AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 05:28:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับ ส่วนใหญ่ใน ae พี่วางเครื่องไรกันครับที่ว่าเจ๋งๆ ครับ รอสาวก 3s ตอบอยู่นะ  (อ่าน 4981 ครั้ง)
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008 13:37:26 »

ผมว่า 20V มันส์กว่านะครับ

แสดงว่ายังไม่เคยลอง 3S เต็มๆ มันดึงหน้าหงาย วิ่งอย่างกับจรวด ซูปร้าซิ่งๆยังหนีไม่ออก

เรื่องรอบไม่ต้องห่วง กล่องซิ่ง 8 พันก็ลากได้สบายๆ

ลองแล้วจะรู้ว่า ตัดสินใจทีเดียวคุ้มมากๆครับ ...นั่งรถเพื่อนมาแล้วดึงหนักมากๆ

ตอนแรกก็ชั่งใจจะวาง3s แต่ก็ ตัดสินใจวางแค่ซุป รู้งี้วาง3s ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยครับ...ซดน้ำมันมากพอๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิถุนายน 2008 13:41:26 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008 14:24:01 »

4A-FTELPG   ครับ เจ๋งสุด สำหรับผม 
นัส@นิคมพัฒนา
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

(*-*) 089-6021132

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 12:24:27 »

แอบดู แอบดู แอบดู ถ่ายรูป
kiw-11

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 14:37:06 »

แสดงว่ายังไม่เคยลอง 3S เต็มๆ มันดึงหน้าหงาย วิ่งอย่างกับจรวด ซูปร้าซิ่งๆยังหนีไม่ออก

เรื่องรอบไม่ต้องห่วง กล่องซิ่ง 8 พันก็ลากได้สบายๆ

ลองแล้วจะรู้ว่า ตัดสินใจทีเดียวคุ้มมากๆครับ ...นั่งรถเพื่อนมาแล้วดึงหนักมากๆ

ตอนแรกก็ชั่งใจจะวาง3s แต่ก็ ตัดสินใจวางแค่ซุป รู้งี้วาง3s ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยครับ...ซดน้ำมันมากพอๆกัน
[จริง ครับอยากที่คุณ   yoshio ae ว่า  ผม นั่ง ของ รุ่นพี่ คัน สีทอง พี่เพื่อนๆ รู้จักดี มัน ดึง ยิ่งกว่า หน้าหงายอีก เอาเป็นว่า บรรยาย ภาพไม่ ถูก จิงๆ 1 เจ แต่งไม่สุดโดนแน่ๆ เพราะผมนั่ง เซพ 1 เจ เกียรธรรมดาเพื่อนผม มันยัง ไม่ดึงขนาดนี้เลย ( นั่งเเล้วจะติดใจ)

Bank115PowerHaus
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 15:54:04 »

3S โบ เดิมๆ ก็ ดึงมันส์ เหมือนกันครับ

115Powerhaus
11X Club
ผู้สนับสนุนหลัก Inter Water treatment
iAppCreation
JiT_AE Racing 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 15:58:13 »

[จริง ครับอยากที่คุณ   yoshio ae ว่า  ผม นั่ง ของ รุ่นพี่ คัน สีทอง พี่เพื่อนๆ รู้จักดี มัน ดึง ยิ่งกว่า หน้าหงายอีก เอาเป็นว่า บรรยาย ภาพไม่ ถูก จิงๆ 1 เจ แต่งไม่สุดโดนแน่ๆ เพราะผมนั่ง เซพ 1 เจ เกียรธรรมดาเพื่อนผม มันยัง ไม่ดึงขนาดนี้เลย ( นั่งเเล้วจะติดใจ)

เด่ยวต้องลองหาขับดูครับ

ลง 3S บอดี้ 101 มันจบยากอะซิครับ.... เห้นเค้าว่ากันมา ผมติดแก๊สหัวฉีดแล้วด้วย  ถ้าจะเปลี่ยน 3S  งบจะจบที่เท่าไหร่ครับ

Tree 20V
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เก็บตังมีลูกคร้าบบบ

« ตอบ #26 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 21:02:15 »

พี่ครับ ไอ sss  ฮากลิ้ง (3S) ที่ว่าหนิ ธรรมดาช่ายป่าวครับ ไม่ใช่ตัว GTE รถผม 111 แปลงเยอะป่าว อิอิ ตอบด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ

Far_3S_GTE

FORGE inside

« ตอบ #27 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 21:42:30 »

แปลงแท่นเครื่อง จับวาง ทำระบบต่างๆ ให้เนียน ก็ตามที่คุณ kong ว่าอ่ะ กำไว้ซัก 2 แสน GTE ไปเลย เพราะยังไงก็ต้องแปลง

PUISHiCooL

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #28 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 21:50:25 »

เจ๋งแบบไหนอ่ะ แรง หรือประหยัด อุอุ แคะเข้มูก
7A คงจะน้อยใจแย่เฮ้ออออ ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
Far_3S_GTE

FORGE inside

« ตอบ #29 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 22:55:00 »

เจ๋งแบบไหนอ่ะ แรง หรือประหยัด อุอุ แคะเข้มูก
7A คงจะน้อยใจแย่เฮ้ออออ ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้

แหมๆๆ 7A ระดับพี่นี่ไม่ต้องมาทำน้อยใจหรอก

a59
นักแข่งมือสมัครเล่น

แชมป์ประเทศไทย ถ้วยพระราชทานฯ ปี2013

« ตอบ #30 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 23:09:50 »

