AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 20:05:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม 2 เรืองหน่อยคับ  (อ่าน 1147 ครั้ง)
NUMNIM
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2014 14:30:05 »

ไอ้ตัสพลาสติกสีดำที่ครอบมันหาซื้อได้ที่ไหนคับ พอดีของผมมันแตก (ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะคับ)

แล้วตัวเซ็นเซ็อรที่มีสาย 4 เส็น ถ้าขยับผิดมันมีผลกับรอบไหมคับ พอดีไปล้างลิ้นมาแล้วถอดออกมาหมด ไม่รู้ใส่ถูกตำแหน่งไหม รู้สึกรอบมันจะตำกว่าตอนยังไม่ได้ล้างลิ้นคับ ถ้าผิดมีวิธีตั่งไหมคับ
ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2014 14:43:35 »

พลาสติกในจานจ่าย ผมซื้อของแท้(ใหม่) ที่วรจักร ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ 400 บาทครับ พอดีมีใบเสร็จอยู่ที่บ้าน เดี๋ยวถ้าไปค้นเจอจะเอาราคาที่แน่นอนมาบอกอีกทีครับ

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014 06:37:20 »

พาสติกไม่ต้องใส่ก็ได้ครับถ้าหาไม่ได้

การล้างปีกผีเสื้อ ถ้าถอดปล๊กนั้นออกต้องตั้งรอบใหม่ ลองปรับตั้งดู รอบเครื่องจะขึ้นลงตามที่เราปรับ

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014 09:36:05 »

พาสติกไม่ต้องใส่ก็ได้ครับถ้าหาไม่ได้

การล้างปีกผีเสื้อ ถ้าถอดปล๊กนั้นออกต้องตั้งรอบใหม่ ลองปรับตั้งดู รอบเครื่องจะขึ้นลงตามที่เราปรับ

พลาสติกผมก็ไม่ใส่เหมือนกันครับ 55+

ปั้น AE ดีก่า ^^
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์