AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 08:08:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ee101 แอร์ไม่เย็นไปทำมาแล้ว เย็นเจี๊ยบๆๆ  (อ่าน 1537 ครั้ง)
chinasak
มือเก่าหัดแข่ง

สบาย สบาย

« เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 14:13:07 »

ไปทำมาแล้วครับ ee101
เมื่อก่อนนี้แอร์ไม่เย็น  จอดร้อน
วิ่งเย็นบ้างนิดหน่อย
ไปให้ช่างดู  เค้าฟังเสียงคอม
แล้วบอกว่าคอมไม่เสีย(เสียได้ไง ก็เพิ่งเปลี่ยนเซียงกง มา 1600 )
แรงอัดยังดีๆ
ล้างตู้แอร์ ไล่น้ำยาใหม่ เติมน้ำมันคอม เช็ครั่ว
เบ็ดเสร็จ 1200 ถ้าไม่รั่ว 1000 บาท
ปรากฎว่าไม่รั่ว เเต่โอริง  วาล์วตู้แอร์ซึมนิดๆ
เปลี่ยนหมดทุกตัว ทั้งที่วาล์วและ ที่ที่ด้วยทั้งหมด
ก็ประมาณ 6 วง
จ่ายไป 1000
เย็นมากๆๆๆมัก  ใช้มาได้ หนึ่งอาทิตย์แล้ว  เย็นยังไม่หาย
ลองไปทำดูนะครับ
ชายน้อย อัลลาโน
นักแข่งมือสมัครเล่น

เด็กน่าน

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 19:01:54 »

ทำทีใหนครับจะไปทำด้วยคน

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
"คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
NO_KAIZEN

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 09:30:23 »

ของผมหมดไป5,000...กว่าจะเย็น..อิอิ
chinasak

สบาย สบาย

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 09:40:25 »

ก็ศึกษาความรู้จากที่เวปนี้แหล่ะครับ
ป้องกัน กลัวโดนช่างหลอกครับ
จะได้รู้ว่าอะไรคืออะไร
ทำงานยังไง อันไหนพัง หรือว่าดีอยู่ครับ
ขอบคุณคุณเอฟด้วยครับ  ที่ให้ความรู้
นี่ถ้าไม่ได้ข้อมูลจากคุณเอฟ โดนเยอะแน่
ผมเล่นพูดเยอะๆ ไว้ ก่อนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์