พี่ครับ ไอ sss  ฮากลิ้ง (3S) ที่ว่าหนิ ธรรมดาช่ายป่าวครับ ไม่ใช่ตัว GTE รถผม 111 แปลงเยอะป่าว อิอิ ตอบด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ

ในบอดี้ AE ลงได้หมดครับ 3S FE/GE/GTE/beam แต่ AE111 นั้นจะแน่นๆ แบบไม่ค่อยมีที่หายใจเท่าไหร่ งบเยอะก็วาง beam ไปดีกว่า แม่แรงสู้ GTE ไม่ได้แต่ก็เป็นเครื่องใหม่ ได้สด ได้ประหยัด และเบากว่า แต่ราคาก็ค่อนข้างสูงนะ

อีก 1 ทางเลือก ตระกูล Z ครับ น่าลอง

รับสอน/ปรึกษา/จัดหา/Servise รถคาร์ท อายุตั้งแต่ 6 ปีขึ้นไป
เพื่อเรียนรู้วิธีการขับตั้งแต่เบื้องต้น - การแข่งขันระดับประเทศ
AE101ปทุม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 23:17:41 »

เครื่องเดิมดีกว่าน้ำมันแพง
boy92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 23:56:44 »

3S ก็แรงดีนะครับ แค่ 3S เดิมๆยังแรงเลยครับ
corolla3s

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 08:24:26 »

4 เม็ดโบของ TOYOTA ก็ต้อง 3S GTE ล๊ะครับ ที่จะเอาไปกัดกับค่ายอื่น ทำดีๆ ก็ไม่ทำให้เจ้าของเสียหน้าแน่นอน

TWINCHARGER
มือเก่าหัดแข่ง

สามเกลอเรสซิ่ง หุ หุ

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 21:50:02 »

มีครับมีเยอะด้วย อิอิ
ที่ตั้งกระทู้ถามนี่จะไล่เก็บทีละคนเปล่า  555555555
3s ที่ผมเห็นแล้วยกไว้ว่าเจ๋งมี  คุณ corolla3s (น่าจะพูดได้ว่าสุดยอดจริงๆ) คุณ twincharger (อันนี้รถสวยมาก) คุณ FAR3SGTE (เห็นจะเพาะพันธ์ม้าด้วย motec ก็น่าจะรู้ว่ารถเจ๋งไหม)

เครื่องพี่ก้องเองก็ทำไปไม่น้อยเลยนะค้าบบบ ถ่อมตัวอีกแล้ว   สุดยอด

ใช้ สามเอี้ยด โบ ไป ไหน มา ไหน มันประหยัดแต่ เวลา จิง จิง นะค้าบพี่น้อง เอิ้ก เอิ้ก

AE has brought us to MEET

KONG-SE101

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 22:21:53 »

มีครับมีเยอะด้วย อิอิ
ที่ตั้งกระทู้ถามนี่จะไล่เก็บทีละคนเปล่า  555555555
3s ที่ผมเห็นแล้วยกไว้ว่าเจ๋งมี  คุณ corolla3s (น่าจะพูดได้ว่าสุดยอดจริงๆ) คุณ twincharger (อันนี้รถสวยมาก) คุณ FAR3SGTE (เห็นจะเพาะพันธ์ม้าด้วย motec ก็น่าจะรู้ว่ารถเจ๋งไหม)

เครื่องพี่ก้องเองก็ทำไปไม่น้อยเลยนะค้าบบบ ถ่อมตัวอีกแล้ว   สุดยอด

ใช้ สามเอี้ยด โบ ไป ไหน มา ไหน มันประหยัดแต่ เวลา จิง จิง นะค้าบพี่น้อง เอิ้ก เอิ้ก
หรือว่าผมพูดผิดอ่ะ 555555 ก็รถสวยแล้วแรงเราก็ต้องชมดิ รถผมมันสภาพโทรมๆ ดูยังงัยก็เดิมๆ  มาท้าแข่งก็ไม่แข่งเพราะ toyota ด้วยกันไม่เก็บกัน  ตอนนี้มีรถทำให้แรงเอาไว้แค่แซง 10 ล้อ ตจว. พอ
a59

แชมป์ประเทศไทย ถ้วยพระราชทานฯ ปี2013

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 22:49:04 »

ถอนหายใจ ถอนหายใจ ไอ้เรามันแค่เดิมก็พอแล้ว  ถอนหายใจ

รับสอน/ปรึกษา/จัดหา/Servise รถคาร์ท อายุตั้งแต่ 6 ปีขึ้นไป
เพื่อเรียนรู้วิธีการขับตั้งแต่เบื้องต้น - การแข่งขันระดับประเทศ
ToyoZa

Cheap, Fast, Reliable . . . you can only pick two!

« ตอบ #37 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2008 06:59:51 »

อย่าน้อยใจในโชคชะตาน้อง 4A ทำดีๆก็วิ่งได้ดีระดับนึง ไม่อายใครหรอกครับ ซุบซิบ

ToyoZa

Cheap, Fast, Reliable . . . you can only pick two!

« ตอบ #38 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2008 07:01:10 »

แหมๆ

เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #39 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2008 07:06:39 »

จาน้อยใจไปไหน เสาร์ก่อน กิน 2ZZ ไปสามคันเลยนะ

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์