AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 08:32:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงจาก mail อีกแล้วครับท่าน (เจ้าชายใจร้อน & เจ้าหญิงขี้โมโห)  (อ่าน 1245 ครั้ง)
COROLLABOY
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 12:43:53 »

(เจ้าชายใจร้อน & เจ้าหญิงขี้โมโห)

ไม่ได้เข้ามาอัพเดท บล็อคนานมาก ๆ เพราะว่ากำลังมีความสุขกับความรักที่เบ่งบาน
ยอมรับเลยว่าเรามีความสุขมาก มากเสียจนไม่อยากพบเจอใคร อยากอยู่กับเค้าตลอดเวลา
แต่พอมาถึงวันนี้ วันที่ความรักของเราทั้ง 2 คน จบลง..

สิ่งที่ผิดพลาดอาจจะเกิดจากการที่เราได้มารู้จักกัน บนโลกไซเบอร์ บนอินเตอร์เนตที่เป็นโลกไร้พรมแดน
คุณลองคิดดูสิว่าถ้าเกิดคุณคบใครเค้าคนหนึ่งที่อยู่อีกประเทศหนึ่งที่ไกลจากประเทศที่คุณอาศัยอยู่
ความรักมันจะมีก็ต่อเมื่อเรา Connection อินเตอร์เนตเท่านั้น และหากเธอหรือว่าเรา Disconnect
หรือปิดรับโทรศัพท์ ทุกอย่างมันก็จบลง

เคยมีคนมาถามผมเหมือนกัน ว่าความรักบนอินเตอร์เนต มันจะเป็นไปได้ไหม๊
หน้าตาก็ไม่เคยเห็นแบบตัวเป็น ๆ เห็นก็ผ่านรูปภาพ หรือเพียงกล้องเวปแคมเท่านั้น
มันจะเป็นไปได้หรือไม่ที่ความรักมันจะอยู่เหนือระยะทาง
ความผูกพันธ์จะมีมากกว่า 56k หรือ 1 Mb ตามสัญญาณความแรงของอินเตอร์เนต
ผมเคยเชื่อมั่นในความรักของผมเหมือนกันว่าทุกอย่าง ถ้าเรารักกันทำไมมันจะเป็นไปไม่ได้

แต่วันนี้วันที่ 18 กุมพาพันธ์ หลังวันวาเลนไทน์ 4 วัน ทุกอย่างของผมกำลังจะเปลี่ยนไป
ไม่มีเธอคนที่คอย Connection เพื่อมาเจอเราอีกแล้ว ความรักไร้พรมแดน
มันก็จะจบลงไปหลังจากเธอกด Disconnection ระหว่างที่ผมเขียน
ถ้ามัน Disconnect ลงไปนั่นหมายความว่า ผมจะไม่มีเธอผู้ที่เป็นที่รักอีกต่อไปแล้ว

เราเจอกันในโปรแกรม MSN ขณะนั้นผมทำเวป Bittorrent เวปนึงแล้วเธอ
เป็น Member ที่กำลังประสบปัญหาการดาวน์โหลดไฟล์
และผมก็ได้ช่วยเหลือเธอในวันนั้น หลังจากนั้นความสัมพันธ์ของผมและเธอ
ก็เริ่มก่อนตัวขึ้นเรื่อย ๆ ผมจำได้แม่นเลย สิ่งแรกที่ผมประทับใจมากที่สุดจากตัวเธอ
วันนั้นผมทำเวปไซต์ให้ลูกค้า และงานที่เค้าสั่งบอกว่าขอด่วนมาก ผมต้องทำเสร็จภายในคืนเดียว
ผมมีเธอคอยช่วยเหลือผม ผมประทับใจเธอมาก ๆ จนทำให้ผมรู้สึก รักเธอ

หลังจากนั้นความสัมพันธ์ของเรา 2 คนก็พัฒนาต่อมาเรื่อย ๆ จนมาถึงขั้น " แฟน "
แต่คุณอย่าคิดว่ามันจะง่ายกว่าจะถึงขั้นนั้น เธอเป็นคนรักของ Sysop ของเวป Bittorent
เวปเดียวกันและเค้าเป็น " เพื่อน " ผม เค้ายังคบกันอยู่ แต่เธอก็เลิกกับเค้า
เพื่อที่จะมาคบผม ผมดีใจมากเลยวันนั้น ผมยังคงจำได้ดี

