AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 05:33:21 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++แนะนำหน่อยครับกระจกมองหลัง  (อ่าน 2915 ครั้ง)
On the way
มือเก่าหัดแข่ง

รถคันนี้สีถลอก

« เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008 17:58:04 »

มีพี่ๆคนไหนใช้กระจกมองหลังแบบติดเพิ่ม(ที่เอามาติดยึดกับอันเก่า) บ้างไม๊ครับ พอดีว่าของผมอันทีเดิม(ของติดรถ)มันเริ่มจะเน่าแล้ว บวกกับในสายตาของผม ผมคิดว่ามุมมองมันเล็กไป(แคบไป) เลยมีความคิดจะหาซื้อกระจกมองหลังแบบติดเพิ่มมาใส่ มีใครพอจะแนะนำได้ไม๊ครับว่ามียี่ห้อไหนดีๆบ้างเวลามองแล้วไม่หลอกตาและหาซื้อที่ไหนได้บ้างพอดีผมอยู่ต่างจังหวัดอ่ะครับ ไม่รู้ว่าที่ขายตามห้างบิ๊กซี โลตัส พวกนี้จะพอใช้ได้บ้างไม๊ครับ แนะนำกันไดเลยนะครับ  คำนับ คำนับ คำนับ

ake_kubpom
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008 19:00:52 »

ผมใช้แบบแบนๆ ไม่มีโค้งครับ จะไม่หลอกตา ส่วนยี้ห้อนั้นแล้วแต่ความชอบของแต่ละท่านครับ ของผมก็ราคาร้อยกว่าๆครับ ตามlotus big c มีครับ
แต่ที่แน่ๆต้องไม่โค้ง ครับ สุดยอด
bay_light

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008 22:08:45 »

แนะนำของ เชียงกงก็ดีนะครับ ประโยชน์ใช้สอยคล้ายๆกัน เพิ่มมุมมองกระจก ตัดแสงสะท้อนจากรถคันหลังในเวลากางคืน

ที่เคยเจอมี มีเนื้อกระจก ใส สีม่วง สีเขียว น้ำเงิน ชาออกแดงๆ  แล้วแต่ชอบครับ ราคาเชียงกงประมาน 100-200

ของตามห้างก็ไม่เลวครับใช้ได้

แต่ระวังที่มองแล้วหลอกตานะครับเครื่องของระยะการมองเห็นที่ผิดไป

New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008 22:13:37 »

ของแท้โตโยต้ามือสองดีกว่ามั้ยครับ ถึงมุมมองแคบแต่ก็ยังตัดแสงตอนกลางคืนได้นะครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
@alwaysnui (^^)++@
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008 22:51:26 »

ผมชอบแบบโค้งนิดๆ แต่มันเห็นเป็นมุมกว้างดีครับ มองเห็นทั้งแผ่นกระจกหลังได้เลย เอาไว้แอบดูคนนั่งข้างหลังได้ครับ อิอิ
ใหม่ๆ อาจงงๆ บ้าง ลองมองสัก 10 นาทีก็คุ้นแล้ว  ผมว่าได้ทัศนวิสัยกว้างดีออก พอขับรถกระจกเดิมๆ แล้วรู้สึกว่ามันเล็กมาก มองเห็นพื้นที่จำกัดจริงๆ สู้แบบเลนมุมกว้างไม่ได้เลย  ... ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
Stanalone
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เหงาๆ ตุ๊กตาหน้ารถไม่มี

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 01:21:47 »

ผมเคยใส่แบบไม่โค้ง แล้วขับไม่ได้เลยครับ มองไม่รู้เรื่อง (มันดูๆใกล้เกิน) เลยต้องถอดออกครับ

ยังกองอยู่ที่บ้านอยู่เลย ซื้อมาใส่แค่ 3 ชม.  ร้องไห้ ไม่คุ้มเลยครับ

ผมว่าแบบโค้งก็น่าจะดีนะครับ (แต่ผมไม่เคยใส่) ถ้าดียังไงก็บอกกันด้วยละกันครับ  คำนับ

Kritsadathitiset

AMT

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 03:04:27 »

อยู๋ต่างจังหวัด ก็ดูตามร้าน ประดับยนต์ หรือ ห้างค้าปลีก ก็ใช้ได้ครับ   เหอๆๆ
แต่ถ้า ว่างแวะเข้ามาเซียงกง ก็ได้ของแท้ยุ่นๆ ครับ  สุดยอด
reset
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 09:26:16 »

ซุบซิบ ของผมที่ใช้อยู่ซื้อมาจากตลาดนัดคลองถม ( ตามต่างจังหวัดมีเยอะ ) ยาว 35 ซ.ม. อันละ 99 บาท ก็ดูกว้างดี ซูม ซูม

แค่เวลาเอาที่บังแดดลงมันคอยจะติดกระจกต้องมาปรับกันใหม่  เหอๆๆ
On the way

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 09:39:51 »

ซุบซิบ ของผมที่ใช้อยู่ซื้อมาจากตลาดนัดคลองถม ( ตามต่างจังหวัดมีเยอะ ) ยาว 35 ซ.ม. อันละ 99 บาท ก็ดูกว้างดี ซูม ซูม

แค่เวลาเอาที่บังแดดลงมันคอยจะติดกระจกต้องมาปรับกันใหม่  เหอๆๆ

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้จะไป กทม. ว่าจะลองไปหาดู

PonD

zc72s

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 09:53:19 »

ของนอกดีกว่า ตัดแสงด้วย เจอแดดจ้าๆ มองแล้วสบายตาดีนะ
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 10:00:25 »

^
'
'
'
'
'
'...ตามน้าๆๆ ข้างบนอ่ะคับ
TMN_Rescue_ry

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 13:14:13 »

เหอๆๆ
ตะลอนทัวร์005

เช้าชาม กลางวันจาน เย็นชาม

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 13:46:17 »

ใช้ของนอกครับ กระจกตัดแสง  แถมมีเรดาร์ด้วยจิ

ซื้อมา 1200 ครับ

Talontour    No.005
Life is the travel
เจี๊ยบ TPZ#13

fire & rescue

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 15:38:19 »

แหะๆ เข้ามาดูเฉยๆ

NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 07:45:01 »

เคยใช้แบบแบนเหมือนกันครับ

ม่ายคุ้นตาอย่างแรงงงงงงงงงงง

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
HipPO_kUnG
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

4efe turbo

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 กันยายน 2008 14:14:39 »

ของผมก็ใช้อันใหญ่ โค้งๆหน่อยๆ มุมมองกว้างดี
On the way

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 กันยายน 2008 16:09:43 »

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. จนป่านนี้แล้วผมยังไม่ได้ซื้อมาใส่เลย แต่เท่าที่อ่านดูแบบโค้งๆน่าจะโอเคนะ ว่าแล้วอาทิตย์ไปดูที่โลตัสดีกว่า กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

Takumi.

รถเราแรง....เลยปล่อยเค้าแซงไปก่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 กันยายน 2008 03:11:00 »

ใช้บานใหญ่  ดีครับ

สามห่วงนี่แหละ  ทนที่สุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์