AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 06:26:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ชลบุรีทำท่อไอเสียร้านไหนดีครับ  (อ่าน 16399 ครั้ง)
ONEMAN
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 15:49:12 »

เครือง 7A วิ่งอืดมากๆๆๆ..ตอนนี้หาร้อบต้นไม่เจอเลยคร้บ  ปรึกษาช่างประจำดูแล้วท่อเป็นใส้ตรงหมดเลยทั้งพักกลางและพักปลาย แต่พักปลายเป็นเลส ยุ่นแท้ (เอาหล่อไม้ต้องเปลี่ยน ..อิอิ)ช่างเลยบอกเปลี่ยนพักกลางเป็นใส้ย้อนก็พอได้  สรุปว่าไปทำร้านไหนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2008 15:56:06 โดย ONEMAN » บันทึกการเข้า
Win racing shop.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

081-8639911 wit

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 17:55:17 »

กรุงเทพการช่างครับ  ตรงข้ามซอยเมรี่ เส้นบ้านสวนนะครับ

[IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn243/wit-cub/21042011405.jpg[IMG]
1300 ก็แค่นั้น
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดีชั้วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 18:39:20 »

พี่เต้ยครับ ลองไปอรุณกิจดู

ขอแค่มีน้ำใจ แม้ขับรถอะไรก็เพื่อนผม\\\\\\น้ำปั่นมาแว้วววววววววววว
ยูคุง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ยู คุง 0875414240

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 18:45:24 »

กรุงเทพการช่างครับ  ตรงข้ามซอยเมรี่ เส้นบ้านสวนนะครับ
สุดยอด ร้านนี้ดีจิงเดินท่อสวย
นนท์ SENSOR

ยังไงก็รัก AE เหมือนกันครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 19:45:49 »

เครือง 7A วิ่งอืดมากๆๆๆ..ตอนนี้หาร้อบต้นไม่เจอเลยคร้บ  ปรึกษาช่างประจำดูแล้วท่อเป็นใส้ตรงหมดเลยทั้งพักกลางและพักปลาย แต่พักปลายเป็นเลส ยุ่นแท้ (เอาหล่อไม้ต้องเปลี่ยน ..อิอิ)ช่างเลยบอกเปลี่ยนพักกลางเป็นใส้ย้อนก็พอได้  สรุปว่าไปทำร้านไหนกันครับ

ผมเห็นบ่อยนะคันนี้อะ  อยู่แถวไหนครับ ว่างๆจะชวนกันดื่มเบียร์ หน่อยครับ  คิคิ
เห็นเกือบทุกเช้าเลยครับ (เวลารถติดอะครับ)แถวหน้า DENSO
 สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย

นนท์ SENSOR

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 19:51:10 »

สุดยอด ร้านนี้ดีจิงเดินท่อสวย

ยู ไปทำมาแล้วหรอครับ แรงปะ อิอิอิ
 เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ

ONEMAN

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 08:13:09 »

เป็นร้านเดียวกันกับเพื่อนที่ทำงานบอกเลย ขอบคุณครับ

ผมเห็นบ่อยนะคันนี้อะ  อยู่แถวไหนครับ ว่างๆจะชวนกันดื่มเบียร์ หน่อยครับ  คิคิ
เห็นเกือบทุกเช้าเลยครับ (เวลารถติดอะครับ)แถวหน้า DENSO
 สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย
อยู่เฟส 4 ครับ มาจากพนัส ยินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2008 08:16:16 โดย ONEMAN » บันทึกการเข้า
นนท์ SENSOR

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 09:09:21 »

เป็นร้านเดียวกันกับเพื่อนที่ทำงานบอกเลย ขอบคุณครับ

อยู่เฟส 4 ครับ มาจากพนัส ยินดีครับ

ผมอยู่อ.พานทองครับ ชื่อ นนท์ ครับ 

O(><)BRABIE(><)O
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่ได้มั่ว..!! แต่ทั่วถึง...^O^'

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 12:46:38 »

ยู่ตรงข้าม ซอย Dbac ง่ะ ทำดีน้า แหล่มเรย

ONEMAN

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008 08:37:56 »

ผมอยู่อ.พานทองครับ ชื่อ นนท์ ครับ 
[/quote]ชื่อหนึ่งครับ ร้านไหนดีครับ
นนท์ SENSOR

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008 09:41:52 »

ชื่อหนึ่งครับ ร้านไหนดีครับ
[/quote]

จัดมาเลยครับ 

Win racing shop.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

081-8639911 wit

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008 20:19:24 »

ชื่อหนึ่งครับ ร้านไหนดีครับ

จัดมาเลยครับ 
[/quote]

ไปด้วยครับ แหะ.. แหะ..

[IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn243/wit-cub/21042011405.jpg[IMG]
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 14:36:21 »

ช่างเอ ท่อไอเสีย บางพระครับ ตรงข้ามร้านพี่หนึ่งออโต้ครับ มาจากหนองมนสังเกตุ ธนาคารกุงเทพขวามือร้านอยู่แถวๆนั้นครับ เปิดยันมืดเลยครับสองสามทุ่ม สำหรับคนที่มีเวลาเย็นๆ
ONEMAN

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008 08:08:45 »

ช่างเอ ท่อไอเสีย บางพระครับ ตรงข้ามร้านพี่หนึ่งออโต้ครับ มาจากหนองมนสังเกตุ ธนาคารกุงเทพขวามือร้านอยู่แถวๆนั้นครับ เปิดยันมืดเลยครับสองสามทุ่ม สำหรับคนที่มีเวลาเย็นๆ
ขอบคุณครับ ถึงตอนนี้ยังไม่ได้ทำเลยอะ เห็นเพือนบอกที่เชียงกงมีท่อสูตรมาจากยุ่นขายว่าจะไปดูซะหน่อย
ONEMAN

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008 12:53:30 »

ไปมาแล้วครับ ร้านกรุงเทพการช่าง แต่อยู่ชลบุรี ของเดิม ท่อ2" กะว่าจะเปลี่ยนเป็น 1.7" ช่างบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ ไม่ต่างกันมาก เราเองก็ เสียดายของเดิมด้วย เลยเปลี่ยนพักกลาง จากใส้ตรงเป็น ใส้ทด (ที่ท่อมันเขียนมาอย่างนั้นะ) ส่องเข้าไปด้านใน รูเข้ากับรูออกไม่ตรงกันแถมมีรูเล็กๆข้างในด้วย ช่างบอกเอาไว้อั้น ให้มีแรงอัด หลังจากใส่เสร็จแล้วก็ลอง ก็รู้สึกว่าดีขึ้นกว่าเดิม แต่ยังไม่ถึงกะปูดป้าด ไม่รู้ว่าเป็นที่ครัชด้วยหรือป่าว(ไม่ค่อยจับหรือจับไม่ดี เพื่อนบอกมาว่างั้นนะ) ไม่รู้ว่าเครื่อง 7A FE Auto นั้นต้องทำไรมั้งถึงจะรีดม้าออกมาให้ได้เยอะๆ ขอแค่เต็มที่ที่เครื่องมันจะให้ได้อะ  ปล่อยพลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2008 12:55:54 โดย ONEMAN » บันทึกการเข้า
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008 13:00:03 »

ผมจะให้เบอร์เพื่อนในโซนนะครับ ลองโทรไปปรึกษาเค้าได้ ชื่อเจ เค้าเล่นเครื่องเจ็ดเอ ออโต้เหมือนกันนะครับ 086-5196965 นะครับได้ความอย่างไรอย่าลืมโพสให้เพื่อนๆทราบทำการทำนะครับ ความรู้ๆๆ
ONEMAN

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008 16:45:58 »

ผมจะให้เบอร์เพื่อนในโซนนะครับ ลองโทรไปปรึกษาเค้าได้ ชื่อเจ เค้าเล่นเครื่องเจ็ดเอ ออโต้เหมือนกันนะครับ 086-5196965 นะครับได้ความอย่างไรอย่าลืมโพสให้เพื่อนๆทราบทำการทำนะครับ ความรู้ๆๆ
ขอบคุณครับ โทรไปแล้วครับ ได้การแล้วครับ นัดกันว่าจะพาไปให้ที่อู่ที่คุณเจเคยทำเชคให้ แต่เสาร์นี้ไม่ว่างครับ ต้องเสาร์โน้............น เดียวได้เรื่องยังไงแล้วจะมาเหลาให้ฟะงอีกที รบกวนคุณเจไว้ณะที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์