AE. Racing Club
16 กันยายน 2024 17:05:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัด VACUUM มีประโยช์อย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 29732 ครั้ง)
sophon@101
มือเก่าหัดแข่ง

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #40 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013 07:11:11 »

ทำงาน ทำงาน ทำงาน
bussyhot
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #41 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2014 20:16:21 »

พอจะมีรูปตำแหน่งจุดต่อสายดูดแวคคั่มของฝาดำไหมครับ รบกวนสมาชิกด้วยครับ

................
SAILOM
นักแข่งมือสมัครเล่น

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« ตอบ #42 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2014 14:12:38 »

หน้าที่ของมันคือใช้ดูแรงดูดของเครื่องยนต์ครับ เครื่องที่สมบูรณ์จะมีแรงดูดมาก (จากการที่ลูกสูบเลื่อนลงนั่นเอง)

แต่ถ้ามีจุดที่ทำให้อากาศที่ดูดเข้าไปเกิดรั่วไหล กำลังอัดก็จะหดหายไปด้วย

ไม่ว่าจะรั่วที่ท่อลมต่างๆ รั่วที่ฝาสูบ แหวนหัก ฯลฯ แวคคั่มดูได้หมดครับแต่ส่วนใหญ่จะใช้ดูความผิดปกติเฉยๆ (อย่างผม --")

หน่วยบนหน้าปัดก็มีมากมายถ้าคุ้นตาก็ cm/hg หรือ mm/hg ครับ โดยเครื่องผมเดินเบาอยู่ประมาณ 40-45 cm/hg

เรื่องการเร่งเครื่องแบบเหยียบมิดแล้วขึ้นไป 0 ก็ถูกแล้วครับ ซักพักมันจะลงมา หรือดูว่าเข็มกระดิกตามเท้ารึเปล่า เหยียบมากน้อยเข็มจะแกว่งตามจังหวะเท้าก็ถือว่าปกติ แต่ถ้าเดินเบาแล้วอยู่แค่ 20-30 ก็ต้องรีบหาต้นตอแล้วครับ

ขอสอบถามเพิ่มครับ

แล้วเวลาที่วิ่งเกียร์ 5 ความเร็มประมาณ 100 กว่าๆ แล้วปล่อยคันเร่ง เข็มจะตกลงมาจนสุดเลยแล้วมีไฟกระพริบ พอเหยีบคันเร่งเข็มก็จะตีขึ้นเหมือนเดิม

แต่ถ้าหากกลับกันเป็นช่วงเกียร์ต้นๆ เข็มจะไม่ตกลงมา

อาการนี้เป็นเหมือนกันทุกคันไหมครับ ถือว่าปกติไหมครับ

ของผม 4A-FE ใช้เกจ DEFI ครับ

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์