AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 14:11:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเข้ารถ ช่วยด้วย !!  (อ่าน 2572 ครั้ง)
๐๐ เต้ย ๐๐
มือเก่าหัดแข่ง

~.คำเตือนห้ามขับปาดหน้า.~

« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 07:45:53 »

รถ AE92 น้ำเข้ารถบริเวณเท้าคนขับ สังเกตุได้จากมีกลิ่นอับชื้น เลยเปิดพรมขึ้นมาดู แม่เจ้า!!
พรมเปียกหมด ทั้งๆที่ไม่ได้ลุยน้ำท่วม ใช้ความเร็วปกติบนท้องถนน ตอนฝนตก น้ำมันเข้าจากไหน
ถ้าเดาไม่ผิดเวลาวิ่งล้อมันวิดน้ำขึ้นมา แล้วเข้าตัวรถ (แต่มันเข้าตรงไหน)

ใครเคยเป็นแล้วพอรู้ว่ามันเข้าตรงไหน บอกที ทรมานมาก ถ้าไม่หายจะเริ่มเลี้ยงปลาแล้ว   งอแง

คนที่ใช่ก้อเหมือนกับรองเท้า เราม่ายมีทางรู้หรอกว่า..คู่ไหน..จะเหมาะกับเรา..จนกว่าจะได้ลองใส่มัน
JawZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จ๋อครับ ^_^

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 07:50:41 »

เป็นเหมือนกันครับ แค่จอดตากฝน น้ำก็นองพื้นฝั่งคนขับเลย T_T
ไม่รู้ว่าน้ำเข้าทางไหน ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณมากครับ

ของทุกอย่างในญีปุ่น เราขนมาให้ท่านได้
๐๐ เต้ย ๐๐

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 08:14:56 »

เพิ่งถามอู่(ข้างบ้านมา) เค้าบอกว่ารูที่อุดใต้ท้องรถ ไว้ระบายน้ำเวลาน้ำท่วมรถ มันปิดสนิทดีอยู่ดังนั้น ไม่น่าที่จะมีรูเข้าทางด้านล่าง

พี่ๆชวยตอบหน่อยครับ ^^
1. รูที่น้ำจะเข้าทางซุ้มล้อ และใต้ท้องรถ มันไม่มีใช่ไหมครับ (ยกเว้นรูที่มียางอุดเอาไว้ระบายน้ำทิ้ง)
2. ช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่กระจกหน้า ยางขอบกระจบเสื่อมตามสภาพน้ำมันจะไหล เลื้อยมาตามขอบรถ แล้วมาลงที่ใต้พรม
    ข้อนี้ก็น่าจะเป็นไปได้ใช่ไหมครับ

คนที่ใช่ก้อเหมือนกับรองเท้า เราม่ายมีทางรู้หรอกว่า..คู่ไหน..จะเหมาะกับเรา..จนกว่าจะได้ลองใส่มัน
min26
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 08:35:07 »

หน้าจะเป็นข้อ 2นะครับ มันลงมาตามเสา เข้าข้างล่างคงเป็นไปได้ยากครับถ้าไม่ได้ลุยน้ำท่วมอะ

๐๐ เต้ย ๐๐

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 08:50:16 »

เสานี่ไม่ใช่เสาร์อากาศใช่ไหมครับ ?

Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 09:12:10 »

ต้องกลับไปดูรถตัวเองบ้างแระ เห่อๆ เสียวอยู่เหมือนกัน

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 09:26:24 »

ถ้าไม่ได้ลุยน้ำสูงๆ มาก็เดาว่าเป็นข้อ 2 ครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Bank_PT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 09:27:54 »

ประกาศ ประกาศ
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 09:30:17 »

เพิ่งถามอู่(ข้างบ้านมา) เค้าบอกว่ารูที่อุดใต้ท้องรถ ไว้ระบายน้ำเวลาน้ำท่วมรถ มันปิดสนิทดีอยู่ดังนั้น ไม่น่าที่จะมีรูเข้าทางด้านล่าง

พี่ๆชวยตอบหน่อยครับ ^^
1. รูที่น้ำจะเข้าทางซุ้มล้อ และใต้ท้องรถ มันไม่มีใช่ไหมครับ (ยกเว้นรูที่มียางอุดเอาไว้ระบายน้ำทิ้ง)
2. ช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่กระจกหน้า ยางขอบกระจบเสื่อมตามสภาพน้ำมันจะไหล เลื้อยมาตามขอบรถ แล้วมาลงที่ใต้พรม
    ข้อนี้ก็น่าจะเป็นไปได้ใช่ไหมครับ

