AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 05:42:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่ใช้ Blackberry กับ iPhone หน่อยครับ  (อ่าน 2836 ครั้ง)
chun
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 12:47:35 »

3G จะเอามาเล่นที่ไหนอ่ะสัมปานมันยังไม่ผ่านเลย  รัฐมันรอ..หม่ำ..กันไม่ลงตัว  ประเทศพัฒนาช้า ช้ากว่าเวียดนามอีกตอนนี้
odd
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 14:27:12 »

ใช้ทั้งสองเครื่อง เครื่องทั้ง 2 แบบ คนละโจทย์การใช้งาน เปรียบเทียบกันไม่ได้ครับ
แล้วผมก็ไม่เห็นว่า โทรศัพท์หรูๆ จะขอเบอร์สาวง่ายกว่า BB หน้าโง่ๆ ขอพินง่ายกว่าเยอะครับ เพราะเค้าไม่ต้องแจกเบอร์โทร ยังมีความเป็นส่วนตัวอยู่

เอามาทำอะไร ต้องคิดก่อน เอามาโทรอย่างเดียว iphone ไปเถอะครับ ลงโปรแกรมนู่นนี่นั่น ได้เต็มเหนี่ยว ลงโปรแกรม chat หา BB ยังได้เลย
BB ดีเพราะเอาไว้คุยในกลุ่ม คุยกันนู่นนี่นั่น ประหยัดตังค์ดี ผมเปิดโปรตัว 300 ของ AIS แค่เล่นเนตไม่ได้ เพราะเนตผมเล่นบน iphone จอใหญ่เห็นชัด

อยากได้มือถือไว้ทำอะไร หาให้ได้ก่อน ย้ำครับ BB คือ มือถือที่ทำให้ความเป็นส่วนตัวหายไป แต่ผมก็ใช้ เพราะลูกค้าใช้ เพื่อนใช้ แฟนไม่มี มีแต่น้องสาวก็ใช้ อิอิ
Iphone เป็นมือถือที่ครบเครื่องเรื่อง Entertainment โทรได้เหมือนกัน อ้ออออออ Unlimited Wifi ของ BB ถูกกว่า เพราะเสียแค่ 650 บ.

ที่เหลือไปหาเอาครับ ความต้องการของตัวเอง

SSS-101
ไม่เดิม!!!
โม!!!
แต่เจือกไม่แรง!!!
Oatmacher_cz*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 16:08:38 »

เลือกตามความเหมาะสมในการใช้งานดีกว่าครับ  เพราะทั้งสองอย่างก้อมี ข้อดี - ข้อเสียต่างกัน

ผมใช้ BB เพราะจำเป็นต้องรับส่ง Mail เป็นประจำ และ แป้น bb สะดวกในการพิมพ์อะคับ

. . . ~ *Collora Drinking Club* ~ . . .
lotto
มือเก่าหัดแข่ง

4A-GE 20V Blacktop 5MT LSD

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 17:16:42 »

เอาความคิดผม

iPhone  ผมใช้มาตั้งแต่ มันออกมาไม่เกินอาทิตย์แรก ตั้งแต่แกะเครื่องเอามาอันล็อค แล้วก็เปลีย่นไปเปลี่ยนมาตลอด 2G 3G 3GS สุดท้ายก็ขายหมด แหะๆๆ   ใช้แล้วเบื่อก็ ขาย อยู่ดีๆนึกอยากใช้มันก็อยากซื้อ เงี้ยอะครับ     ไอโฟนยอมรับ ผู้ใหญ่หลายคนติดเพราะระบบทัชสกรีนง่านรวดเร็วและตัวเลขหย่ายๆๆ    แอบพลิเคชั่นเยอะแยะ ก็ สำหรับเด็กๆซะส่วนใหญ่ ที่ชอบลองอะไรใหม่ๆ    แต่ ตอนนี้ ข้อเสียไอโฟนสำหรับผม ที่เลิกใช้ เพราะ   HARDWARE มันเปราะบางง มากก     ใช้งานไม่นานก็ ไวไฟส์ เสียบ้าง หน้าจอเป็นรอยเป้นเด้ดพิกเซล ทชสกรีนบ้างไม่ได้บ้าง  กล้องเจ็งบ้าง  เปราะบางจริงๆๆ

ใช้iPhone ถ้าเผลอทำตกพื้น  ก่อนหยิบขึ้นทำใจไว้ 50-50 ว่า  ขึ้นมา ใช้ปกติ กับ ขึ้นมา มีอะไรเสียซักอย่าง

BB สำหรับผม ไม่เคยใช้แต่เพื่อนๆใช้เยอะ ก็ลองเอามานั่งเล่นๆๆ สำหรับผม ไม่ค่อยถนัดเท่าใหร่  และผมไม่ชอบนั่ง กดแช็ต มันเสียเวลา - - " มะค่อยถนัดครับ  สำหรับ ถ้าซื้อเครื่องนอกหรือเครื่องแยกไม่รวมแพคเกจ ก็ ต้องเสียค่า  เปิด BB PIN และก็เสียค่าเล่น เน็ตอีก ต่างหาก อันนี้ก็แล้วแต่  แต่เท่าที่ดูการประกอปของเครื่องดูแน่นหนาดีสำหรับรุ่นแพงๆ ข้อเสีย อันนี้แล้วแต่คนครับ ผมเองก็มะเคยใช้ไม่รู้ว่า  มัดีหรือไม่ดีอ่าครับบบ แหะๆๆ

iphone ผมใช้มาจะสองปี ทำตัวเครื่องโหม่งโลกไป 2-3 ครั้ง มีครั้งนึงแรงจนพลาสติกกับขอบโครเมี่ยมด้านล่างเป็นรอยไปเลย แต่ก็ยังไม่มีอะไรเสียจากการตกนะครับ

มีแต่ปัญหากรอบพลาสติกด้านหลังร้าวนี่แหละ ที่ใช้ไปนานๆ จะต้องเจอกัน (3g)

เราก็แค่ 1600 เค้าแรงกว่าก็แซงไปเต๊อะ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์