AE. Racing Club
25 ตุลาคม 2024 04:11:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายบ้านมาอยู่หมู่บ้านเก้าวัฒนาเลียบคลองทวีวัฒนา....เลยขอมาฝากเนื้อฝากตัวครับ  (อ่าน 6079 ครั้ง)
GoP'Fy
มือเก่าหัดแข่ง

รถไม่แรงแอบแซงกระดื้บๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 01:22:13 »

เมื่อเช้าตื่นตั้งแต่ ตี5.30 ออกจากบ้าน 6โมงกว่าๆ อากาศกำลังสบายๆๆ วิ่งถนนเลียบคลองทวีวัฒนา รถน้อย ตัดเข้าถนนบรมราชชนนีกำลังจะเปิดวิทยุฟัง.....ปัด...ท้ายแถวเกือบถึงหน้าป้ายน้ำพริกเผาแม่ประนอม....คิดในใจ..นี้กรูตื่นเช้าแล้วนะเนี้ย....กว่าจะได้จอดป้ายแรก สะพานพระนั้งเกล้า..0730 ป้ายต่อไปพัฒนาการ เกือบ9.30...ชีวิตคนบ้านไกล...เดี่ยวเย็นนี้เจอกันใหม่...ถนนบรมราชชนนี

วันก่อนจะไปฟิตเนส ตื่นหกโมง ออกเลยไม่อาบน้าม กะวิ่งเสร็จจะอาบฟรีที่นู่น กลับรถ ป๊าด ติดยันวงแหวน แม่เจ้า อะไรเนี่ย กว่าจะถึงเมเจอร์ เจ็ดโมงครึ่ง แป่ววว

ผมลองกะๆเวลาดู ถ้าน้าจะขึ้นคู่ขนานลอยฟ้านะ ต้องมาถึงเส้นบรม(ตรงปากทางตลาดอะ) ตอนไม่เกินหกโมงให้ได้ พอกลับรถ วิ่งไปถึงทางขึ้นคู่ขนาน ก็ประมาณ 6.10 ไม่เกินนี้ คิวยังพอไหว ไม่งั้นแย่แน่ๆเลย

แถมถ้าวิ่งข้างล่าง สายสองดันทำทางเบี่ยงอีก .. ไม่อยากไปไหนเล้ยยยย ติดเป็นกิโล

ปล. ไว้เจอกันจะทักนะครับ รถผมสีบรอนซ์เงินครับ ตูดใหญ่ๆ ทะเบียนหลังไม่มี (ไม่มีตังไปขอ) อิอิ

No one is worth your tears and the only one who is, will never make you cry.

Where there is a will, there is a way.

Whatever will be, will be.

T T

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

อย่าถือสา
Golfอ้วน_TZ*
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ถึงผมจะไม่หล่อน๊ะ แต่หัวใจผมอ๊ะหล่อมาก เอิ๊ก ๆ ...

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 10:37:09 »

ยินดีต้อนรับค่ะน้า  คำนับ  เจอกันทักทายกันได้ตลอด  เต้นระบำ  และเสาร์ไหนว่าง เชิญมาแจมกันที่ปั๊มได้เลยนะคะ  มาสนุก สนาน เฮฮา กัน   ฉลอง..

ดีครับ ยินดีต้อนรับครับ  ผมว่า มาเมา มากกว่ามั้งป้าอ้อ  เวียนหัว

ได้แค่เนียะ เมียไม่มี ตังค์ ...!!

ถึงผมจะไม่หล่อน๊ะ แต่หัวใจผมอ๊ะหล่อมาก เอิ๊ก ๆ ...

« ตอบ #22 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 10:39:33 »

ยินดีต้อนรับค่ะน้า  คำนับ  เจอกันทักทายกันได้ตลอด  เต้นระบำ  และเสาร์ไหนว่าง เชิญมาแจมกันที่ปั๊มได้เลยนะคะ  มาสนุก สนาน เฮฮา กัน   ฉลอง..