อาจจะเป็นข้อ 2

เเต่ถ้าเหมือนกรณีของผม

ฝั่งคนนั่ง

พรมเปียก ที่วางเท้าน้ำขังทั้งด้านหน้าเเละด้านหลัง (ฝั่งคนนั่ง) น้ำท่วมรถคับ ประมาณเกือบๆๆตาตุ่ม
ตอนเเรกก็นึกว่าไปลุยน้ำที่ไหนมา (ช่องใต้ท้องรถก็ปิดสนิทเหมือนกัน) เชคไปเชคมา
ตอนให้ช่างเดินสายไป ช่างดันเอาสายไฟเข้ามาทางช่องน้ำยาเเอร์ ทีนี้หละสิ น้ำเเอร์ก็ไม่หยดนอกรถ มาหยดในรถเเทน
เซ็งเลย เหม็นจริงๆๆ ตอนนี้หายเเล้ว

tonza9_9

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 10:36:27 »

ผมก็เป็นแต่ผมน้ำเข้าตามขอบยางประตูนะไม่รู้จะทำไงเลย เป็นที่อื่นพอจะทำได้แต่เป็นตามขอบยางก็ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว เฮ้อ
๐๐ เต้ย ๐๐

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 11:41:16 »

มีร้านทำกระจกหน้าแถว รามอินทรา - เสรีไทย - สุขาภิบาล 3
แนะนำไหมครับ จะไปให้เค้ายาขอบกระจกให้ -*- (ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ใครทราบบอกหน่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2008 11:48:48 โดย ๐๐ เต้ย ๐๐ » บันทึกการเข้า

Thom_92
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 12:52:54 »

ส่วนรถผมมันเข้าที่ตะเข็บรอยต่อเหนือคันเร่ง ใต้รางที่ปัดน้ำฝนอ่ะครับ

ผมใช้วิธีนี้เช็คดูว่าน้ำเข้าตรงไหน เราก็นั่งในรถนะแล้วให้เพื่อนเอาน้ำราดตั้งแต่หลังคาเป็นถังๆ ไปเลย
JawZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จ๋อครับ ^_^

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 12:56:27 »

ส่วนรถผมมันเข้าที่ตะเข็บรอยต่อเหนือคันเร่ง ใต้รางที่ปัดน้ำฝนอ่ะครับ

ผมใช้วิธีนี้เช็คดูว่าน้ำเข้าตรงไหน เราก็นั่งในรถนะแล้วให้เพื่อนเอาน้ำราดตั้งแต่หลังคาเป็นถังๆ ไปเลย

ต้องลองบ้างแล้ว  สุดยอด

ของทุกอย่างในญีปุ่น เราขนมาให้ท่านได้
๐๐ เต้ย ๐๐

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 13:19:33 »

พอราดแล้วเห็นมันหยดรึเปล่าครับ ของผมมันซึมมาจากไหนไม่รู้ใต้พรมนะครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 14:10:08 »

ก็ รื้อ ดู แล้ว ทดสอบ ราด น้ำ   ครับ   

ถามแบบนี้ ตอบยาก ครับ   เพราะ รอยต่อ รอยเชื่อม ในรถ 1 คัน มี เป็นร้อยๆ จุด   

รื้อ เลย ครับ  อาจจะเป็นที่ไหน ผุ หรือป่าว ?
poo banmo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 13:29:13 »

ของผมมันเข้าขอบกระจกเลยเซ้ง
Prince of ae92gti (หนุ่ย)

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 15:52:57 »

ผุชัวร์ครับ 92 มันเก่าแล้วลองเปิดพรมดู รถผมก็เคยเป็นแค่ลุยน้ำหน่อยก็เหม็นแล้ว แต่ทำสีมาใหม่ก็เลยเก็บผุตอนนี้ไม่เหม็นแล้วละครับ

^^warriorball^^

เน้นใช้งาน..แต่ขับมันส์...

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 18:24:34 »

ของผมลุยฝน ลุยน้ำ มา 3-4 ปีแร้วคับ..ไม่เห็นเป็นไรเยยย
anuuna99
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 18:59:02 »

มันจะมีฝาปิดอยู่บริเวณพื้นรถครับ เป็นยาง ลองเอาซิลิโคนอุดดูครับ
ของก็เป็น ตอนนี้หายแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์