AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 04:23:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยวขาวในกันชน ae92 มีขายหรือต้องแปลงมาใส่หรอครับ  (อ่าน 4484 ครั้ง)
comeon
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 09:51:48 »

ไฟเลี้ยวขาวในกันชน รุ่นae92 เห็นมีแต่สีส้ม แต่เห็นบางคันใส่สีขาวจึงอยากใส่มั่ง ไม่ทราบว่าจะหาได้จากที่ไหนหรอครับ ขอบคุณครับ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 10:22:13 »

ผมเคยมีครับ  ตอนที่ซื้อ GTi คันที่สาม มา พี่เจ้่าของรถ เค๊าแถม มาให้ด้วย   มันเป็นของแต่ง มั๊งครับ  เพราะ ขนาด เหมือนกันแ่ป๊ะ แต่เป็นสีขาว

แต่ผม ก็ ไม่รู้ว่า มีขายที่ไหน เคยเห็นใน yahoo แต่มันเป็น ของ เลวิน92 แต่ คาดว่า น่าจะใส่กันได้ครับ

http://page.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/130670118

Hanuy90@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 10:27:42 »

ไม่รู้เหมือนกันคับว่ามีขายที่ไหน แต่มีรูปให้ ลองดูคับ
ตามลายเซ็นเลย คันซ้าย เดิมไฟเลี้ยวสีส้ม คันขวาไฟเลี้ยวขาวคับ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 10:39:53 »

ผมเอาอคิลิกมาดัดเอาครับ ใจร้อนไม่ค่้อยส่วยเท่าไร

comeon
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 11:01:01 »

รอคน ใส่มาตอบ อิอิ
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 11:04:58 »

คลองถม ครับ

ใส่แล้วประมาณนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2010 11:16:37 โดย boyclubae » บันทึกการเข้า

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 11:06:57 »

ใครเจอ แหล่งซื้อ ในไทย ไม่แพง ก็ บอกๆ กันบ้างนะ Smiley
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 11:07:24 »

คลองถม ครับ

ราคาประมาณ เท่าไร ครับ Smiley
boyclubae

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 11:10:34 »

ราคาไม่แน่ชัด ครับ ผมซื้อต่อกันชนเค้ามาอ่ะครับ มันติดไฟขาวมา เค้าบอกซื้อมาจากคลองถมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2010 11:17:34 โดย boyclubae » บันทึกการเข้า

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 11:13:13 »

ราคาไม่แน่ชัด ครับ ผมซื้อต่อกันชนเค้ามาอ่ะครับ มันติดไฟขาวมา เค้าบอกซื้อมาจากคลองถมครับ

ขอบคุณครับ   พอดี ของญี่ปุ่น ท่าทางจะแพง เลย ว่าจะหา ของในประเทศ เรานี่ละครับ ไฟขาวๆ ก็ สวยดี ครับ

แว่บๆ ว่า น้อง NEW. ใส่อยู่เหมือนกันนะ
N o a h

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 11:24:31 »

ตอนนั้นเดินหาซื้อที่คลองถม ยี่ห้อ DEPO  เมื่อ 6 ปีที่แล้ว  ราคาคู่ละ 500  ใส่กล่อง มาครบหมด งานดีใช้ได้เลย ผมเอามาเปลี่ยนแค่เลนส์ กะหลอดไฟ  เห็นมันใส ขาวๆ ดี ผมเลยยัดใส่ สโตปไลท์ ไปอีกข้างละดวง   เก๋ๆ ดี 
comeon
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 11:44:15 »

นอกจากคลองถมแล้ว หน้าซื้อขาย มีคนขายไหมครับ
ตรงรุ่นจริงๆของมันไม่มีใช่ไหมครับมีแต่แปลงมาใส่หรอครับ
N o a h

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 12:09:41 »

นอกจากคลองถมแล้ว หน้าซื้อขาย มีคนขายไหมครับ
ตรงรุ่นจริงๆของมันไม่มีใช่ไหมครับมีแต่แปลงมาใส่หรอครับ

