AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:18:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยครับจะทำเบรคใหม่  (อ่าน 1079 ครั้ง)
nic_tz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 02 เมษายน 2010 20:26:19 »

AE101 4A-FE autoครับ เปลี่ยนหม้อลมชั้นครึ่งแล้ว
พอดีจะเปลี่ยนจานหน้าใหม่ครับ จานเดิมมันบางแล้ว มีเรื่องถามประมาณนี้ครับ
กะว่าจะทำด้านหน้าก่อนครับ หลังมีงบค่อยใส่1POTจานใหญ่อีกที
1.ถ้ายกดุมlevin2POTมา เปลี่ยนทั้งดุมเลย ต้องแปลงคาลิเปอร์กับลดขนาดจานไหมครับ ผมดูจากกระทู้นี้พี่เค้าใช้ดุมเดิมๆปาดคาลิเปอร์กะลดขนาดจานลง
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=1345.0
2. ถ้าใช้หน้า2POTหรือ1POTจานใหญ่ กับ หลังดรัมเดิมๆไปก่อน จำเป็นต้องเปลี่ยนตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรคไหมครับ
3. ถ้าลดงบด้านหน้าลง เอาแค่หน้าจานใหญ่1POT อีกหน่อยอนาคตคิดไว้วาง7A-FE auto จะเอาอยู่แบบเหลือๆไหมครับ เพราะมีซัดหนักๆบ่อยเหมือนกัน
ขอบคุณครับ

ble-DP

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 20:34:56 »

1. ยกดุมของเลวินมาใส่เลยไม่ได้ครับ เพราะชุดช่วงล่างเลวินเป็นแบบซุปเปอร์สตรัท นอกจากว่าข่วงล่างของคุณถูกเปลี่ยนมาก่อนแล้ว
2. ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าเปลี่ยนได้ก้อดี
3. ถ้าคิดจะทำทั้งทีก็เอาแบบ 2 พอทไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องเสียซ้ำเสียซ้อน

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
nic_tz

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 20:40:52 »

เท่าที่ดูจากกระทู้เก่าๆ ถ้าจะไม่ลดขนาดจานลงก็ต้องทำจุดยึดใหม่ใช่ไหมครับ ของ2POTนะครับ

ble-DP

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 20:45:43 »

เท่าที่ดูจากกระทู้เก่าๆ ถ้าจะไม่ลดขนาดจานลงก็ต้องทำจุดยึดใหม่ใช่ไหมครับ ของ2POTนะครับ

ถูกต้องครับสำหรับเลวิน 2 พอท

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
nic_tz

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 21:11:31 »

สงสัยว่าด้านหน้าจะลองหาของst215มาดีกว่าไหมครับ แค่เจาะรูใหม่(ไม่รู้ความแข็งแรงลดลงมากป่าว) แล้วถ้าใช้หน้าst215 กับหลัง1potจานใหญ่ ได้ไหมครับ

nic_tz

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 เมษายน 2010 10:09:12 »

ถามต่อครับ ผมไม่แน่ใจว่าของlevinรวมค่าแปลงทำแล้วจะพอกับของcaldinaที่เจาะรูใส่เลยหรือเปล่า กับอีกอย่างนึงเรื่องผ้าเบรคที่ใส่กับcaldinaกับlevinราคาต่างกันเท่าไหร่ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์