บชื่นใจ แต่แล้ววันนึงที่ผมเปิดแอร์ มันไม่เย็นเลยครับ ผมลองปรับอุณหภูมิก็แล้ว ปรับเป็น 18 องศาก็ยังไม่เย็น ผมเริ่มหงุดหงิดเพราะอากาศวันนั้นร้อนมาก แล้วอยู่ๆทำไมแอร์มันจะมาเจ๊งมาห่วยอะไรตอนนี้ ผมไม่รู้จะทำยังไง เลยถอดฟิลเตอร์ออกมาล้างก่อนครับ ก็ล้างแอร์เบื้องต้นเสร็จเรียบร้อย มันก็กลับมาเย็นแล้ว ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร ผ่านไปสองวัน แอร์ผมมันกลับมาห่วยอีกแล้วครับ ทีนี้ผมมั่นใจแล้วว่าไม่ได้เกี่ยวกับขี้ฝุ่นแน่ๆ มันต้องมีปัญหาที่ตัวแอร์ห่วยๆเครื่องนี้นี่แหละ ผมเลยโทรไปที่ศูนย์ พนักงานก็รับเรื่องไว้แบบขอไปที แล้วก็พูดตัดบทว่าเดี๋ยวจะส่งช่างมาดูให้ ผมก็รอ สองสามวันก็ยังไม่มาจนผมต้องโทรไปอีก ทีนี้พนักงานบอกผมว่ายังไงรู้มั้ยครับ พนักงานบอกว่า ช่างแอร์ยังไม่ว่างแวะไปดูให้ คิวเยอะ ผมก็แบบ เฮ้ย! ตอบแบบนี้ได้ไง ยังไม่ว่างมาดูให้ ผมไม่ได้ขอแอร์มาฟรีๆนะ ทำไมตอบแมวๆแบบนี้ ผมเลยเม้งแตกไปชุดใหญ่ ทีนี้พูดดีเลยครับ บอกว่าไม่เกินเย็นนี้ ผมก็เลยรอ มาจริงครับทีนี้ รีบกุลีกุจอแกะแอร์รื้อแอร์ห่วยๆที่ผมซื้อมันมา ผมก็ยืนดูช่างนะ แต่ผมก็ไม่เห็นเขาจะทำอะไรมากมายเลย เหมือนถอดฟิลเตอร์ออกมาล้าง แล้วก็วุ่นๆกับในตัวเครื่อง แล้วก็บอกผมว่าซ่อมเสร็จแล้ว ผมก็อ้าว ทำไมพี่ซ่อมแค่นี้ ผมเพิ่งจะล้างฟิลเตอร์ไปเมื่อวันก่อน นี่พี่มาล้างอีกแล้ว ผมว่าผมแจ้งไปที่ศูนย์แล้วนะว่ามันเป็นที่ตัวเครื่อง พนักงานก็พูดย้ำอยู่นั่นแหละว่าเสร็จแล้วๆ ผมเลยทดลองเปิด มันก็เย็นครับ ผมเลยว่าอะไรมากไม่ได้ก็เลยปล่อยให้ช่างกลับไป หลังจากนั้นอาทิตย์นึง แอร์ห่วยมันก็กลับมาไม่เย็นอีกแล้วครับ ทีนี้ผมเริ่มโมโหจริงๆแล้ว คือซ่อมยังไงก็กลับมาเป็นอีก มีใครทราบบ้างมั้ยครับว่าสาเหตุห่วยๆเนี่ยมันเกิดจากอะไร เพราะผมอยากได้วิธีแก้ปัญหาแอร์ห่วย เพื่อที่เวลาผมไปเม้งแตกในพนักงานจะได้จี้ถูกจุดครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์