AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 05:29:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดคับ รบกวนแนะนำผู้รับเหมาก่อสร้างดีๆ ให้นิดคับ  (อ่าน 1605 ครั้ง)
AEthrone
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 10:32:53 »

รบกวนเพื่อน ๆ สมาชิกท่านใด พอจะรู้จักผู้รับเหมาก่อสร้างดี ๆ ไม่ทิ้งงาน ช่วยแนะนำให้หน่อยสิคับ

พอดีตอนนี้กำลังต่อเติมบ้านอยุ่ และแล้วก็โดนผู้รับเหมาทิ้งงานไปดื้อๆ ทั้งๆ ที่งานยังไม่เสร็จ เนื่องจากอ้างว่าได้รับเงินไม่ครบ แต่ผมก็โอนจ่ายให้เป็นงวดๆ
ตรงเวลาตลอด เหลืออีก 1 งวดที่ต้องจ่ายตอนตรวจรับงาน  ประกาศถามไป ถามมา สรุปโดนวิศวกร(ที่เป็นคนเซ็นสัญญา) แอบฮุบเงินไป  กิน
ทำให้ตัวผู้รับเหมาเกรงว่าถ้าทำต่อไปก็จะยิ่งขาดทุน เลยทำให้ผลกรรมมาตกอยู่กับผม เป็นฟืนเป็นไฟ
ก็เลยอยากจะหาเจ้าใหม่มาทำต่อ เพราะทิ้งงานไปนาน ตกลงกันไม่ได้ซักที ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...

ตอนนี้อยากได้ผู้รับเหมาที่พอจะรับเหมาเฉพาะค่าแรงอย่างเดียว เพราะอุปกรณ์ส่วนใหญ่ก็ซื้อมาหมดแล้ว เหลือที่ต้องทำต่อก็คือ เหอๆๆ
ฉาบปูน 1 ด้าน ใน-นอก
ปูกระเบื้อง ติดบัว
ทำเคาเตอร์ครัวต่อให้เสร็จ
ติดประตู หน้าต่าง
งานฝ้าเพดาน
ไฟฟ้า

บ้านผมอยู่พระราม 2 ใครพอจะมีคนแนะนำได้ ก็รบกวนหน่อยนะคับ ตอนนี้ผมกับคนในบ้านเริ่มจะมองหน้ากันไม่ติดแล้วเพราะเรื่องนี้ เศร้า เศร้า

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ ได้โปรด.. คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

ไม่สน 7a แล้ว เปลี่ยนหัวใจใหม่ เป็น ฝาดำ ฮึ ๆ
dennish
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 10:40:39 »

ลองโทรไป 084-866-6148  ช่างคำนึงครับ
ลองคุยดูจะว่าจ้างหรือไม่เป็นอีกเรื่อง อย่างน้อยก็คงได้คำแนะนำบ้างละครับ
FIT #TZ_080#
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามัวเสียเวลากับสิ่งที่ไม่จำเป็น

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 14:31:50 »

0816393420 ปิก
ลองโทรไปครับผมการันตรีเลยครับ
จ้างไม่จ้างอีกเรื่องครับ เขาอยู่แถวๆนั้นด้วยครับ

โลกมันก็เท่าเดิมแต่ทำไมน่าอยู่น้อยลง
AEthrone
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 15:30:20 »

ขอบคุณทุกท่านครับ แล้วจะลองโทรไปนะคับ

ไม่สน 7a แล้ว เปลี่ยนหัวใจใหม่ เป็น ฝาดำ ฮึ ๆ
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 19:52:55 »

แจ้งความก่อนอันดับแรก
จากนั้นค่อยให้ตำรวจ ออกหมายเรียก
ถ้าไม่มา ออกหมายจับ

เวลาแจ้งความ เอาสัญญาว่าจ้าง โดยเฉพาะที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับการชำระเงินตามงวดงาน
และใบเสร็จรับเงินเวลาจ่ายเงินค่างวดงาน ไปแสดงกับเจ้าหน้าที่ด้วย

หรือให้ดี ถือตัวจริง และทำสำเนาให้เจ้าหน้าที่ไว้ เราเก็บตัวจริงไว้ฟัดกะมันในศาล

แต่ถ้าไม่มีหลักฐานการชำระเงิน หรือไม่มีพยานแวดล้อมยืนยันว่าชำระเงินจริง เอาผิดยากครับ

นาน ๆ แวะมาที
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์