AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 03:27:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง : หาโปรแกรมพาแฟนไปเที่ยวไหนดี ? / ไปมาแว้วนะมีรูปมาฝากด้วยงับ  (อ่าน 11055 ครั้ง)
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 19:37:26 »

สรุปว่า ไป ตลาดน้ำกลางดง - ฟาร์มโชคชัย - พาลิโอ ครับผม ^^

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยสำหรับความคิดเห็น

เป็นยังไงผมจะมาเล่าให้ฟังนะ หุหุ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
donut_360@CZ.18
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ชีวิตเราต้องก้าวต่อไปข้างหน้า

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 16:46:16 »

สรุปว่า ไป ตลาดน้ำกลางดง - ฟาร์มโชคชัย - พาลิโอ ครับผม ^^

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยสำหรับความคิดเห็น

เป็นยังไงผมจะมาเล่าให้ฟังนะ หุหุ

เที่ยวให้สนุกนะคับ

moo 002

[url=http://picture.in.th/id/3f050c547616e6e37f907

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 18:18:43 »

ขอให้สนุกนะครับ

ถ่ายรูปมาให้บ้างก็ดีนะครับ

เผื่อจะได้เป็นแนวทางให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆบ้าง

สุดยอด

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 18:20:58 »

^
1
1
1
1
ตัวจริง

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 13:51:46 »

หนุกมากๆๆๆ เด๋วเอารูปมาให้ดูบางส่วนนะครับ

เมื่อวานกลับมาดึก หมดพลัง เดี๋ยวลงให้ดูนะคร้าบ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 23:55:16 »

Update

หลังจากที่ได้ขอความเห็นๆของพี่ๆมาผมก้ได้ข้อสรุป ว่า...ไป ทริป ตลาดน้ำกลางดง - ฟาร์มโชคชัย -พาลิโอ

ได้ออกเดินทางจาก กทม. 9.30น. มีฝนตกนิดหน่อยที่ กทม. ขับไปเรื่อยๆ ถึง ตลาดน้ำกลางดง 12.00น. พอดี ฝนไม่มีครับโชคดีมากๆ อากาศเย็นกำลังดี  เดินเล่นตลาดน้ำสักพักเดียว เพราะมานไม่เปิดในบางส่วน ชมวิวเฉยๆ

ออกมามุ่งไป ฟาร์มโชคชัย แค่ ประมาณ 5-6 กิโลก็ถึงฟาร์มแล้ว ก็ไปหาไรหม่ำๆกัน แล้วก้ออกมา 14.00น. มุ่งไป พาลิโอ

กว่าจะถึงก็นานนิดนึง พอดีหลง 55555+ ป้ายมัยไม่ค่อยชัดเจนนะครับทางไปพาลิโอเนี่ย ทางที่ดีจับทางขึ้นเขาใหญ่นะง่ายกว่า อยู่ก่อนถึงทางขึ้นเขาไม่กี่กิโลเอง

มาถึงพาลิโอก็ จะ 4 โมง แว้ว อยากบอกว่าสวยมั่กๆ ถูกใจสุดๆ เลย ด้วยความที่ไม่เคยไปทั้งคู่ อิอิ ก้ไป เดินชมวิวถ่ายรูปกันแบบสะใจ บรรายกาศก้เป็นใจเสียจริงๆ

ร้านอาจเปิดไม่เยอะไม่เหมือนวัน เสา-อาทิด แต่ก็มีร้านเด็ด คือ ร้านเบียร์ นานาชาติ อิอิ ซดไปขวดนึงเบียร์ไรไม่รุ้เมาชมัด Lกฮ 58% ก็นั่งชิวจนร้านปิด แล้วมูฟ มา ชิมสิงห์ต่อ อิอิ

นั่งชมบรรยากาศ แบบไม่ค่อยมีผู้คนพลุกพล่าน ดูเป็นส่วนตัวมากครับ ผมอยู่ที่นั้น จนถึง 19.30น. เลยทีเดียว ถึงกลับ กทม. โดยแวะกินอาหารค่ำที่ ร้านครูต้อ ก่อนเข้ากรุงเทพครับ

ถึง กทม. อย่างปลอดภัยประมาณ 00.00น. ครับขากลับฝนเล็กน้อยครับ เลยใช้ความเร็วได้น้อย 

เอารูปมาฝากพี่ๆนิดหน่อยนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ของทุกท่านนะครับ พี่ๆในคลับนี้ช่วยเหลือได้ทุกเรื่องจริงๆ หุหุ
คำนับ

donut_360@CZ.18
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ชีวิตเราต้องก้าวต่อไปข้างหน้า

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 กันยายน 2010 00:05:02 »

^
1
1
1
1
ตัวจริง

555 นิดหน่อยอ่ะ บุ๊ค ว่าจะไปทำงาน ททท. แระ

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: 18 กันยายน 2010 13:19:30 »

บรรยากาศ ทิวทัศน์ น่าเหมาะแก่การไปถ่ายรูปเล่นมากมาย

จัดไปแน่  เต้น

ว่าแต่ไปทางไหนง่ะ  งง

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #28 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 22:26:29 »

บรรยากาศ ทิวทัศน์ น่าเหมาะแก่การไปถ่ายรูปเล่นมากมาย

จัดไปแน่  เต้น

ว่าแต่ไปทางไหนง่ะ  งง

วิ่งไปทางมวกเหล็กครับ หาทางเลี้ยว เข้าเขาใหญ่ ก่อนถึงลำตะคองนะครับ ผมหนะวิ่งเลยไปจะถึงลำตะคองแล้วเถิ่งไหวตัวทัน เลี้ยวกลับ อิอิ

ป้ายบอกทางมีอยู่ ป้ายเดียวเล้กๆ ให้สังเกตุป้าย ทางขึ้นเขาใหญ่จะง่ายกว่าจ้า แล้ว ขับ ไป กม. ที่ 17 นะครับ อยู่ซ้ายมือสังเกตุง่ายๆ เป็น อาคารสีส้มๆ ติดถนน(ไม่มีป้ายบอกอีกแล้ว) แต่อยู่ติดกับ จุลดิส สปาแอนด์รีสอร์ท สังเกตุป้าย จุลดิสจะง่ายกว่า หุหุ

ไปช่วงนี้กำลังดีนะครับ ถ้าฝนไม่ตก เดินไม่ร้อนด้วย แต่ถ้าเจอฝนนี่ไม่มีที่หลบฝนนะครับ หลังคาแทบไม่มีให้หลบ อิอิ

วันนี้ผมไปก็มีคนมาถ่ายแบบ กัน ถ่ายรูปแต่งงานกันหลายคู่เลยครับ ถ้าอยากถ่ายรุปให้ไปวัน ธรรมดาที่ไม่ใช่วันหยุดครับ จะได้ บรรยากาศแบบที่ผมไป ไม่ค่อยมีคนครับ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์