AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 04:54:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างตู้แอร์  (อ่าน 1900 ครั้ง)
A LEK
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 14:12:34 »

ตอนนี้ผมอยากล้างตู้แอร์ครับ แอร์มันหมดแล้ว ช่วยแนะนำวิธีนิดนึงครับ ขอรูป+คำอธิบายน๊ะครับ พี่ๆ ท่านใดร้อนวิชา อยากปล่อยของบ้าง รบกวนด้วยน๊ะครับ หยุดหลายวันอะครับ ขอบคุณมากๆน๊ะครับ ปล่อยพลัง
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 15:10:41 »

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=66325.0

ได้แค่นี้อ่ะครับ แหะ.. แหะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2010 15:29:59 โดย ntp @ WZ » บันทึกการเข้า
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 19:09:24 »

ผมชื้อตู้เก่าเเอร์เก่าญ๊ปุ่นไส่ดีเลยครับมีกรองฝุ่นด้านในเเต่ ขายึดน๊อดไม่ได้เลยตัดเชื่อมเอา ดีกว่าสบายใจครับ ทุกอย่างเหมือนกันหมด เเต่ผิดที่ยึดรูน๊อดต่างกัน ถึงเวลาก็เอาออกมาเป่า
cat
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

หอยน้อยๆๆๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 19:22:36 »

มันจะยุ่งนะครับพี่ ต้องแวกเติมน้ำยาอีก ต้องมีอุปกรณ์ ไหนจะเกย์ปล่อยน้ำยาอีกครับ แต่ถ้ามี ก็ตอนปล่อยน้ำยาทิ้งค่อยๆๆปล่อยนะครับ
เดี๋ยววาวล์มันจะเสียครับ ก็แค่ถอดเก๊ะ ถอดพัดลม ถอดตู้ ครับ ถ้ามีปืนยิงน้ำก็ฉีดตู้แอร์ อุปกรณ์ทั้งหมด สำคัญตอนประกอบต้องเช็คพวกโอริงให้ดีนะครับ
ใส่เพี้ยนนิดเดียวรั่วแน่ๆๆครับ ลองดูครับ เพาะเคยอยู่ร้านแอร์ครับ

AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 20:53:40 »

ล้างตู้ถอดก็ต้อง เเว๊คไหม่อยู่แล้วนี่ครับผม พอเข้าใจระบบ ปล่อยน้ำยาเเอร์ มากไปก็วาล์ว ในตู้เสีย เข้าใจครับ เห็นถอดมาล้าง ใหม่ยังไงก็ต้องทำใหม่หมดดีกว่า ล้างระบบครับ ไม่สะอาด ไม่นานคอมก็พังอีก
cat
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

หอยน้อยๆๆๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 21:26:50 »

ถ้าล้างทั้งระบบก็แนะนำเข้าร้านดีกว่าครับ ต้องไล่น้ำมันอีก ไหนจะเติมน้ำมันคอมอีก เติมมากคอมก็มีสิดเน่า หาร้านที่ไว้ใจได้หน่อยครับ
เห็นโดนมากันหลายรายแล้วครับ สู้ๆๆๆ

AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 21:31:44 »

ถ้าล้างทั้งระบบก็แนะนำเข้าร้านดีกว่าครับ ต้องไล่น้ำมันอีก ไหนจะเติมน้ำมันคอมอีก เติมมากคอมก็มีสิดเน่า หาร้านที่ไว้ใจได้หน่อยครับ
เห็นโดนมากันหลายรายแล้วครับ สู้ๆๆๆ
เรื่อ่งนี้จริงครับ คนไม่รู้ระบบ เเต่ผมทำเองครับ ทำเสร็จเดินระบบ เเค่ไปร้านให้มันเเว๊คกะเติมน้ำยาเเอร์ 700 บาทพอครับ ค่าเเรงเราทำเองประหยัดได้เยอะ ลองทำเองครับระบบเเอร์คือ ระบบปิด ถ้าเเอร์ไม่เย็น น้ำยารั่วก็คือ ระบบรั่ว ระบบเเอร์ต้องไม่รั่่ว ไม่ต้องเติมน้ำยาเเอร์เลยครับ น้ำมันคอมเเอร์ 134 ก็ต้องเติม 134 นะ บางร้านมั่วเติม น้ำมันเบอร์12 ให้ เค้าบอกไช้ได้  ไช่ได้ครับเเต่ไม่นาน ร้านนั้น ไม่ต้องไปเข้าครับ ขับไปหาร้านอื่นทำ
A LEK
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 14:21:59 »

คือท่อแอร์ของผม มันมีข้อต่อที่มุนเข้าหากันอยู่ 1 ช่วง ผมดูแล้วว่าทำไมต้องมีต่อ ผมจะตัดแล้วเชื่อมเลย นำยา + นำมันคอมมันรั่วอะครับ  ร้านเชื่อมพอรู้จักไหมครับ ผมอยู่พระราม2 ครับ ขอบคุณครับ
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 14:24:05 »

หาร้านรับทำท่อไอเสียครับ  แล้วถามเค้าว่าเชื่อมท่ออะลูได้มั้ย

ถ้าเชื่อมได้  ก้อเชื่อมเลยครับ   เพราะผมก้อไปเชื่อมร้านท่อไอเสียแถวกระทุ่มแบนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์