AE. Racing Club
25 กันยายน 2024 04:25:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Pic..เออีทริปปีใหม่ ตอน เลาวู ประตู เวียงแหง : By อิคชคุณ  (อ่าน 6391 ครั้ง)
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 03 มกราคม 2011 11:01:39 »

อ้างจาก: Eik-Q;2387880
ก่อนอื่นขอกล่าวคำว่าสวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน

เอาล่ะ รูปค่อนข้างเยอะครับ

สถานที่ที่เราไปคือ บ้านระเบียงไม้รีสอร์ท ณ เวียงแหง ครับ บรรยากาศ ปายก่อนยุคพัฒนาครับ ชอบมากๆ
ก่อนเดินทาง น้องหนอนแดงมีปัญหา เลยไปสลับรถ เอานู๋แดงออกซะหน่อย  t t
ดันมาโดนฟอร์จูนเนอร์เบียดอีกซะงั้น ชงจิงๆ red alert ae

เอาล่ะไม่เป็นไร บ่ายสามแล้วคันอื่นไปรอที่เชียงดาวแล้ว หิวข้าวแวะเว่นก่อน อิอิ

ไม่กลัวหลง เพราะลูกพี่เรามี gps

อ่า!!! นี่ไง เจอพวกแล้ว

ว่าแล้ว เดินทางกันต่อครับ ระยะทางรวมประมาน 160 กิโลเมตร ขึ้นเขาลงห้วยไต่ดอย มันส์ๆๆ นั่งคุมสินค้าไปกลิ้งไปกลิ้งมา 55555
ปล. ทริปนี้จะมีรูปรถเสือเล็ก กะน้าเบน เยอะหน่อย เพราะถ่ายได้แค่นี้จิงๆ ปิดหัวท้าย รถพี่ไนท์

อ่ะ หลังจากตะบี้ตะบัน กันก้อถึงที่หมายเเล้ว เวลาประมานห้าโมงเยนเศษได้

[/b][/SIZE]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2011 20:28:47 โดย カローラ 3S-GE » บันทึกการเข้า
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 11:05:55 »

อ้างจาก: Eik-Q;2387892
โฉมหน้าแต่ละท่าน

คนนี้เพื่อนผมครับสมัยเรียน มัธยม บ้านอยุ่ที่นี่เลยมาต้อนรับ

ที่พักของเราครับ แหล่มๆ

ได้ยินเสียงนั้นมาจากซุ้มนั่นอ่ะ ตีกันผับๆ เลย อิอิ เอก อี้ เอ้ก เอ้ก!!!

ลงมือ หิวแล้ว เชฟเบิร์ท วันนี้เรามีบุญครับ กินฝีมือเชฟเบิร์ท ต้มเนื้อ!!!
บอกผมว่า เปิดดูทีวีช่อง tpbs (เหนมั้ยคนซื่อสัตย์กับสถานี) แล้วอยากทำมั่ง เลยจัดให้
เอาเนื้อๆ มาหั่นๆ เอาเนื้อๆ มาหั่นๆ  :Emo_korea_091.gif:

ยอมที่ไหน อิหลอยบอก เด๋วผมโชว์มั่ง หมักหมูปรายฟ้าเลย

ทุกคน!! ก่อนมันหมัก มันทำท่านี้อ่ะ!!

ส่วนพวกเรา ขากินแรง ไปถ่ายรูปเล่นกะป้ายกัน อิอิ สบายใจ

[/COLOR][/SIZE]
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 11:09:00 »

อ้างจาก: Eik-Q;2387911
อุณหภูมิ ณ เวลา 18.00 น.

พร้อมแล้ว อาหารของพวกเรา

ขอขอบคุณสปอนเซอร์ผู้ใจดีทุกท่านครับ

หืม น่ากินๆ ทั้งน้าน

ไฮไลท์งานนี้เปน ออเดิฟของหวาน มาชเมลโล่ย่างไฟกรอบนอกนุ่มใน ว้าวๆ หร่อยๆ

ต้มเนื้อ

หมูปรายฟ้า

ขาแกะสั่งตรงจากนิวซีเเลนด์  เชฟเบิร์ท จัดให้

เขาจะกิ๋นกั๋น อ้ายจะเย่อป๋ายะไดนิ+++

เอ่าหนีมารำพัดกันซะงั้น "มวลเถาวัลย์ป่าใบเขียว" :Emo_korea_091.gif:

เวลา 20.00 น.

แล้วต้มแซบ ก้อแปลงร่าง เปน แกงเผ็ด!!
เคล็ดลับความอร่อย อยุ่ในรูปนี้

Uploaded with ImageShack.us

[/B]
[/SIZE]

BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 11:10:31 »

อ้างจาก: Eik-Q;2387921
โทะ!!! เหลือบมองนาฬิกาเวลายังไม่ห้าทุ่ม นี่อุณหภูมิขนาดนี้เลยเหรอ!!!