ที่เห็นมีขาย  เป็นของรุ่น กันชน92  ไม่ต้องแปลงใส่ ถอดใส่ ได้เลย  งานของยี่ห้อ DEPO ผมว่าโอเคดีนะ  190E พวกไฟเลี้ยวสีขาว เอามาใส่ตั้งนานแล้ว ก็ไม่เห็นมีน้ำเข้า หรือสีเปลี่ยนไปเลย    ลองเดิน หาหรือถาม ตามร้านที่ขาย พวก ไฟงานไต้หวัน  ร้าน ใหญ่ๆ   อ่ะครับ อาจจะมีเก็บๆไว้อยู่     ลองถามๆ ร้าน TRC ดู สิ ไม่รู้มีงานตัวนี้เก็บไว้รึเปล่า   ผมไม่แน่ใจว่า งานไต้หวัน บางชิ้นที่เอามาขาย มันอยู่ที่ความนิยมด้วย ถ้าเค้ามาขายล๊อตใหญ่ล๊อตนึงแล้ว ดูขายไม่ดี อาจ จะไม่สั่งมาขายอีก อะไรประมาณเนี้ย นะ    ของไม่แพงซื้อเก็บไว้เปลี่ยนเล่นๆ ก็ดี ครับ
N o a h

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 12:11:41 »

ผมเคยมีครับ  ตอนที่ซื้อ GTi คันที่สาม มา พี่เจ้่าของรถ เค๊าแถม มาให้ด้วย   มันเป็นของแต่ง มั๊งครับ  เพราะ ขนาด เหมือนกันแ่ป๊ะ แต่เป็นสีขาว

แต่ผม ก็ ไม่รู้ว่า มีขายที่ไหน เคยเห็นใน yahoo แต่มันเป็น ของ เลวิน92 แต่ คาดว่า น่าจะใส่กันได้ครับ

http://page.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/130670118

ของเลวิน ใส่ด้วยกันไม่ครับ ตาโช  ของญี่ปุ่นอาจจะดูออกรมดำ นิดๆ  แต่งานไต้หวัน จะออก ขาวใส ครับ ชิ้นงาน หนา และแข็งแรงดี ใช้ได้ทีเดียว
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 12:42:10 »

เป็นของไต้หวัน ใส่แทนไฟเดิมได้พอดีเป๊ะๆ ครับ
ใส่อยู่ชนแตกไปแล้ว กว่าจะหามาใส่ใหม่ได้ลิ้นห้อยเลย  ถอนหายใจ
เมื่อก่อนมีขายที่คลองถมคู่นึงไม่กี่ร้อย ตอนนี้ต้องไปหาตามร้านขายของแต่ง
ราคาก็แรงแบบของแต่งเลยครับ (แพงกว่าคลองถมเกือบเท่าตัว)

ที่ถามๆ ร้านในคลองถมบอกว่าคนไม่ค่อยซื้อกัน ผู้นำเข้าเลยไม่ได้สั่งเข้ามา
พอถามว่าแล้วจะสั่งเอาเข้ามาอีกไหม ร้านบอกว่าให้รออย่างเดียวครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
New.

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 12:47:17 »

ขอบคุณครับ   พอดี ของญี่ปุ่น ท่าทางจะแพง เลย ว่าจะหา ของในประเทศ เรานี่ละครับ ไฟขาวๆ ก็ สวยดี ครับ

แว่บๆ ว่า น้อง NEW. ใส่อยู่เหมือนกันนะ

พี่โชครับ ถ้าหาของได้ตอนนี้ราคาอาจจะสูสีของญี่ปุ่นเลยนะครับ
ที่ผมไปเดินๆ หาเจอแต่ 7-8 ร้อยขึ้น ปาดเหงื่อหลายรอบกว่าจะตัดสินใจซื้อครับ
คู่เก่าซื้อคลองถม 4 ร้อยกว่าบาทเองครับ ซุบซิบ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 12:51:39 »

อ่า.. เพื่อความสวย ต้องยอม  ฮ่าๆๆ
comeon
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 13:09:07 »

ขอบคุณนะครับ แหะ.. แหะ..
New.

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 18:12:12 »

ของเลวิน ใส่ด้วยกันไม่ครับ ตาโช  ของญี่ปุ่นอาจจะดูออกรมดำ นิดๆ  แต่งานไต้หวัน จะออก ขาวใส ครับ ชิ้นงาน หนา และแข็งแรงดี ใช้ได้ทีเดียว

อ่อ.. ตามน้าโนเลยครับ จากรูปเป็นของเลวินทรงไม่เหมือนกับ 92 บ้านเรานะครับ
ส่วนของไต้หวันงานก็ใช้ได้เลย จอดรถตากแดดเป็นปีๆ ก็ไม่หมอง ไม่เหลืองครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์