ความรักที่เธอกับผมสร้างขึ้นเริ่มทวีความรักกันมากขึ้น
เธอให้ความรักกับผมมาก ทำให้ผมรู้สึกดี เวลาที่เราทะเลาะกัน
ผมก็จะพูด " ขอเลิก " ซึ่งเธอก็จะร้องไห้ เพราะเธอไม่อยากเสียผมไป
จนมาถึงวันนึงทุกอย่างก็เปลี่ยนแปลง ผมรู้สึกรักเธอมากขึ้นมาเหมือนกัน
จนผมไม่อยากจะพูดคำว่าขอเลิกกับเธออีก เพราะผมก็ไม่อยากเสียเธอเหมือนกัน
ตอนนี้ทุกอย่างมันคงจะลงเอยไปกันได้ด้วยดีแล้วสินะ

แต่

เปล่าเลยเมื่อผมไม่พูดคำว่าเลิก แต่ปรากฎว่าเธอพูดแทน แทบจะทุกครั้งที่เราทะเลาะกัน
จนในที่สุดก็ถึงวันที่เราต้องเลิกลาจากกัน...
เพราะเธอไปเจอผู้ชายคนใหม่ ที่เค้าอยู่ใกล้กว่า
แต่เธอไม่ได้บอกผมหรอกนะตอนนั้น เพราะเหตุผลที่เธอเลิกกับผมตอนนั้น
เพราะเธอเบื่อผม

ผมง้อเธอมา 3 เดือนน่าจะได้ ซึ่งผมได้อยู่ในฐานะ " แค่คนรู้จัก "
แต่ผมก็ไม่ย่อท้อ คอยง้อเธอ อย่างน้อยเราก็มีหวังไม่ว่าจะ 1%
หรือ 0.000001% ผมก็ไม่ยอมย่อท้อ

จนวันนึงผมได้รู้จักกับเพื่อนใหม่นั่นคือ โปรแกรม " Camfrog "
ผมเริ่มเข้าไปเป็น ดีเจในห้อง General ก่อนหลังจากนั้นก็เริ่มพัฒนา
ไปเป็น ดีเจห้อง 18+ ด้วยความบังเอิญหรืออะไรมาดลใจไม่รู้
เธอคนนั้นของผมก็เล่นโปรแกรมนี้อยู่พอดี แต่เธอเล่นอีกห้องนึง
และเธอไม่เคยเข้าห้อง 18+ เลย แต่วันนั้นไม่รู้อะไรดลใจให้เธอได้กลับมา
เจอกับผมอีกครั้ง และเราก็กลับมาคบกัน

เรา 2 คนรักกันมาก เหมือนได้กลับมารักกันใหม่ ๆ เลย
ไม่ทะเลาะกันอีก ไม่ว่ากันแรงๆ ช่วงนั้นผมมีความสุขมาก

แต่แล้ว
ทุกอย่างก็เปลี่ยนไป ยิ่งเวลานานเข้าเธอกับผมก็เริ่มไม่เข้าใจกัน
ทะเลาะกันแทบทุกวันเลยก็ว่าได้ บางเรื่องที่ผมไม่คิด
และไม่เคยคาดคิดมาก่อน (ผู้ชายไม่เคยเข้าใจผู้หญิงหรอกยกเว้นเค้าเป็นกระเทยมั้ง)
เรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ เธอก็หยิบขึ้นมาทะเลาะ แล้วก็พูดคำว่า

" เลิก "
แทบจะทุกครั้งที่เราทะเลาะกันเลย แต่ตั้งแต่ที่ผมกลับมาคบกับเธอ
ผมไม่เคยหยิบยื่นคำว่าเลิกให้กับเธออีก เพราะกว่าผมจะได้เธอกลับมา
มันยากเสียยิ่งกว่าอะไรทั้งนั้นอีก ผมจึงรู้ค่าของเธอ
และพยายามรักเธอให้ดีที่สุด แต่ก็มีบ้างที่ผมก็อารมณ์ร้อนเหมือนกัน
อาจจะด่าจะว่าเธอแรงเหมือนกัน แต่ผมก็จะง้อและยอมรับผิดทุกครั้ง
ไม่ว่าครั้งนั้นผมจะทำผิดหรือไม่ จนเราก็ฝ่าฟันอุปสรรค์กันมา
จวนจะครบ 2 ปีแล้ว

