AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 05:42:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อจริงๆกับไอ้พวกขอทานข้างถนน  (อ่าน 3528 ครั้ง)
Oke...Pat TZ#042
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

---รอไปทะเลๆๆๆ---

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 21:58:20 »

ทำใจ...คับ
tom_hang
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 22:12:03 »

ชลบุรี แถวไหนอ่ะครับ

เส้นทางหลวงหมายเลข 3 อ่ะคับตั้งแต่ระยองยันชลบุรีเลยอ่ะคับ ผมโดนตรงหน้า ม.เกษตรอ่าวอ่ะนะ ระวังดีๆ
PonD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

zc72s

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 22:38:44 »

เส้นทางหลวงหมายเลข 3 อ่ะคับตั้งแต่ระยองยันชลบุรีเลยอ่ะคับ ผมโดนตรงหน้า ม.เกษตรอ่าวอ่ะนะ ระวังดีๆ

โดนช่วง ส-อา รึป่าวครับ สุขุมวิทเส้นนั้น มีหลายด่านเลย หน้าเกษตรอ่าว ใต้สะพานแหลมฉบัง โรงโ๊ป๊ะ มีดักตลอด

มากันตั้งแต่ช่วงสายๆเลย เร็วๆนี้ เคยโดนจับวิ่งขวาไปทีนึงครับ ก่อนถึงแยกกระทิงลาย ..รีบ มองไม่ทัน ให้ไปร้อยนึงมันก็เอาแล้ว

ปล.วันก่อนเจอแถวนิคมแหลมฉบังครับ ทำงานแถวนั้นรึป่าวครับ จำรถได้ 110 สีเขียว ที่มาวางฝาดำที่อู่พี่เอก ใช่มั๊ยครับ
van pp.

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 22:41:49 »

เอาไรมากคับขนาดลูกตำรวจอย่างผมยังโดนเลย
แซงเลนที่รถสวนมาแถวๆดุสิต คันหน้าผมมันก้แซงมาแต่พวกมันดันไม่โดน
ติดไฟแดงคราวนี้มันขี่มาเลยคับเคาะกระจก บอกว่าคุณแซงเลนที่ห้ามแซงคับ
ผมก้บอกว่าคันหน้าผมมันก้แซงมาเหมือนกันมันก้บอกว่าใครๆที่โดนก้พูดงี้ทั้งนั้น ไอคุวุยุ ก้มันจริงอะ 
ผมก้บอกพี่ช่วยหน่อยพ่อเป็นตำรวจเดี๋ยวผมต่อสายให้พี่คุยก้ได้
ตราตำรวจก้ห้อยอยุในรถมันก้มองตรานะคับ มันก้เงียบแล้วมันก้เอาใบสั่งหนีบกับที่ปัดแล้วก้ขี่จากไปพร้อมใบขับขี่เลยคับ
วันนั้นไฟแดงนาน..น่ารัก..ๆ พอไปโรงพักไปยื่นใบสั่งให้ดาบแก่ๆผมก้บอกพ่อเป็นตำรวจพี่ช่วยหน่อยมันก้บอกโหห..ข้อหานี้400เลยนะ
งั้นครึ่งนึงแล้วกัน200 ต่ออยุนานมันก้ไม่ให้แระเลยต้องยอมจ่าย

ลูกเมียมันเดือดร้อนคับถือว่าทำบุญทำทานเพื่อนมนุษย์
เคยถามพ่อเรื่องพวกนี้คับพ่อบอกพวกนี้มันโดนนายมันให้ทำยอดคับ
ต้องได้เท่านี้เท่านี้ไม่งั้นโดนด่าคับจะสงสารหรือไงดี..แหะๆ
NewZ-*-

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 23:21:11 »

