AE. Racing Club
13 ตุลาคม 2024 16:12:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องแอร์ครับ  (อ่าน 2518 ครั้ง)
sp26_tum
มือเก่าหัดแข่ง

ae เพื่อครอบครัว ถ้าส่วนตัวชอบปั่นจักรยาน..555

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:53:20 »

มันไม่ค่อยเย็นแล้วครับ..
น้ำยาแอร์ยังมีอยู่
ล้างแผงคอยร์ร้อนแล้ว (แผงที่อยู่หน้าหม้อน้ำ)
พัดลมแผงคอยร์ร้อนเปรียนใหม่แล้ว..
แต่ยังไม่ค่อยเย็นครับ...
ต้องทำไงต่อครับ..ต้อนนี้ออกแดดไม่ได้ร้อนครับ..

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

ae 100   (mada in japan)
Trek 4400 (made in tiawan)
Trek 7001 (made in usa)
mini  loso (made in thailand)
pongsakpongpan
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 14:18:46 »

สตาร์ทรถแล้วดูที่ไดเออร์แอร์หน้ารถครับ ว่าเห็นน้ำยาวิ่งเป็นฟองหรือไม่ ถ้าเป็นฟองให้เติมน้ำยาให้เต็มครับ แล้วลองจับท่อแอร์ก่อนเข้าคอมแอร์ (ท่อต้องร้อน) และท่อที่ออกจากคอมแอร์ (ต้องเย็น) เวลาลองให้เปิดแอร์สุดๆครับ ส่วนเวลาเติมน้ำยาแอร์ให้เปิดสุดๆเหมือนกัน แล้วตัวปรับอุณหภูมิก็ให้ปรับให้สุดๆครับ ส่วนแผงคอยเย็น(ในรถ) ให้สังเกตุเวลาเราปรับพัดลมแรงสุดแล้วลมออกมาแรงหรือเปล่า ถ้าไม่แรงต้องถอดออกมาล้างครับ ถ้าถอดออกมาล้างแล้วก็ให้เปลี่ยนวาว์ลไปด้วยครับ
sp26_tum
มือเก่าหัดแข่ง

ae เพื่อครอบครัว ถ้าส่วนตัวชอบปั่นจักรยาน..555

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011 09:17:37 »

สตาร์ทรถแล้วดูที่ไดเออร์แอร์หน้ารถครับ ว่าเห็นน้ำยาวิ่งเป็นฟองหรือไม่ ถ้าเป็นฟองให้เติมน้ำยาให้เต็มครับ แล้วลองจับท่อแอร์ก่อนเข้าคอมแอร์ (ท่อต้องร้อน) และท่อที่ออกจากคอมแอร์ (ต้องเย็น) เวลาลองให้เปิดแอร์สุดๆครับ ส่วนเวลาเติมน้ำยาแอร์ให้เปิดสุดๆเหมือนกัน แล้วตัวปรับอุณหภูมิก็ให้ปรับให้สุดๆครับ ส่วนแผงคอยเย็น(ในรถ) ให้สังเกตุเวลาเราปรับพัดลมแรงสุดแล้วลมออกมาแรงหรือเปล่า ถ้าไม่แรงต้องถอดออกมาล้างครับ ถ้าถอดออกมาล้างแล้วก็ให้เปลี่ยนวาว์ลไปด้วยครับ
ขอบคุณครับพี่สำหรับคำแนะนำ
 จะลองทำตามดูครับ..ได้ผลยังไงจะรายงานให้ทราบครับ..

ae 100   (mada in japan)
Trek 4400 (made in tiawan)
Trek 7001 (made in usa)
mini  loso (made in thailand)
supakin
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011 23:24:24 »

คอมแอร์มีแรงเปล่าครับนำ้ยาแอร์ที่คอมดำไหม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์