AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 19:29:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยครับแก๊สผมเป็นอะไรม่ายรู้  (อ่าน 1728 ครั้ง)
aomneeva
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 03 มกราคม 2010 14:59:35 »

อยู่ๆมันก็ใช้ไม่ได้มันเบาแล้วดับ ทางร้านที่จังหวัดเลย ลองเปลี่ยนหม้อต้มแล้วก็ไม่หาย  ขับกลับมาที่จังหวัดปทุมด้วยน้ำมันช่างที่ปทุมบอกว่ากล่องตรงไอดีมันรั่วก็เลยผสมไม่เท่ากันจริงป่าวครับ
ผมใช้ 4a20vครับเซ็งมาก เดิมไปเที่ยวเลย แก๊ส 500บาท เติมน้ำมันกลับ 2000 ผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ ขอร้อง
aomneeva
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มกราคม 2010 15:06:44 »

ถ้าผมจะเปลี่ยนจากการจ่ายแก๊สmixจุดเดียวเป็นสี่จุด   ผมหมายถึงปีกผีเสื้อ4ตัว ของ4a20vมันจะดีกว่าหรือเปล่าครับ  มีผลอย่างไรบ้างครับ
แค๊ปหมู ^_^
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มกราคม 2010 15:38:03 »

เศร้า เศร้า

ใครเซียนแก๊สช่วยพี่เค้าทีคร้าบบ

Line Id jaiantkub   งานทุกชิน ที่ทำ คือทำด้วยใจ

Jack_copy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มกราคม 2010 16:22:25 »

เช็คระบบไฟดูก่อนครับ  ว่ามาครบทั้งสี่สูบไหมครับ  รึอาจจะแค่หัวเทียนบอดครับ  แล้วกล่องรั่วเนี่ยรั่วตรงไหนครับ  รึว่ารั่วจากการแบ็คไฟร์ครับ  ลองดูครับ

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มกราคม 2010 18:42:15 »

ถ้าผมจะเปลี่ยนจากการจ่ายแก๊สmixจุดเดียวเป็นสี่จุด   ผมหมายถึงปีกผีเสื้อ4ตัว ของ4a20vมันจะดีกว่าหรือเปล่าครับ  มีผลอย่างไรบ้างครับ
ผมว่ามีค่าเท่ากันคับ แถมจะยากขึ้นไปอีก

taufhun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มกราคม 2010 19:36:57 »

ของผมก็หนักเหมือนกัน กลับมาจาก ตจว. ดับเครื่อง สตาร์ทไม่ติด ทั้งน้ำมันทั้งแก๊ส กำลังหาสาเหตุอยู่

แม่บอกว่า อะไรที่มันใช้ได้อยู่ ก็ใช้ไปก่อนเถอะลูกเอ๋ย
ee90 เครื่อง 4AFE 1600 ดีกรี
severity
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 มกราคม 2010 19:51:02 »

งานเข้ากันใหญ่เลย  เอาใจช่วยครับ

san.y-k
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 04 มกราคม 2010 03:53:00 »

ผมเจอ ปัญหาเส้นผมบังภูเขา เเบ๊คฟายก่อนที่จะเป็นไช่มั๊ย ถ้ากล่องไอดี อ้าแล้วอากาศเข้ามาก เป็นครับ ต้องน้ำมันอย่างเดียวผมต้องเอากล่องอากาศพักไอดีมาเคาะใหม่ แล้วค่อยไช้ได้ ไช้น้ำมัน ไปก่อน เเก๊สยังไงก็ไม่ได้ อากาศเข้ามาก ปัญหาเเค่นี้เองครับผม น้องใหม่เเต่ บ้าเครื่อง ทำเองทุกเรื่อง เดินไฟ จูนเเก๊สฝาดำ20วาล์ว วางเอง เดินสายไฟเอง คือบ้าอ่ะนะ สมาชิกใครครับ เเต่ ประสบการณ์ตรง 
taufhun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 มกราคม 2010 08:26:01 »

ผมเจอ ปัญหาเส้นผมบังภูเขา เเบ๊คฟายก่อนที่จะเป็นไช่มั๊ย ถ้ากล่องไอดี อ้าแล้วอากาศเข้ามาก เป็นครับ ต้องน้ำมันอย่างเดียวผมต้องเอากล่องอากาศพักไอดีมาเคาะใหม่ แล้วค่อยไช้ได้ ไช้น้ำมัน ไปก่อน เเก๊สยังไงก็ไม่ได้ อากาศเข้ามาก ปัญหาเเค่นี้เองครับผม น้องใหม่เเต่ บ้าเครื่อง ทำเองทุกเรื่อง เดินไฟ จูนเเก๊สฝาดำ20วาล์ว วางเอง เดินสายไฟเอง คือบ้าอ่ะนะ สมาชิกใครครับ เเต่ ประสบการณ์ตรง 
เยี่ยมเลยครับ แล้วรุ่นอื่นได้ไหมครับ

แม่บอกว่า อะไรที่มันใช้ได้อยู่ ก็ใช้ไปก่อนเถอะลูกเอ๋ย
ee90 เครื่อง 4AFE 1600 ดีกรี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์