และแล้ววันนี้มันก็จบลงเธอให้ผมเลือก 2 ทาง
ทางแรก เธอจะกลับมารับผมและให้ผมทิ้งทุกอย่างแล้วไปอยู่กับเธอ
ทิ้งพ่อ ทิ้งการเรียน ทิ้งครอบครัว แล้วไปอยู่กับเธอ

ทางที่สองเรียนต่อไป และเธอก็จะเลิกกับผม

มันแปลกไหม๊ที่ผมเลือกข้อที่ 2 ผมอยากจะเรียนให้จบก่อน
ให้พ่อผมสบายใจแล้วจะไปอยู่กับเธอ แต่เธอปฎิเสธ
และขอเลิกกับผมในที่สุด

ยังไงก็ขอบคุณ โปรแกรมทุกโปรแกรมที่ทำให้ผมได้เจอกับเธอ : Skype , MSN , Firefox , IE , PangYa!!
และอีกหลายๆ โปรแกรมที่ยังไม่ได้เอ่ยชื่อ

ผมไม่รู้ว่ชีวิตของผมจะเป็นยังไงต่อไปเมื่อไม่มีเธออีกแล้ว เพราะผมและเธอ
อยู่ด้วยกันทุกคืน จะนอนก็นอนด้วยกัน ทานข้าวผมก็ทานหน้าคอม
เรียกได้ว่าอยู่หน้าคอม 24 ชั่วโมงเลย แต่หลังจากนี้ผมจะไม่ได้ทำ
กิจวัฒน์ประจำวันอีกต่อไปแล้ว..

และสุดท้ายนี้ผมอยากบอกว่า เวลาที่ผ่านมามันไม่ได้ช่วยทำให้ความรักของเรามั่นคงขึ้น แต่เวลามันทำให้รักของคนเราสั้นลง

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
เฉื้อง...คุ...มิ...

TRANGCARCLUB.COM

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 19:20:02 »

โอ้ โห  ซึ้ง ได้ ใจ เลย ครับ พี่
อ่าน มา จน จบ

รถไม่หล่อ...แต่คนขับหล่อ 555+

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=43613.0
GT TWINCAM 20 ขายเริ่มต้นคู่ละ100
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 20:00:17 »

เฮ้อ... ถอนหายใจ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
AT35 TZ#054

หล่อว่ะ................

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 20:38:27 »

ขยันหามาจังเลยครับ น่าชื่นชม เอาอีกๆๆๆ

Far_3S_GTE

FORGE inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 21:16:01 »

เดี๋ยวนี้มันต้อง Hi5 แล้วมั๊ง ใช่มั๊ยเบส ฮิฮิ

Takumi.
นักแข่งมือสมัครเล่น

รถเราแรง....เลยปล่อยเค้าแซงไปก่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 01:30:32 »

ยามรักน้ำต้มผักยังว่าหวาน
รักษามันไว้ให้ดีดีแล้วกัน
สำหรับคนที่ผิดหวังแบบนี้คงช่วยอะไรไม่ได้

สามห่วงนี่แหละ  ทนที่สุด
DragonG75
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 02:07:51 »

เปรียบได้ดั่งสุภาษิตของไทย "เห็นช้างขี้ให้รีบตัก" ออ....ไม่เกี่ยวนี่หน่า 555++ ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้
ZANEAR_NA101
นักแข่งมือสมัครเล่น

" ~จี้มาเดี๋ยวจัดให้~ "

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 03:23:11 »

อินเลิฟ อินเลิฟ

"มันเป็นทีโชคชะตา"
   "หรือเพราะเวรกำของเรา"
      "ที่ทำให้ชีวิตเราเป็นแบบนี้"
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 06:52:20 »

สุขเศร้า คละเคล้ากันไป

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 09:10:43 »

"เวลาที่ผ่านมามันไม่ได้ช่วยทำให้ความรักของเรามั่นคงขึ้น แต่เวลามันทำให้รักของคนเราสั้นลง"

อันนี้ผมว่ามันเรื่องจริงนะ สังเกตุจากหลายๆคน คิดแล้วเซ้งมากๆ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์