AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 05:22:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันจะดับอ่ะคับ  (อ่าน 1777 ครั้ง)
j-o-k-e
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 22 เมษายน 2009 11:29:03 »

เวลาขับรอบเครื่องหรืออะไรก็ปกติอ่ะคับ แต่พอเวลาเบรคแล้วมันวูบเลย
รอบตกลงมาประมาณซัก4-5ร้อยอ่ะคับ แล้วก็สะดุดๆค่อยๆขึ้นมาเป็นรอบปกติอ่ะคับ

อีกปัญหานึง กินแก๊สผิดปกติคับ จากที่เคยจับระยะทางมา แต่ช่วงหลังมานี่กินมากกว่าปกติ
แถมวิ่งทางไกลแทนที่จะประหยัด กลับกินมากกว่าขับในเมืองปกติด้วยคับ (ใช้ความเร็วประมาณ100กม./ชม.)

ใครทราบสาเหตุบ้างคับรบกวนด้วยคับ คำนับ
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2009 13:59:51 »

กรองอากาศ เป่าบ้างป่ะครับ หรือไม่ลองล้างหม้อต้ม ดู รายระเอียดน้อยจังเลย วิ่งน้ำมันเป็นมั้ยครับ ลองบอกรายระเอียดเยอะๆ หน่อย เพื่อนในนี้จะได้ตอบได้ถูกครับ

j-o-k-e

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2009 17:40:25 »

วิ่งน้ำมัน ปกติดีคับ แต่พอสับเป็นแก๊สแล้ว อาการก็เป็นตามที่บอกเลยคับ
 คำนับ
kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2009 07:11:54 »

ลองสับหม้อต้มตัวใหม่ใส่ดูครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
j-o-k-e

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 เมษายน 2009 12:06:11 »

ลองสับหม้อต้มตัวใหม่ใส่ดูครับ
ขอบคุณคับ

น่าจะเป็นที่หม้อต้มใช่ป่าวคับ
เพราะใช้มาประมาณ2ปีแล้ว

script21
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2009 13:53:58 »

เกือบ 100% เกิดจากหม้อต้มครับ เนื่องจากหม้อต้มที่ใช้มานานจะเริ่มมีอาการคุมการจ่ายแก๊สไม่ดี
ส่วนใหญ่จะ จ่ายท่วม หรือ จ่ายหนาตลอดเป็นมากโดยเฉพาะหม้อต้มของตุรกีครับ

แก้ไขคือ เปลี่ยนผ้าหม้อต้มค่าใช้จ่ายรวมค่าแรงทั่วไป ก็ประมาณ700 ครับ ถ้าเปลี่ยนลูกใหม่ ของตรุรกีก็พันปลาย
ของโทมาเซ็ตโต้อิตาลี่ก็สองพันปลายครับ

หรือถ้าอยากupหัวฉีดตอนนี้ก็หมื่นกลางเท่านั้นเองครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=40466.new#new
ลองดูครับ ยินดีให้คำแนะนำ
j-o-k-e

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 เมษายน 2009 14:35:51 »

เกือบ 100% เกิดจากหม้อต้มครับ เนื่องจากหม้อต้มที่ใช้มานานจะเริ่มมีอาการคุมการจ่ายแก๊สไม่ดี
ส่วนใหญ่จะ จ่ายท่วม หรือ จ่ายหนาตลอดเป็นมากโดยเฉพาะหม้อต้มของตุรกีครับ

แก้ไขคือ เปลี่ยนผ้าหม้อต้มค่าใช้จ่ายรวมค่าแรงทั่วไป ก็ประมาณ700 ครับ ถ้าเปลี่ยนลูกใหม่ ของตรุรกีก็พันปลาย
ของโทมาเซ็ตโต้อิตาลี่ก็สองพันปลายครับ

หรือถ้าอยากupหัวฉีดตอนนี้ก็หมื่นกลางเท่านั้นเองครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=40466.new#new
ลองดูครับ ยินดีให้คำแนะนำ

ร้านอยูแถวไหนคับ
script21
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 10:01:02 »

ร้านอยู่ รังสิตคลอง3 ครับ แถวดรีมเวิล
ลองโทรคุยดูครับ 0858000881
isara
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 เมษายน 2009 21:19:22 »

ประกาศ  เคยเช็คและล้างปีกผีเสื้อดูรึยังครับ   แล้วแก๊สติดมานานรึยัง  ถ้าเพิ่งติดได้ไม่นานลองเช็คตามที่บอกก่อนดีกว่าครับ    รอ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์