AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 06:37:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าละคร้าบ กล่องพัง  (อ่าน 3294 ครั้ง)
เคลิ้มสมาคม ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 เมษายน 2008 11:42:46 »

เก่งว่ะ ช่างเอฟเซอร์วิส  ตรบมือ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
kae_Ae
นักแข่งมือสมัครเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 10 เมษายน 2008 11:49:17 »

แหะ.. แหะ.. เข้ามาUP ครับ เป็นความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ สุดยอด

Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 เมษายน 2008 12:51:54 »

อ่ะนะพี่ ลากไปอู่ตอนแรกมันบอกว่าคอล์ยเสีย เช็คไปเช็คมาคอล์ยไม่เสีย จะสั่งกล่องมาเปลี่ยน (ผมว่ามันซ่อมได้)

พอลองเอากล่องคันอื่นมาใส่ดูก็ไม่ติด ผมเลยลากกลับบ้านเลย ผมว่าอู่มั่วแน่ๆ

สุดท้ายเป็นที่สายไฟครับ สายขาดใน ไส่สายเช้ายันเย็น เสร็จเลย กล่องผมก็ซื้อตัวต้านทานมาเปลี่ยนเอา ใช้ได้ปรกติครับ
[/quote]
สายไฟที่ขาดในมันเส้นไหนครับ อยากเห็นเอารูปมาฝากหน่อยนะครับจะเอามาประดับความรู้ขอบคุณครับ
Stanalone
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เหงาๆ ตุ๊กตาหน้ารถไม่มี

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 เมษายน 2008 11:16:56 »

อ่ะนะพี่ ลากไปอู่ตอนแรกมันบอกว่าคอล์ยเสีย เช็คไปเช็คมาคอล์ยไม่เสีย จะสั่งกล่องมาเปลี่ยน (ผมว่ามันซ่อมได้)

พอลองเอากล่องคันอื่นมาใส่ดูก็ไม่ติด ผมเลยลากกลับบ้านเลย ผมว่าอู่มั่วแน่ๆ

สุดท้ายเป็นที่สายไฟครับ สายขาดใน ไส่สายเช้ายันเย็น เสร็จเลย กล่องผมก็ซื้อตัวต้านทานมาเปลี่ยนเอา ใช้ได้ปรกติครับ
สายไฟที่ขาดในมันเส้นไหนครับ อยากเห็นเอารูปมาฝากหน่อยนะครับจะเอามาประดับความรู้ขอบคุณครับ
[/quote]

ที่จานจ่ายอ่ะครับ มันจะมี 2 ปลั๊ก ปลั๊กที่มีสายไฟ 6 เส้นอ่ะครับ สายสีดำ(ทั้งสองเส้นเลย)มันขาดในอ่ะครับ

เลยลองไล่ใหม่ดูครับ ติดเลย

ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 เมษายน 2008 18:07:24 »

ที่จานจ่ายอ่ะครับ มันจะมี 2 ปลั๊ก ปลั๊กที่มีสายไฟ 6 เส้นอ่ะครับ สายสีดำ(ทั้งสองเส้นเลย)มันขาดในอ่ะครับ

เลยลองไล่ใหม่ดูครับ ติดเลย
[/quote]

เป็นเหมือนผมเลย นั่งหาสาเหตุอยู่2วัน 555

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
num38
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 15:51:03 »

รบกวนคุณเอฟ อาการรถเป็นเหมือนผมเลยแต่ของตอนแรกไฟแบตตโชว์ เปลี่ยนแบตแล้วไฟหายแต่สตาร์ทอยู่ที่บ้านสัก 10 นาที
เครื่องดับไปเลยและก็ไม่ติดอีกเลยจน3-4 วันแล้วตอนนี้ ลองนั่งเช็คไฟไม่เข้าจานจ่ายเลยต้องตรงไหนบ้างครับรบกวนด้วยนะครับ
เครื่อง4A-FE auto หรือใครพอรู้อาการช่วยด้วนนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Stanalone
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เหงาๆ ตุ๊กตาหน้ารถไม่มี

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 เมษายน 2008 10:00:02 »

รบกวนคุณเอฟ อาการรถเป็นเหมือนผมเลยแต่ของตอนแรกไฟแบตตโชว์ เปลี่ยนแบตแล้วไฟหายแต่สตาร์ทอยู่ที่บ้านสัก 10 นาที
เครื่องดับไปเลยและก็ไม่ติดอีกเลยจน3-4 วันแล้วตอนนี้ ลองนั่งเช็คไฟไม่เข้าจานจ่ายเลยต้องตรงไหนบ้างครับรบกวนด้วยนะครับ
เครื่อง4A-FE auto หรือใครพอรู้อาการช่วยด้วนนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองเช็คฟิวส์ดูก่อนนะครับ  ถ้าไม่ได้ยังไงผมจะมาบอกวิธีเช็คสายไฟอีกทีครับ ว่าขาดในหรือเปล่า

กล่องฟิวส์กล่องใหญ่ ข้างๆแบตอ่ะครับ ตัวที่เขียนไว้ว่า EFI มันจะเป็น 15 แอมป์ครับผม

num38
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 13:56:05 »

เรียนคุณเอฟผมดูแล้วปรากฎว่าไม่ขาดครับ...ยังไงต่อดีครับ
ขอบคุณครับ
POPPY_AE111
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 21:19:56 »

ตอบช้าไปหน่อยนะคร้าบ...... บังเอิญว่า ใช้กล่องเบอร์เดียวกัน 89661-1A340  R838 มีค่าความต้านทาน 0.43 ohm 2 Watt มันเป็นความต้านทานแบบทนความร้อนสูงครับ  ลองไปหาดูนะครับ.... ขอให้หายไว ๆๆๆ   เป็นฟืนเป็นไฟ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์