AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 13:24:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนครับ ป้ายเหล็ก  (อ่าน 7171 ครั้ง)
kandymans (อ้น)
นักแข่งมือสมัครเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 11:56:29 »

จิงๆถ้าอ่านดูแล้ว เราไม่ได้ไปปิดทับอะไรป้ายทะเบียน จนไม่สามารถมองเห็นตัวอักษรประจำหมวด หมายเลขทะเบียน หรือตัวอักษรบอกชื่อกรุงเทพมหานครหรือจังหวัด
ก็ไม่น่าจะผิดน๊ะครับ เพราะเห็นตัวอักษรครบ ไม่ได้บังอะไรเลย

sainump

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 12:23:07 »

ตำรวจชอบสุ่มเรียกครับ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..เดินๆรอบคันมันต้องหาให้ผิดให้ได้สิน่า ซูม ซูมโอ้แม่เจ้า โดนเต็มๆ หงิงๆๆ
( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 13:24:30 »

กม.บอกให้ตรึงกะกันชนแต่ทำไม10ล้อปล่อยห้อยได้อ่ะคับ งง งง

vonezaa

หน้าตาดีแต่ไม่มีตังค์......รถพังก็พึ่งเมีย

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 13:32:29 »

ผิดครับ........ผิดที่ผิดเวลานะครับ โอ้ว.....เซ็ง

mo 4e-fte

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 17:21:10 »

ผมเคยเจอครับ ติดแนบกับกันชนเลย แต่ไม่ได้อยู่ตรงกลาง อยู่เอียงมาทางซ้ายของรถครับ (ดูรูปด้านข้างได้เลยครับ) เจอตรงแยกลำผักชี หนองจอก ถนนสุวินทวงศ์ เจอแต่เช้าเลย พวกเรียกให้จอด ผมถามว่ามีไรครับ พี่ตำรวจ
บอกว่าป้ายทะเบียบเค้าให้ติดตรงกลางรถนะ ผมบอกว่าเลยว่าไม่มีกฎหมายนี้หรอก สาระสำคัญของกฎหมายคือให้ติดตรึงที่หน้ารถบริเวณที่เห็นเด่นชัด
ดังนั้นผมจะติด ซ้าย ขวา หรือกลาง ก็เรื่องของผม  พี่ตำรวจก็บ่นโน่นนี้นั่น จะเอาให้ได้ แต่........กับผม ถ้าไม่ผิด ผมไม่ยอมหรอก  แล้วใกล้เวลาเข้างานแล้วด้วย
พี่แกยังไม่ปล่อยอีก ก็เลยชักโมโหแระ เลยบอกไปว่า ถ้าจะเอาไปขับขี่ผมก็ตามมาเอาที่บริษัทแล้วกัน(สน.ลำผักชี เค้ารู้จักบริษัทผมดีเพราะเค้าต้องโบกรถทุกเช้า-เย็น และต้องมาเอาเงินทุกเดือน)
หลังจากนั้นผมก็ซัดรถออกไปเลย 5555 หันมองกระจก พี่แก่งงเลย....

Tonsuan

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 21:43:26 »

