AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 05:22:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถใครติดตั้งจอ stack บ้างครับ  (อ่าน 5355 ครั้ง)
j101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 02 กันยายน 2010 19:21:49 »

ใส่แล้วเป็นไงบ้าง จอ stack

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 19:51:23 »

More  Zest
JO_Zest
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 21:00:16 »

More  Zest

ใครอะน้า ไม่รู้จัก

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม
Worksbell Thailand
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 03:35:28 »

Tech Design เป็นตัวเเทนจำหน่าย STACK  อยู่ครับ

ผมว่าเป็นจอที่ใช้งานได้ตรงดีครับ เพราะเป็นจอเดียวที่เป็นเข็มไม่ใช้ Digital  รวมถึงการติิดตั้งที่ไม่ต้องไปยุงกับกล่อง ECU  มีเพียงSpeedSensor เส้นเดียวเท่านั้นครับที่ต่อพวงเข้าหน้าจอ นอกนั้น Sensor ทั้งหลายต่อเขาตามจุดที่เราจะวัดค่าได้เลยซึ่งในชุดก็มีครบอยู่แล้วครับ ส่วนถ้ามครจะเอาไปวิ่งสนาม ผมว่า STACK  มี
Function Stack Predictive Lap Time System มาตรฐานใหม่ของ real time driver display technology
แสดงข้อมูลถึงคนขับด้วยความแม่นยำ อัพเดท และคำนวณเวลาของรอบต่อไปอย่างต่อเนื่องว่า
จะใช้เวลาเท่าไหร่ในรอบต่อไป โดยคำนวณจากตำแหน่งปัจจุบันของรถ เทียบกับเวลาที่ดีที่สุดของรอบที่ผ่านมาซึ่งจะรู้เวลาดีที่สุดของรถจากจุดปัจจุบันไปยังจุดสิ้นสุด ด้วยการประมวลผลทั้งสองอย่างนี้จึงสามารถแสดง predicted lap timer

http://www.facebook.com/home.php?#!/photo.php?pid=289583&id=100000350170489&fbid=148522035169468&ref=mf

ผมว่าไม่ต้องยุ่งนากกับเกจวัดหลายตัว เเละไม่ต้องมองตัวเลขที่เป็น Digital  สะอาดตาสะดวกด้วยครับ ราคาไม่เเพงมากเท่าไรถ้าเทียบกับซื้อเกจวัด 5-6 ตัว

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=58354.0

Show aof
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 10:26:07 »

Tech Design เป็นตัวเเทนจำหน่าย STACK  อยู่ครับ

ผมว่าเป็นจอที่ใช้งานได้ตรงดีครับ เพราะเป็นจอเดียวที่เป็นเข็มไม่ใช้ Digital  รวมถึงการติิดตั้งที่ไม่ต้องไปยุงกับกล่อง ECU  มีเพียงSpeedSensor เส้นเดียวเท่านั้นครับที่ต่อพวงเข้าหน้าจอ นอกนั้น Sensor ทั้งหลายต่อเขาตามจุดที่เราจะวัดค่าได้เลยซึ่งในชุดก็มีครบอยู่แล้วครับ ส่วนถ้ามครจะเอาไปวิ่งสนาม ผมว่า STACK  มี
Function Stack Predictive Lap Time System มาตรฐานใหม่ของ real time driver display technology
แสดงข้อมูลถึงคนขับด้วยความแม่นยำ อัพเดท และคำนวณเวลาของรอบต่อไปอย่างต่อเนื่องว่า
จะใช้เวลาเท่าไหร่ในรอบต่อไป โดยคำนวณจากตำแหน่งปัจจุบันของรถ เทียบกับเวลาที่ดีที่สุดของรอบที่ผ่านมาซึ่งจะรู้เวลาดีที่สุดของรถจากจุดปัจจุบันไปยังจุดสิ้นสุด ด้วยการประมวลผลทั้งสองอย่างนี้จึงสามารถแสดง predicted lap timer

http://www.facebook.com/home.php?#!/photo.php?pid=289583&id=100000350170489&fbid=148522035169468&ref=mf

ผมว่าไม่ต้องยุ่งนากกับเกจวัดหลายตัว เเละไม่ต้องมองตัวเลขที่เป็น Digital  สะอาดตาสะดวกด้วยครับ ราคาไม่เเพงมากเท่าไรถ้าเทียบกับซื้อเกจวัด 5-6 ตัว

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=58354.0

อิอิ มาเองเลย ใส่แล้วหล่อ ๆ เลย ตัวเดียวครบๆเลยครับ

มอไซด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2010 10:32:20 โดย Show aof » บันทึกการเข้า
Worksbell Thailand
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 20:24:21 »

^_^

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 21:33:44 »

คนใช้รถ ธรรมดา ไม่มีใครเค๊าใช้หรอกครับ เกจ์ เนี่ย  ฟันธง  เพราะ ค่าตัวมันแพง  รถบ้าน ไม่ใช่รถสนาม ที่ต้องใช้ ของอะไรเทือกๆ นี้  มันเกินความจำเป็นครับ

ต้องพวก เหลือ จริงๆ  ครับ  เช่น นก TRD ที่ใส่ เป็นคนแรก ใน เออี  คนนี้ ก็เหลือ  จะแต่งอะไร ก็ คัดแต่ ของดีๆ ครับ  แบบนั้น ว่ากันไม่ได้ครับ Smiley
odd
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 22:48:47 »

ผมเชื่อว่าในเออีมีคนใส่ Defi 6 ตัว.....นะครับ

ขอบอกว่า ราคาเท่ากันเลย(Defi รุ่นใหม่ล่าสุด) วัดได้เหมืิอนกัน อยู่ที่เราจะเอา sensor ไรใส่ลงไปบ้าง
Stack เพิ่มการคำนวนความสิ้นเปลือง บอกแบต บอกเวลาที่ใช้ บอกห่านเหวอะไรอีกหยุบหยับไปหมด(เยอะไป) ฯลฯ
ตัวห่วยสุด ทำได้มากกว่า Defi ครับ ฟันธง เช่นกัน

ขออภัยที่ออกความเห็นขัดใจ อ้อออ ผมไม่ได้ใส่ครับ ไม่มีตังค์ และไม่ได้รู้จักกับคนขายด้วย แต่...แค่แสดงความเห็นครับ
ไหนๆ ตัวแทนจำหน่ายก็มาแล้ว ทำราคาให้เท่า Aim ไม่ได้เหรอค๊าบบ Stack แพงจัง

SSS-101
ไม่เดิม!!!
โม!!!
แต่เจือกไม่แรง!!!
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 01:51:57 »

คนใช้รถ ธรรมดา ไม่มีใครเค๊าใช้หรอกครับ เกจ์ เนี่ย  ฟันธง  เพราะ ค่าตัวมันแพง  รถบ้าน ไม่ใช่รถสนาม ที่ต้องใช้ ของอะไรเทือกๆ นี้  มันเกินความจำเป็นครับ

ต้องพวก เหลือ จริงๆ  ครับ  เช่น นก TRD ที่ใส่ เป็นคนแรก ใน เออี  คนนี้ ก็เหลือ  จะแต่งอะไร ก็ คัดแต่ ของดีๆ ครับ  แบบนั้น ว่ากันไม่ได้ครับ Smiley
ไอ้เกจที่ตานี่ตอบ น่าจะหมายถึง stack แหละครับ

จริงๆผมก็อยากใส่นะ แต่สู้ราคาไม่ไหวจริงๆ ไว้ถ้าไปแข่ง supercar อาจจะต้องกลั้นใจซื้อ(มือ2อยู่ดี)

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์