โหลดไม่ผิดไม่ไช่หรอคับ กฎหมายพระราชบัญญัติรถยนต์กำหนดไว้ ได้แก่ ไฟหน้ารถถูกกำหนดให้สูงจากพื้นทางราบถึงจุดศูนย์กลาง ดวงโคมไม่น้อยกว่า 0.60 ม. แต่ไม่เกิน 1.35 ม. หากนำรถไปโหลดเตี้ยแล้วลองเอาไม้บรรทัดวัดดูว่าน้อยก ว่า 0.60 ม. หรือไม่ หากน้อยกว่าก็ผิดกฎหมายครับ สำหรับรถยกสูงหากไฟสูงเกิน 1.35 ม. ก็ผิดกฎหมายพระราชบัญญัติรถยนต์เช่นเดียวกันครับ  ผมว่าโหลดยังไงมันก็ไม่ตำ่ขนาดนั้นหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2009 23:38:03 โดย NEWz » บันทึกการเข้า

WE LOVE OUR KING
noom_ae101
นักแข่งมือสมัครเล่น

อย่าไปคาดหวังอะไร จงทำด้วยความเต็มใจ และความจริงใจอยู่ที่การกระทำ

« ตอบ #25 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 09:02:59 »

จริงๆแล้วเราวิ่งขวาก็ไม่ผิดนะ เพียงแต่ว่าถ้าคันหลังมาเร็วกว่าเราก็หลบให้เขา ถ้าไม่หลบก็ถือว่าผิด แล้วก็รถบรรทุกวิ่งขวาก็ผิด  ผมเคยเถียง แล้วก็เอา พรบ.เปิดให้มันดู .........เงียบเลย   

ส่วนเส้นชลบุรี ผมวิ่งประจำครับ บางครั้งก็ใช้ทางด่วนลอยฟ้าบางครั้งก็ใช้มอเตอร์เวย์ (กทม.-ค่ายวชิราวุธ)  บางครั้งก็เจอแล้วก็ปล่อยไป ^^

ราชวินิตบางเขน 07 // ครูปฏิบัติการถ่ายภาพ คณะนิเทศศาสตร์  มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ // เรียกขานได้ 144.600 MHz E23QVP
Facebook: Noom Racing
Line: noom736
tuey
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 09:34:14 »

เดือนที่แล้วมาจากขอนแก่นโดนมันเรียกตรงโคราชเอาไฟฉายส่องเข้ามาในรถเลยเปิดกระจกถามไปว่า เรียกผมจอดทำไมมันขอดูใบขับขี่เดินวนรอบๆรถแล้วไม่ยอมบอก ผมเลยดึงใบขับขี่คืนแล้วถามไปว่าผมมาทุกเดือนโดนเรียกทุกครั้งเลยจะเรียกทำไมเนี่ย มันยืนมองหน้ากัน เซ็งจริงพวกนี้ทีรถแต่งใส่ซีนอนโหลดเตี้ยป้ายทะเบียนหลังไม่มี ไม่เรียกกลับมาเรียกรถเดิมๆ

ผมก็ขับ AE
bb@gun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #27 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 09:54:08 »

ยิ่งนานวันยิ่งถดถอย
ไม่ทำตัวให้เจริญขึ้นสักนิด

สงสารอนาคตของชาติจัง
ต่อไปวันเด็ก ถามเด็กๆโตขึ้นอยากเป็นอะไร
คงไม่มีใครตอบว่าตำรวจแล้วหล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2009 09:59:26 โดย bb@gun » บันทึกการเข้า

tom_hang
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 10:58:24 »

โดนช่วง ส-อา รึป่าวครับ สุขุมวิทเส้นนั้น มีหลายด่านเลย หน้าเกษตรอ่าว ใต้สะพานแหลมฉบัง โรงโ๊ป๊ะ มีดักตลอด

มากันตั้งแต่ช่วงสายๆเลย เร็วๆนี้ เคยโดนจับวิ่งขวาไปทีนึงครับ ก่อนถึงแยกกระทิงลาย ..รีบ มองไม่ทัน ให้ไปร้อยนึงมันก็เอาแล้ว

ปล.วันก่อนเจอแถวนิคมแหลมฉบังครับ ทำงานแถวนั้นรึป่าวครับ จำรถได้ 110 สีเขียว ที่มาวางฝาดำที่อู่พี่เอก ใช่มั๊ยครับ

ใช่ครับ หากเจอทักได้นะครับผมไม่มีพิษมีภัยกะใคร ยินดีที่ได้รู้จักครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์