ผมเคยเจอครับ ติดแนบกับกันชนเลย แต่ไม่ได้อยู่ตรงกลาง อยู่เอียงมาทางซ้ายของรถครับ (ดูรูปด้านข้างได้เลยครับ) เจอตรงแยกลำผักชี หนองจอก ถนนสุวินทวงศ์ เจอแต่เช้าเลย พวกเรียกให้จอด ผมถามว่ามีไรครับ พี่ตำรวจ
บอกว่าป้ายทะเบียบเค้าให้ติดตรงกลางรถนะ ผมบอกว่าเลยว่าไม่มีกฎหมายนี้หรอก สาระสำคัญของกฎหมายคือให้ติดตรึงที่หน้ารถบริเวณที่เห็นเด่นชัด
ดังนั้นผมจะติด ซ้าย ขวา หรือกลาง ก็เรื่องของผม  พี่ตำรวจก็บ่นโน่นนี้นั่น จะเอาให้ได้ แต่........กับผม ถ้าไม่ผิด ผมไม่ยอมหรอก  แล้วใกล้เวลาเข้างานแล้วด้วย
พี่แกยังไม่ปล่อยอีก ก็เลยชักโมโหแระ เลยบอกไปว่า ถ้าจะเอาไปขับขี่ผมก็ตามมาเอาที่บริษัทแล้วกัน(สน.ลำผักชี เค้ารู้จักบริษัทผมดีเพราะเค้าต้องโบกรถทุกเช้า-เย็น และต้องมาเอาเงินทุกเดือน)
หลังจากนั้นผมก็ซัดรถออกไปเลย 5555 หันมองกระจก พี่แก่งงเลย....

Alfa Romeo ยังติดข้างๆทุกคันเลยอะ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 00:05:38 »

อีโวรุ่นใหม่ๆด้วยคับ

Alfa Romeo ยังติดข้างๆทุกคันเลยอะ

Jedpark
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 01:01:42 »

ของผมโดนเมื่อวาน โดนข้อหาไฟหน้ารถสีเหลือ ของผมหลอดฮาลาเจ้นสีออกเหลืองนิดๆเดียวเองไม่ใช่ซีน่อนด้วย ทำไงดีกว่าคิดในใจทั้งตัวมี30บาทไม่มีตังให้ยัด เลยเอาใบสั่งมาโดนยึดใบขับขี่ ไม่ทราบว่าไปเอานี่เสียเท่าไหร่หรอครับเลยมา3วันละ  สน.คู่ขนานลอยฟ้ามันอยู่ไกลมากๆเลย ยังไม่ได้ไปเอาซักที ครับ
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #28 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 10:28:58 »

ของผมโดนเมื่อวาน โดนข้อหาไฟหน้ารถสีเหลือ ของผมหลอดฮาลาเจ้นสีออกเหลืองนิดๆเดียวเองไม่ใช่ซีน่อนด้วย ทำไงดีกว่าคิดในใจทั้งตัวมี30บาทไม่มีตังให้ยัด เลยเอาใบสั่งมาโดนยึดใบขับขี่ ไม่ทราบว่าไปเอานี่เสียเท่าไหร่หรอครับเลยมา3วันละ  สน.คู่ขนานลอยฟ้ามันอยู่ไกลมากๆเลย ยังไม่ได้ไปเอาซักที ครับ

แง่วมันโดนได้ไงอ่ะคับไฟหน้าสีเหลืองเนี่ย ตามกฎหมายเขาให้สีเหลืองกับสีขาวนี่คับ งง!
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 10:31:21 »

แง่วมันโดนได้ไงอ่ะคับไฟหน้าสีเหลืองเนี่ย ตามกฎหมายเขาให้สีเหลืองกับสีขาวนี่คับ งง! สงสัยพี่ตำรวจแกมั่วแล้วอ่ะ

ถ้าไม่ผิดจริงเอาใบสั่งไปเรียกร้องได้คับ แล้วเอาใบขับขี่คืน
bear witch project
มือเก่าหัดแข่ง

อ่าน ว่า "เสล - อัท - ทริ" ครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 10:34:59 »

ค่าปรับไฟ200

รถกูเก่า แต่ถ้าอยากมันส์ ..คุณ..ดันมา
ruckpue

« ตอบ #31 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 11:32:17 »

...กฎหมาย ตั้งมา แล้ว ช่องว่าง ความสับสนของ ผู้ถูกบังคับใช้กฎหมาย
กับผู้ที่ทำหน้าที่รักษา กฎหมาย บรรทัดฐานไม่ตรงกันแบบนี้
เราจะแก้ไข ได้ยังไงครับ......คนที่เราจ้างด้วยภาษี ของเรา กลับย้อนกลับมา ทำร้ายเราแบบนี้ เฮ้อ...