กลัวที่ไหน ดูซะ อิอิ อนาคตนักกีฬา (กระ)เพาะกาย

บรรยากาศทั่วไป สะเบียงเริ่มหมด

หลังจากนั้น ก้อดังไฟสุมควาย!! เอ้ย!! คน กันทีเดียวเชียว นี่ไม่ดูมิเตอร์ไม่ทำนะเนี่ย

ไปๆๆ ใกล้จะนอนแล้ว ไป ปล่อยโคมลอยกันหน่อย อิอิ

ออกเทน บูสเตอร์ สูตรลับโคมบินเร็ว

สามคนสุดท้ายที่หลงเหลือก่อนจะแยกย้ายไปนอนครับ

[/SIZE]

BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 11:11:42 »

อ้างจาก: Eik-Q;2387928
ตื่นเช้าๆ รับอากาศเย็นๆ ณ เวลา 7.00 น. เย็นสุยๆ มากมาย

เฮ้อ !! แต่ละเต๊นท์

ไปรับทาน ข้าวต้ม กาแฟกึ่งร้อน เอลเซ่ กะ ท่านประธานเบิร์ท ซะหน่อย

BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 11:12:44 »

อ้างจาก: Eik-Q;2388051
กะลังกินเพลินๆ อิหลอยมาเต่วตัวเดียวจากที่พักเลย บ้าไปแล้ว

เฮ้ย!!!
ไอ่!!
หลอย!!

ไม่ทันแล้ว โต้ม!!!
55555+

หนาวสิ..คุณ..!!!!

เอาอีก ไม่พอใจ อ่ะ ให้มันเต็มๆ !!!

BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 11:14:07 »

อ้างจาก: Eik-Q;2388053
โดดเส็ด ..คุณ..ก้อ..หม่ำ.. ตาามระเบียบ

จากนั้นก้อเกิดตัญหา กับมารฟ้า เริ่มออกอาการ เช็คกันหน่อย

ส่วนเรา กินแรง ตามระเบียบ เอิ้กๆๆๆๆๆๆ

เมนูสุดท้ายของทริป "มาม่า ผัดสามชั้นใส่ไข่"

BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 11:16:04 »

อ้างจาก: Eik-Q;2388054
ออกเดินทางจากที่พักละครับ ไปนมัสการพระพุทธรูปองค์ใหญ่หนึ่งในสถานที่ศักดิ์สิทของชาวเปียงหลวง

องค์พระมีกลิ่นอายของวัฒนธรรมเพื่อนบ้านครับ สวยงามมากๆ

เอ้า เดินทางต่อครับ สถานที่สุดท้ายของทริปครับ "มาระชีนะเจดีย์" ติดชายเเดนพม่าซะ

สถานที่ประดิษฐ์ถานพระเจ้าองค์ดำ หรือ สมเด็จพระนเรศวรมหาราชครับ

สัตว์เลี้ยงแสนโปรดของพระองค์

กลับละครับ จบทริปครับ

ปิแอร์...แซ่บี้
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 12:03:00 »

สนุกมากมาย อิอิ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 18:34:11 »

โห
แหล่มมากครับ ผม ถูกใจ.. ใช่เลย..  อินเลิฟ อินเลิฟ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Tong @_LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ต้อง@อ๊อด-อ๊อด

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 มกราคม 2011 14:12:06 »

รูปสวยมากครับ  มีแต่101ไปทั้งนั้นเรย สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มกราคม 2011 14:14:17 โดย ● •Tong@e• ●™ » บันทึกการเข้า

จาวะโสสุปันโนดุ๊กดิ๊ก การมีกิ๊กเป็นลาภอันประเสริฐ...
whistler_190
มือเก่าหัดแข่ง

ผมเองครับ ปิแอร์...แซ่็ >>> H * E * R E

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 มกราคม 2011 15:08:01 »

อยากไป อยากไป อยากไป อยากไป !!!

ปิแอร์...แซ่บี้
Moderator

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 มกราคม 2011 08:19:41 »

รูปสวยมากครับ  มีแต่101ไปทั้งนั้นเรย สุดยอด

92 น้อยใจเลยหนีเข้าอุ่ซะเลยฮะน้า 555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 มกราคม 2011 15:07:17 »

บรรยากาศเยี่ยมมากครับ  สุดยอด สุดยอด

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: 05 มกราคม 2011 15:56:53 »

มีโอกาสคงได้ไปมั่งเน้ออออ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
Lucky
มือใหม่หัดขับ
*

สาวกปีศาจแดงครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 15:42:59 »

อยากไปเหมือนกาน ไม่รู้จะว่างเมื่อไหร่ ทำแต่งานครับ  งอแง

[url=http://www.uppicweb.com/show.php?id=5abd
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์