AE. Racing Club
25 ตุลาคม 2024 22:32:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครว่าง3s-gte ในae100บ้างครับ  (อ่าน 6496 ครั้ง)
Chanjaoka
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008 09:11:41 »

เครื่องของพี่ kong-3sgte สวยโหดมากๆคับ  สุดยอด
แต่รถคงสวยสู้คุณไม่ได้

ขอบคุณคับพี่

แล้วตอนนี้พี่ใช้เครื่อง อาไรอยู่คับ 3sgte เหมือนเดิมป่าวคับ  คำนับ
ไม่มีเครื่องครับถอดกองไว้เนี่ย อนาคตคงไม่พ้น 3s แต่จะโบหรือไม่โบคงก่อนปีใหม่หล่ะครับ  ถามตัวเองอยู่ว่ารักรถหรือรักเครื่องตัวนี้
แต่อาจจะยกเครื่องตัวนี้ไปหารถขับหลังแทนครับ รถผมอาจวางแบบเดิมๆแทน

ตัวเดิมน่ะ ดีแล้วจะไปหาทำไม ขับหลัง หรือว่าอยากจะมันอีกแบบ ชอบโอเวอร์สเตียร์ดิ้ ก้อมันไปอีกแบบ แต่ขับหน้า ขับง่ายกว่าเย้อะนะก้อง พี่ว่าเอาโบออกอย่างเดียวแล้วผสมเข้าไปใหม่ ก้อจบแล้ว ไม่ต้องทำไร เลย

"ไอ้น้อง ระยะทางเท่ากัน เครื่องยนต์แรงพอๆกัน แพ้ชนะมันวัดกันที่ใจ
    เป็นคำพูดที่หมูบินมักพูดอย
KONG-SE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008 10:32:58 »

เครื่องของพี่ kong-3sgte สวยโหดมากๆคับ  สุดยอด
แต่รถคงสวยสู้คุณไม่ได้

ขอบคุณคับพี่

แล้วตอนนี้พี่ใช้เครื่อง อาไรอยู่คับ 3sgte เหมือนเดิมป่าวคับ  คำนับ
ไม่มีเครื่องครับถอดกองไว้เนี่ย อนาคตคงไม่พ้น 3s แต่จะโบหรือไม่โบคงก่อนปีใหม่หล่ะครับ  ถามตัวเองอยู่ว่ารักรถหรือรักเครื่องตัวนี้
แต่อาจจะยกเครื่องตัวนี้ไปหารถขับหลังแทนครับ รถผมอาจวางแบบเดิมๆแทน

ตัวเดิมน่ะ ดีแล้วจะไปหาทำไม ขับหลัง หรือว่าอยากจะมันอีกแบบ ชอบโอเวอร์สเตียร์ดิ้ ก้อมันไปอีกแบบ แต่ขับหน้า ขับง่ายกว่าเย้อะนะก้อง พี่ว่าเอาโบออกอย่างเดียวแล้วผสมเข้าไปใหม่ ก้อจบแล้ว ไม่ต้องทำไร เลย

อยากทำเช่นนั้นเหมือนกันพี่แต่มันมีหลายเหตุผลที่ต้องเลือกแบบนี้ คนนั่งข้างๆเขาเบื่อเสียง แพร่ดดด  ๆๆๆๆๆ  นี่คือเหตุผลหลักแล้วผมก็ไม่เคยขับช้าสักครั้งเดียว   เหตุผลต่อมาคือผมเสียดายเครื่องพี่ ผมก็ไปหาตัว ge มาเล่นมันซะ ตัวนี้ก็เก็บไว้อาจจะไม่ได้เล่นกับขับหลังก็ได้พี่
ทีมพี่นี่น่ามาเปิดอู่ใกล้ๆเนอะ  ผมเองต้องขอขอบคุณพี่หลายเรื่องนะแต่สุดท้ายก็ไม่ได้เอาเข้าไปทำเลยขอพัก GTE ไว้ก่อน
      อะไหล่โอเวอร์ฮอลก็ซื้อมาเตรียมแล้ว      ตั้งใจรอไปบาลานซ์ข้อใหม่แล้วจะส่งไปให้พี่ เจอครอบครัวกับคนนั่งข้างเบรคเข้ากระจายหมดเลย  แต่ยังงัยก็ยังเป็น 3S อยู่ดี อิอิ แรง
FREE GO
มือใหม่หัดขับ
*

รถแดงแรงฤทธิ์(สมศรีที่รัก)

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008 15:04:00 »

แล้วถ้าระหว่างฝาดำกับ3s Idกลม ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับเป็นทางเลือก
FIFTYFIFTY AE 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008 15:25:21 »

สำหรับตัวนอนแอร์ ช่วงล่างดีๆ เบรคเซลิก้า GT4  อินเตอร์หน้าแหล่มๆ เลยฮะ ผมว่าเตรียมไว้แสนกลางๆ เหมือนจะแพง แต่ผมว่ามันก็โอเคนะ

ถ้าเอาไว้แข่งควอเตอร์ไมล์ เดิมๆ โมนิดหน่อย วิ่งดีทีเดียวครับ เวลาสวย แต่สู้รถเซตโบไม่ได้ แอบน้อยใจนะเนี่ย
แต่ถ้าโมมากๆ กับเครื่อง 3S ใน AE100 ผมว่าควอเตอร์ไมล์หมาไม่เห่าเลยฮะมันจะฟรีกระจุยกระจาย

แต่ยังไงก็แล้วแต่ฮะ ว่าถ้าโมไว้ขับเล่นบนถนน ต้องใช้คำว่า " แม่ งตื๊ด " ดีฮะ

อ้ออออ...ต้องคิดถึงเวลาเซอร์วิสด้วยครับ ด้วยความที่ต้นทุนเครื่องมันก็ไม่ได้ถูก อะไหล่บางอย่างแพงใช้ได้เลยครับ แต่ว่า " แม่ งตื๊ด " ดีฮะ
ระวังจะโดน รถเดิมๆๆสวนนะควอเตอร์ไมล์ 5555
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008 16:10:28 »

2E ดีสุด

NUI101
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008 21:42:12 »

ประกาศ   4K 5K แล้วกัน....อิอิ ไม่รู้ไม่ชี้
JOJOMTL
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008 08:48:28 »

สยองจริงๆ ไม่อยากคิดและไม่อยากนั่งด้วยอ่ะ กลัว ขนาด 4E-FTE ยังพอโออยู่อ่ะ แต่อย่างไรแล้วขอให้ HAPPY กับเครื่องที่เราชอบพอแล้วครับ เอออีกเรื่องน้ำมันช่วงนี้ลดก้อโอ แต่ถ้าขึ้นจะซดเท่าไหร่อ่ะ คิดต่อด้วยนะ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์