ดีครับ ยินดีต้อนรับครับ  ผมว่า มาเมา มากกว่ามั้งป้าอ้อ
ดีครับ...ยินดีครับ....ใกล้กะผมเลย เอ๋อ
บ้านพี่อยู่แถวใหนอะครับ ผม งาน อยู่ สาย 4 ครับ ม.ฉัตรมณี2ครับ

ได้แค่เนียะ เมียไม่มี ตังค์ ...!!

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 10:42:07 »

ยินดีต้อนรับค่ะน้า  คำนับ  เจอกันทักทายกันได้ตลอด  เต้นระบำ  และเสาร์ไหนว่าง เชิญมาแจมกันที่ปั๊มได้เลยนะคะ  มาสนุก สนาน เฮฮา กัน   ฉลอง..

ดีครับ ยินดีต้อนรับครับ  ผมว่า มาเมา มากกว่ามั้งป้าอ้อ
ดีครับ...ยินดีครับ....ใกล้กะผมเลย เอ๋อ
บ้านพี่อยู่แถวใหนอะครับ ผม งาน อยู่ สาย 4 ครับ ม.ฉัตรมณี2ครับ
หวัดดีทกๆคนนะครับ... อยู่หมู่บ้านเก้าวัฒนาครับ..เป็นหมู่บ้านที่มีเส้นทางลัดไปหมู่บ้านเศรฐกิจได้ครับผม...ช่วงเช้าจะออกไปทำงานทางถนนบรมยิงยาวไปลงพระปิ่นเกล้าแล้วก็ซัดต่อไปถึงถนนพัฒนาการครับ ผมชื่อ บอลนะครับ

ถ้าช่วงเช้า ยิงยาวบนถนนบรม...เราน่าจะได้เจอกันจ๊ะ..น้าบอล  ตรบมือ
ผมก้อว่าอย่างนั้น แล้ว ป้า มาจากใหน  ผมออกมาจาก สาย ใต้ใหม่ ยิงยาวบรม ไมเห้นเจอใครเลย

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 11:16:16 »

เส้นบรมฯรถติดมากครับ  ผมทะเลาะกับเเฟนเพราะการเดินทางไปทำงานที่เเสนห่วยเเตกนี่เเหละครับ

คิดเเล้วเครียด วันนี้ก็ติด ไม่รู้อะไรนักหนา ปวดสมอง
จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 11:19:21 »

เส้นบรมฯรถติดมากครับ  ผมทะเลาะกับเเฟนเพราะการเดินทางไปทำงานที่เเสนห่วยเเตกนี่เเหละครับ

คิดเเล้วเครียด วันนี้ก็ติด ไม่รู้อะไรนักหนา ปวดสมอง
ย้ายมาอยู่แถวท่าข้ามดิ ไปไหนมาไหนสะดวก ทางด่วนก้ออยู่ใก้ลๆ อิอิ
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 11:22:40 »

ย้ายมาอยู่แถวท่าข้ามดิ ไปไหนมาไหนสะดวก ทางด่วนก้ออยู่ใก้ลๆ อิอิ
คิดเเล้วคิดอีกครับพี่บ๊วย ค่าทางด่วนก็อีก 45 ไปกลับ 90 บาท

90*20 = 1800 เเล้วอ่ะครับ  ถอนหายใจ ถอนหายใจ ถอนหายใจ

(ซึ่งปกติผมก็เสียค่าทางด่วนเกือบทุกวันอ่ะครับ เซ็งๆๆๆ) 

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
48ce055
นักแข่งมือสมัครเล่น

AERACINGCLUB

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010 08:41:20 »

วันนี้ออก06.30น.ได้ขึ้นลอยฟ้าตอน0645..ถึงพระปิ่นเกล้า0730..สงสัยคนไม่ไปทำงาน ซุบซิบรอดูบอลคืนนี้หรือเปล่าหว่า..................

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์