AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 02:15:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ด้วยครับ จะซ่อมมือเปิดประตูด้านนอก AE110  (อ่าน 4040 ครั้ง)
Rata
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 23:33:18 »

ผมอยากทราบวิธีถอดมือเปิดประตูหน้าด้านซ้าย มันหักแล้วครับ ซื้ออะไหล์มาแล้วครับ แต่ถอดไม่ได้ครับ
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ( มีรูปประกอบด้วยยิ่งดีเลยครับ )
ขอบคุณครับ
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 15:05:54 »

ผมใช้ AE100 ประตูธรรมดาไม่ใช่ไฟฟ้าครับไม่รู้เหมือนกันรึเปล่า
ต้องถอดแผงด้านในก่อน ขันสกรูเกลียวปล่อยที่ด้านเปิดด้านใน หาที่มือจับด้านในก็น่าจะมีสกรูเหมือนกันนะครับ ใช้ไขควงแบนค่อยๆแงะตรงขอบ จากนั้นค่อยดึงแผงประตูออก แล้วยกขึ้นเพื่อเอาออกจากที่กดล็อคประตู หลังจากเอาแล้วมองไปที่ที่เปิดด้านในจะมีน็อต เบอร์ 10 ประมาณ 2-3 ตัว(ไม่แน่ใจทำนานแล้ว) ถ้าใช้ไขควงที่เป็นบล็อคด้ามยาว (ซื้อได้ตามร้านพวกบางไผ่ประมาณ 100 บาท และตลาดนัดใหญ่จะมีร้านขายเครื่องมือช่าง) ขันเลย ถอดออก เอาของใหม่ใส่(ทำความสะอาดก่อนนะและอีกอย่างฉีด Sonax เข้าไปตาม น๊อตและพวกเหล็กสปริงต่างๆ แบบไม่ต้องกั๊ก) ทำแบบเดิมเหมือนตอนถอดครับ  

หมายเหตุ : ถ้าให้ดีให้ช่างใส่ดีกว่าประมาณ 150-250 บาท สบายใจนั่งกระดิกเท้า สอบถามข้อมูลอย่างเดียว  เผื่อไว้ใส่เองคราวหน้าถือว่าให้ค่าครู พวกอู่เครื่องมือถึง ประสบการณ์เพียบบางทีมี Taip บอกเราด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2010 11:21:41 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์