AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 06:34:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาผลที่ใส่ตัวกระจายแรงเบรค 101 (ที่เค้าว่าตรงรุ่น) สำหรับดรัมเป็นดิส มาฝาก  (อ่าน 9799 ครั้ง)
m@m_LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ก้อแค่FE 6เกียร์

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 20:51:03 »

แล้วอย่างนี้รถเดิมๆ

ถ้าไปใส่ตัวกระจายเบรคมันจะดีขึ้นไมฮับ

รือต้องเปลี่ยนดรัมเปนคิส

เพราะรถผมเปนดรัม
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 20:04:15 »

ขออนุญาติขุดกระทู้ที่ผมคิดว่ามีความรู้น่าศึกษาขึ้นมานะคับ

เพื่อนๆบางคนอาจจะไม่ได้เคยดูคับ

ขอบคุณคับ สุดยอด

AE has brought us to MEET

iamangels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 20:20:44 »

ตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรค มันติดตรงไหนหลอครับ

พอดีไปใส่ดิสหลังมา แล้วซื้อมาด้วย

ช่างบอกว่ามีแล้ว อยูํ่ด้านขวาหลัง รางหัวฉีด แถวๆนั้น
ในห้องเครื่อง อะ

ผมจึงอยากรู้ ว่าต้องติดที่ไหน อีกหลอครับ
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #23 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 20:34:49 »

ตรงๆนะ ผมเคยฝ่ามาเล่นแล้วนะ ทุกอย่าเหมื่อนกันหมดครับ ต่างกันที่รูขาออกไปช่องหลัง ใหญ่กว่ากันครึ่ง มม.ได้

ที่เปลี่ยนแล้วรู้สึกว่าดีขึ้นนั้นนะ ผมว่ามันเป็นผลจากน้ำนเบรคและการไล่ระบบน้ำมันเบรดมากกว่า

ปกติอายุน้ำมันเบรค ใช้งานต้องเปลี่ยนทุก 50,000 กม. หรือ 1 ปีครั้ง

ไม่เชื่อใครยังไม่ได้ใช้ลองไปไล่น้ำมันเบรคเก่าออกให้หมดแล้วเติมของใหม่ลงไป แล้วไล่ดีๆ เบรคดีขึ้นทันตาเห็นครับ

น้ำมันทุกชนิด จะดูดความชื่นมาสะสม ในตัว หากมันอิ่มตัว คุณภาพมันก็ด้อยลงไปครับ

farm_p
นักแข่งมือสมัครเล่น

SSS inside

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 20:56:54 »

ตรงๆนะ ผมเคยฝ่ามาเล่นแล้วนะ ทุกอย่าเหมื่อนกันหมดครับ ต่างกันที่รูขาออกไปช่องหลัง ใหญ่กว่ากันครึ่ง มม.ได้

ที่เปลี่ยนแล้วรู้สึกว่าดีขึ้นนั้นนะ ผมว่ามันเป็นผลจากน้ำนเบรคและการไล่ระบบน้ำมันเบรดมากกว่า

ปกติอายุน้ำมันเบรค ใช้งานต้องเปลี่ยนทุก 50,000 กม. หรือ 1 ปีครั้ง

ไม่เชื่อใครยังไม่ได้ใช้ลองไปไล่น้ำมันเบรคเก่าออกให้หมดแล้วเติมของใหม่ลงไป แล้วไล่ดีๆ เบรคดีขึ้นทันตาเห็นครับ

น้ำมันทุกชนิด จะดูดความชื่นมาสะสม ในตัว หากมันอิ่มตัว คุณภาพมันก็ด้อยลงไปครับ
สุดยอด
earth-osk
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 21:03:53 »

สุดยอด
ตามนั้น ครับ ก่อนไป ตจว. ผมก็ เปลี่ยนใหม่ แต่ไม่ได้ไล่ใหม่ยังดีขึ้นมาเยอะเลย ถ้าทำครบๆ ตามพี่ ม่อลบอก ทำให้ครบๆ มันคงดีขึ้นมากมาย
โดยส่วนมาก จะแค่เจรีย จาน กับเปลี่ยนผ้าเบคร ถ้าให้ดี ถ่ายออก ทุกครั้บที่ทำการเจรียจานและเปลี่ยนผ้าจะ ดีขึ้นมากในเวลาเบรค

มันสวดยอดมากเลยน้า
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์