AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 05:05:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าถ้าบิดกุญแจไปที่ออน และปลักเป็นปกติพัดลมหม้อน้ำจะมีโอกาสหมุนป่าวครับ  (อ่าน 1719 ครั้ง)
OffSpeed <Sz>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~~ ก็แค่ Fe ~~

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 17 มกราคม 2011 22:14:13 »

??

thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 22:17:31 »

จิงๆไม่น่าหมุนนะคับ เพราะเมื่อถึงอุณหภูมิมันจะทำงานเองอะคับ

รถผมแรกๆก็ตามอุณหภู ติดดับเอง  หลังๆ มันติดตลอด ก็ปล่อยมันไป ดีกว่าไม่ติด -.-
OffSpeed <Sz>

~~ ก็แค่ Fe ~~

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 22:38:22 »

จิงๆไม่น่าหมุนนะคับ เพราะเมื่อถึงอุณหภูมิมันจะทำงานเองอะคับ

รถผมแรกๆก็ตามอุณหภู ติดดับเอง  หลังๆ มันติดตลอด ก็ปล่อยมันไป ดีกว่าไม่ติด -.-
คือว่าผมขับมาพอจอดดับเครื่องพัดลมก็ดับปกติ และผมก็ลองบิดมาที่ออน พัดลมก็ทำงานต่ออ่ะครับ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 22:48:54 »

คือว่าผมขับมาพอจอดดับเครื่องพัดลมก็ดับปกติ และผมก็ลองบิดมาที่ออน พัดลมก็ทำงานต่ออ่ะครับ

ถ้าตอนมาจอดไม่นาน แล้วบิดออนอีกที พัดลมติดเป็นเรื่องปรกติครับ เพราะอุณหภูมิมันยังร้อนอยู่ พัดลมจะทำงานไปจนกว่าอุณภูมิจะลดลงแล้วก็จะดับไปเองครับ
ลองเองง่ายๆครับ ถ้าบิดกุญแจตอนเครื่องยังอุ่นอยู่แล้วพัดลมติด บิดกุญแจรอไว้แป๊ปเดียว(ไม่เกิน 5 นาที)มันจะหยุดหมุนไปเองครับ
ลองดูครับ สู้ๆ

M i N T o <NCZ>

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 23:18:44 »

รถผมแรกๆก็ตามอุณหภู ติดดับเอง  หลังๆ มันติดตลอด ก็ปล่อยมันไป ดีกว่าไม่ติด -.-
ของผมก็ติดตลอดเหมือนกันครับ
N@MIN
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 23:22:03 »

ร้อนอยู่มันติดครับ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 23:37:11 »

ถ้าติดตลอดแนะนำให้ตรวจเช็คซ่อมแซมนะครับ
เพราะถ้าติดตลอดอาจเป็นได้ว่าเซนเซอร์ความร้อน หรือเซนเซอร์พัดลมเราเสียและพัดลมหม้อน้ำมันจะไปไวครับ

M i N T o <NCZ>

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 23:59:11 »

ถ้าติดตลอดแนะนำให้ตรวจเช็คซ่อมแซมนะครับ
เพราะถ้าติดตลอดอาจเป็นได้ว่าเซนเซอร์ความร้อน หรือเซนเซอร์พัดลมเราเสียและพัดลมหม้อน้ำมันจะไปไวครับ

เดี๋ยวจะเช็คดูครับ
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 00:03:49 »

ปกติมันจะไม่ติดตลอดครับ
ของผม ถา้าขับมาร้อนๆ แล้วบิดกุญแจ on ไว้ พัดลมก็จะยังหมุนครับ จนซักแปปนึง ไม่นาน มันก้จะหยุดหมุนไปเองตามความร้อนที่ลดลง

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 01:04:14 »

ตามพี่ๆข้างบนครับ  ถ้าร้อนๆอยู่ติดแน่ๆครับ  ประเภทที่ว่าซัดมาไรงั้นน่ะครับ 

แต่พออุณหภูมิลดลง มันก็ดับนะครับ พัดลมน่ะ...

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 03:56:18 »

ถ้าสวิชอุณหภูเสียนี่เปลี่ยนเท่าไหรอะคับ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 08:47:28 »

^
^
ตัวเซ็นเซอร์เสียบข้างเครื่อง ของเทียบ 300 แท้เซียงกงเคยเจอ 100 เดียวครับ (Aisin)

ถ้าของเทียบต้องเอามิเตอร์ไปวัดด้วย เย็น=0, ไฟแช็คลน=เลขขึ้น

ถ้าซื้อแบบเย็น=เลขขึ้น เครื่องเย็นพัดลมจะทำงาน พอเครื่องร้อนพัดลมจะดับ....งงไม๊ คือมันจะกลับกันน่ะแหละ งานจะเข้า

-----------------------------------------------------------------

จขกท. เป็นงั้นถูกแล้วครับ เพราะเครื่องยังไม่หายร้อนนี่ อุณหภูมิมันยังไม่ต่ำกว่าจุดที่พัดลมหยุดอ่ะ

แต่ถ้าบิดตอนเช้าเครื่องเย็นๆ แล้วพัดลมหมุนนี่ดิไม่ปกติ

ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 08:51:50 »

ส่วนใหญ่ที่เจอพัดลมหม้อน้ำหมุนตลอดไม่ว่าจะเย็นหรือร้อน ไม่ใช่เซ็นเซอร์น้ำ

จะเป็นเพรชเชอร์เซ็นเซอร์ตรงท่อแอร์เสียครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์