AE. Racing Club
07 กันยายน 2024 01:12:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเครื่องเสียง  (อ่าน 1630 ครั้ง)
110UDORN
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 28 กันยายน 2014 00:06:01 »

ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากเปลี่ยนเครื่องเสียงเดิมๆ ติดรถ 110 แบบว่าอยากทำเองครับ รถใช้งานทุกวัน

ไปร้านกลัวเสียเวลางานครับ มันต้อง เจาะ ต้องปาด หรือเปล่าครับ หรือว่าซื้อของใหม่มายัดได้เลย

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ ได้โปรด..
TonYJAA
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2014 10:42:55 »

ถ้าหมายถึงฟร้อนวิทยุให้ร้านทำก็ได้ครับ หรือซื้อของไปจ้างร้านติดไม่น่าเกินชั่วโมงค่าแรงหลักร้อย
หรือเอาสนุกก็ซื้อมาติดเองครับ วิธีไล่สายก็หาในคลับเรานี่แหล่ะครับ ไม่ยากๆ อ่านหนังสือ
OAT AE101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กันยายน 2014 12:47:55 »

ต้องถามอย่างแรก สิ่งที่อยากเปลี่ยนคืออะไรเหรอครับ แล้วในรถมีอะไรแล้วอยุ่บ้าง ถ้าทำแบบสเต็ปเดิมๆๆไม่ต้องถึงขั้นเจาะ ปาด อะไรหรอกครับ เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า-หลัง ยี่ห้อดีๆหน่อยเอาเท่าขนาดเดิมจะได้ไม่ต้องเจาะเพิ่มอ่ะครับ แค่นี้ก็ฟังเพลินแล้วครับ

110UDORN
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กันยายน 2014 17:54:41 »

อยากเปลี่ยนฟร้อนครับ ของผมยังเดิมๆติดรถ เทปหาซื้อไม่ได้ล่ะครับ บางครั้งออกต่างจังหวัดคลื่นวิทยุก็ไม่ค่อยชัด มันเงียบๆเด่วหลับ
เลยอยากเปลี่ยนเป็นพวก CD MP3 กะเขามั้งครับ เอามาต่อกับลำโพงเดิมติดรถนี่ล่ะครับ พอได้ฟัง ตัวเครื่องเล่นได้มาแล้วคับ แต่
ไม่รู้จะทำยังไงให้หน้ากากมันโผล่ เพราะช่องเดิม(แผงคอนโซล)มันแคบๆเองคับ เลยสงสัยว่า มันต้องปาดให้ช่องกว้างอีกหรือเปล่า เพราะเห็นคันอื่น
มันออกมาได้ ส่วนเรื่องสายไล่เสร็จแล้วครับ รอแต่ประกอบแผงคอนโซล  ได้โปรด..
Fuse1412

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กันยายน 2014 23:04:22 »

110 เป็น 1din หนิครับ ต้องได้เครื่องเล่นมาเป็น 1din พอดี มันจะลงคอนโซลพอดีเลย

ไม่ต้องตัด เจาะ ไรเลยครับ

แต่ถ้าได้มาเป็น 2din ละก็ สงสัยคงต้องเอามาไว้ด้านล่างแล้วละครับ  ร้อนๆๆ
เคลิ้มสมาคม ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กันยายน 2014 09:02:30 »

ทำเองได้ครับ ไม่ยาก อาจต้องปาดมุมนิดๆ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
110UDORN
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กันยายน 2014 23:19:43 »

ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ เดี๋ยวจะลองทำดูคับ  คำนับ
TonYJAA

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2014 06:08:41 »

ถ้าฟร้อน 1 din ทั่วไปก็ยัดได้เลยนี่ครับ ยื่นมากน้อยเลื่อนที่ขายึดเอา(บางรุ่นนะครับ)
SAILOM
นักแข่งมือสมัครเล่น

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2014 13:41:44 »

อยากเปลี่ยนฟร้อนครับ ของผมยังเดิมๆติดรถ เทปหาซื้อไม่ได้ล่ะครับ บางครั้งออกต่างจังหวัดคลื่นวิทยุก็ไม่ค่อยชัด มันเงียบๆเด่วหลับ
เลยอยากเปลี่ยนเป็นพวก CD MP3 กะเขามั้งครับ เอามาต่อกับลำโพงเดิมติดรถนี่ล่ะครับ พอได้ฟัง ตัวเครื่องเล่นได้มาแล้วคับ แต่
ไม่รู้จะทำยังไงให้หน้ากากมันโผล่ เพราะช่องเดิม(แผงคอนโซล)มันแคบๆเองคับ เลยสงสัยว่า มันต้องปาดให้ช่องกว้างอีกหรือเปล่า เพราะเห็นคันอื่น
มันออกมาได้ ส่วนเรื่องสายไล่เสร็จแล้วครับ รอแต่ประกอบแผงคอนโซล  ได้โปรด..

อารมณ์เหมือนผมตอนแรกเลยครับ

ผมเอารถมาทำที่ ROCKET SOUND เปลี่ยนเครื่องเล่น เปลี่ยนลำโพงหน้า หลัง ใหม่ แจ่มขึ้นเยอะเลยครับ แถมมีโปรโมชั่นให้ 0% 10 เดือนครับ

รายละเอียดลองดูครับ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=142374.msg3087999#msg3087999

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์