AE. Racing Club
28 มิถุนายน 2024 13:10:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝ่าโปงหน้าดำ ต้องแจ้งมั้ย  (อ่าน 3246 ครั้ง)
iPuNN (ปั้น)
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 12:54:52 »

แล้วอย่างของผมละ กันชน หน้า+หลัง สีดำ คนละสีกับตัวรถต้องแจ้งไหมคับ เนี้ย
อันนี้เดิมโรงงานใช่ไหมครับ

เดิมโรงงานเลยคับ แต่ในเล่มลงไว้ว่าสีทองอย่างเดียว

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
earth-osk
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 14:21:42 »

สบายใจตอนโดนตรวจก็แจ้ง อยากวัดใจก็ไม่ต้องจ้าอิอิ

ค่าแจ้ง ถ้าจำไม่ผิดไม่น่าเกิน 300 นะ

ปล. ฝาสวยดี ได้มาเท่าไรนิ

ราคาก้ประมาณท่พี่บอกแหละครับ3900+ทำสีดำ400+กิ๊บล๊อค800(omยเคฟล่า)=5200ครับ แพงไปนิดนะผมว่าและไปเอาสะไกลด้วย

จิงๆผมก็ใส่มาได้เดือนนึงแล้วเพิ่งจะโดนเรียก และก็โดนแถวบ้านด้วยซึ่งขับผ่านทุกวัน ถ้าจะหิวแหละครับ
คิดว่าจะแจ้งดีมั้ยเดี่ยวรอฝาท้ายเป็นไฟเบอ เคฟล่าก่อง ค่อยแจ้ง 5555+

ไม่แจ้งก็ได้..(ถ้าคิดว่าพูดให้ พี่เค้า ปล่อยได้)
แต่แจ้งก็ยิ่งดี (เพราะไม่ต้อง ไปพูด อ้อนวอน หรือ อะไรทั้งนั้น เพื่อให้เค้าปล่อย)

ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับคน เรียกตรวจ นั้นแหละ...นะ..ว่าเค้าจะปล่อยหรือไม่ปล่อย จะปรับหรือไม่ปรับ .....

โชคดีนะน้อง..รถสวยขึ้นเยอะเลยนะนั้น....

ปล...แต่พี่แจ้ง ไว้ถูกต้องทุกอย่าง ฮ่าๆๆๆ......ไม่อยากไปพูดอะไรมาก เพราะพูดไม่เก่ง...แค่ยื่นสำเนาให้ก้พอ...จบ....อิอิ
จิงๆรถผมก็ไม่ได้สวยอะไรขึ้นหลอกครับพี่ ต่างจากเดิมแค่ฝาโปงหน้า ล้อ เบาะ พวง แค่นั้นเองครับ นอกนั้น ยังเหมือนเดิม ยังไม่มีซันรูฟ ยังไม่มีอะไรอีกหลายๆอย่าง รออีกไม่กี่เดือนทำงานก่อนเพ่  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2010 14:34:34 โดย earth-osk » บันทึกการเข้า
earth-osk

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 14:23:13 »

แล้วอย่างของผมละ กันชน หน้า+หลัง สีดำ คนละสีกับตัวรถต้องแจ้งไหมคับ เนี้ย
อันนี้เดิมโรงงานใช่ไหมครับ

เดิมโรงงานเลยคับ แต่ในเล่มลงไว้ว่าสีทองอย่างเดียว
จิงๆของผมมันก็กันชนหน้า+หลัง ดำนะ ในเล่มแจ่งว่าสี บอร์นเมาอะไรซักอย่างหรือสีเทา เนียแหละครับ และปัจจุบันได้ทำเป็น สีบอร์นทั้งคัน
aj dvd

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 15:12:45 »

เด๋วนี้อย่าไปเถียงเลยคับ ไงก็โดนจับ อยากสบายใจแจ้งเปลี่ยนโลด
แต่ผมเปลี่ยนเป็นสีเดียวกะรถละ โดนตำหลวดสอยมา และดูๆแล้วสีดำไม่ค่อยสวยเท่ากับสีเดียวกัน
จะให้ดีเป็นแคฟล่าไปเลยจะดูดีกว่าพ่นดำนะ (คห.ส่วนตัว)
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 17:18:41 »

ผมแจ้งครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
iamangels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 กันยายน 2010 22:38:02 »

ใน กทม. น่าจะโดนเพราะกฏหมายใหม่ออกมาแล้วว่าต้องแจ้ง    แต่ตามต่างจังหวัด  พี่ตำหนวดเขาไม่ค่อยเคร่งครัดเรื่องนี้เท่าไหร่ ถือว่าหยวนๆกันไปเลยไม่จับตรงนี้   ฝาหน้า-หลังผม คนละสีกะรถ ไม่เคยโดนซะทีอ่ะครับ  ต่างจังหวัดนะไป   ขอนแก่น-สารคาม-กาฬสินธุ์-หนองคาย-สกลนคร-หนองบัวลำภู  ยังไม่เคยโดนข้อหานี้

มันอยู่ที่ดวงน่ะพี่

เพราะกฎหมายไทย ใช้เหมือนกันทั่วประเทศ ไม่ยกเว้น ต่างจังหวัด หรือ กรุงเทพ

แต่อยู่ที่ดวงมากกว่า

ถ้าใครว่างก็ไปแจ้ง เพื่อ ความสบายใจ
angtuanaekung

aloha

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 12:29:10 »

แจ้งไว้ครับ ให้ตำรวจ(สน อื่นๆ ที่ไม่ใช่ zone เรา ถิ่นเรา) หน้าหงายไป  เป็นฟืนเป็นไฟ  สะใจว่ะ  ฮิฮิ
ไอของ zone เราๆท่านๆ ผมว่าตำรวจเค้าเห็นจนน่าจะจำได้แล้วอ่ะ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์