AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 05:39:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านซ่อมช่วงล่าง ดีและถูก ย่านฝั่งธน (SSครบ)  (อ่าน 14572 ครั้ง)
ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 12:07:34 »

เนื่องจากรถผม เวลาเลี้ยวขวาสาดโค้ง แล้วด้านขวาหลังจะดังเอี๊ยดๆ ผมหาสาเหตุมาหลายอู่มากๆ ก็หาสาเหตุไม่เจอ

แล้วอาทิตย์นี้ ผมต้องไปเที่ยวกับสาวเวปพันทิป ห้อง BP ด้วย เลยต้องรีบมาซ่อมรถก่อน

ผม ลองไปเข้าร้านอื่นก็บอกว่า ให้เปลี่ยนลูกหมากบ้าง เปลี่ยนโช๊คบ้าง(ใส่โช๊คหัวกลับอยู่) ให้เปลี่ยนนู่นนี่นั่น ก็ลองเปลี่ยนไปบางอย่าง แต่ก็ยังเหมือนเดิม เสียงยังมีอยู่

แค่เปลี่ยนลูกยางกันโคลง ตัวละ25บาท-*-

ร้านนี้อยู่อยู่ในซอย เอกชัย41 ดังรูป

ร้านชื่อ อินทรีย์ลูกหมาก

สภาพร้าน รถผมกำลังขึ้นเขียงเลย

ร้านนี้ทำได้ทุกอย่าง อัดลูกหมาก อัดบูชต่างๆได้หมด

เครื่องอัด

รื้อไปรื้อมา เจ้านี่แหละตัวปัญหา

จัดการเปลี่ยนซะ เงียบกริบ

ความคิดเห็นที่ 7    [ถูกใจ] [แจ้งลบ] 

พอเปลี่ยนเรียบร้ิอย ก็มาตั้ง0 ร้านในตำนาน ข้างบิ๊กซีดาวคนอง เสียดายวันนี้พี่เสวไม่อยู่ อดคุยเลย

ส่วนตัวรู้สึกว่า ช่วงนี้ ช่างตั้ง0 ตั้งพวงมาลัยไม่ตรง ไม่เหมือนเมื่อก่อน ตรงเป๊ะๆ

ขึ้นเขียง(รอบ2)

ใครจะไปทำช่วงล่าง บอกว่า รถสีแดงลายดอกร้านแก๊สแนะนำมานะครับ ได้ถูกแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2009 12:17:47 โดย ร้านสยามแก๊ส 4A-FTE » บันทึกการเข้า
9QC
นักแข่งมือสมัครเล่น

ความฝันของฉัน คือSunroof ++

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 12:21:19 »

อ้าว!!! พี่คับอู่นี้ของพี่เสวหรอคับ ใช่ที่ fortuner-club ชอบมาปรับแต่งช่วงล่างป่าวคับ ผมผ่านบ่อยๆ

รถ-วิ่งไม่ได้(ดีกว่า)รถ-หยุดไม่ได้ (เชื่อเถอะคร้าบบ)

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 12:32:21 »

อ้าว!!! พี่คับอู่นี้ของพี่เสวหรอคับ ใช่ที่ fortuner-club ชอบมาปรับแต่งช่วงล่างป่าวคับ ผมผ่านบ่อยๆ

ร้านตั้ง0อ่ะ ของพี่เสวครับ ฟอร์จูนเนอร์คลับแหละ
chonbubu
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 13:04:21 »

ร้านตั้งศูนย์ชื่อร้านอะไรครับ

หรือข้างบิ๊กซีมีร้านเดียว

ตามฝัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 13:12:20 »

ร้านตั้งศูนย์ชื่อร้านอะไรครับ

หรือข้างบิ๊กซีมีร้านเดียว

มีร้านเดียวครับ
anuuna99
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 14:12:32 »

ว่าแต่ตั้ง 0 เท่าไรหรอ  ร้านตั้งเก่งเปล่า ครับ
B-BOY-AE101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 15:51:08 »

ร้านตั้ง0แถวบ้านเลยครับแต่ไมเคยไปตั้งเลย ไม่รู้ว่าขั้นเทพไม่งั้นได้ลองแน่

#Zealotry#   NO.003#
khunkoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 19:36:04 »

รบกวนบอกเส้นทางไปที่ร้านอินทรีย์ลูกหมากด้วยครับ ถ้าเดินทางไปจากThe Mall บางแค ทางร้านมีรับประการงานซ่อมด้วยไหมครับ แล้วเข้าใช้อะไหล่ของยี่ห้อใด คุณภาพการใช้งานเป็นอย่างไรบ้างหลังจากใช้งานผ่านไปพอสมควรแล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 21:35:05 »

ควรมีแผนที่ครับ จะได้ไปกันถูก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์