รู้งี้ตอนเด็กตั้งใจเรียน ทำตัวดีๆ แล้วเป็นนายกดีกว่า จะได้ แก้ข้อเสียเรื่องนี้ได้
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #32 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 11:36:24 »

...กฎหมาย ตั้งมา แล้ว ช่องว่าง ความสับสนของ ผู้ถูกบังคับใช้กฎหมาย
กับผู้ที่ทำหน้าที่รักษา กฎหมาย บรรทัดฐานไม่ตรงกันแบบนี้
เราจะแก้ไข ได้ยังไงครับ......คนที่เราจ้างด้วยภาษี ของเรา กลับย้อนกลับมา ทำร้ายเราแบบนี้ เฮ้อ...

รู้งี้ตอนเด็กตั้งใจเรียน ทำตัวดีๆ แล้วเป็นนายกดีกว่า จะได้ แก้ข้อเสียเรื่องนี้ได้

แอ๊บแบ้วไปเรียนเลยครับพี่ หนับหนุน หุ หุ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
ruckpue

« ตอบ #33 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 13:50:18 »

....เอ่อ กลัวว่า พอเข้าไปเรียน จะเจอ

เพื่อนๆที่โรงเรียนใหม่ แกล้ง อ่ะครับ เลย ไม่กล้าไปเรียน

...ว่าจะติดขนตายาวๆ แบบพี่ตุ๊กกี้ ใส่ บิ้กอาย แล้วกระโปรงสั้นๆ....กลัวว่าจะไปไม่ถึงโรงเรียน
พี่วินปากซอย จะแซว แล้ว จีบ จนไปโรงเรียนไม่ถึง อ่ะ ฮ่ะ....

ปล.แบบที่ว่า ไม่โดนหมาที่บ้านกัดตาย ก่อน ก็เก่งแล้วครับ
Jedpark
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010 00:30:14 »

พอดี
ค่าปรับไฟ200
  พอดีเป็นใบสั่งครั้งแรกในชีวิตครับ ผมไม่มีประสบการณ์อะครับ

อ่าน ว่า "เสล - อัท - ทริ" ครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010 01:22:41 »

^
^
^
เผอิญโดนบ่อยครับ
แต่ผมตั้งใจ

ก้อมอบไป

คู่ขนานลอฟ้า2ใบและ

รถกูเก่า แต่ถ้าอยากมันส์ ..คุณ..ดันมา
Jedpark
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010 01:54:38 »

^
^
^
เผอิญโดนบ่อยครับ
แต่ผมตั้งใจ

ก้อมอบไป

คู่ขนานลอฟ้า2ใบและ
ใช้ถนนเส้นเดียวกันเลยแน่ๆ ผมอยู่พระราม2 ไปทำงานบางใหญ่ทุกวันครับ

« ตอบ #37 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010 08:19:06 »

เส้นเดียวกันครับ
ผมจะโดนตรงเต้นท์รถศรีเมืองอ่ะ

โดนข้อหาไฟเหลืองเป็นเยี่ยว

bb@gun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #38 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010 11:01:13 »

จริงๆแล้วไม่ได้มีความผิดเลยครับไม่ว่าจะใช้อะไรยึดก็ตาม ขอให้ป้ายทะเบียนอยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้องและมองเห็นชัดก็พอ

มันเป็นช่องว่างและข้ออ้างให้พวกคิดไม่ซื่อใช้ทำมาหากิน ใครมีเพาเวอร์ดีก็รอดตัวไป มันเป็นเช่นนี้แหล่ะประเทศเรา ถึงยังไม่เจริญซะที

•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #39 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010 12:41:26 »

ตำรวจดีก็มีเยอะน้าครับ

ส่วนตำรวจไถ่เงินผมว่าเหมือนขอทานไม่ก็โจรน้า

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์