AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 07:44:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค้ำต่างๆ ใครใส่ตรงไหนมั่ง  (อ่าน 4381 ครั้ง)
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 15:25:57 »

พี่แน็ตครับ ค้ำกลางพี่แน็ตไปโดนมาเท่าไรครับ ทำเองหรือเปล่าครับ ชี้เป้าให้น้องทีครับ หลังไมค์ก้ได้นะครับ

คืออยากใส่ แต่เห็นพวกของสำนักแต่งต่างๆมันหลายพัน อยู่ติดแค่อย่างเดียว แหะๆ

ผมว่ามันน่าติดที่สุดละสำหรับผมเพราะรถผมติดโรบาร์ไม่ได้รถใช้งานคนนั่งหลังด้วยอ่ะ ค้ำกลางในฝันมันโดนใจ

จริงๆแล้วถ้ามีคนนั่งข้างหลังนี่ถือว่าเกะกะใช้ได้เลย

มันจะนั่งไม่ค่อนสบายเท่าไหร่ปกติผมไม่ค่อยได้นั่งหลัง

เคยไปนั่งในรถรุ่นพี่ซึ่งใส่ค้ำตัวนี้เหมือนกัน เมื่อยคับ และนั่งไม่สบายเลย

ตอนนั้นที่ทำเพราะรุ่นพี่มีของแท้ อยู่เลย เสาะหาวัถถุดิบที่ดีเทียบเท่าให้ได้

เพราะถ้าทำออกมาแล้วต้องดี  ไม่งั้นไม่ทำ  ความหนา ความเหนียวของเหล็กที่ใช้ทำ

ไม่ใช่ที่ขายทั่วๆไป ไม่ใช่ท่อเหล็กเดินท่อไอเสีย ต่อมาเกลียวนี่หล่ะเป็นตัวที่ยากที่สุด

เกลียวสลับ สามารถปรับถ่าย หรือหุบได้ข้อดีอยู่ตรงนี้ซึ่งจะไม่เหมือนกับแบบทั่วๆไป

แพงมาก.......ถึงมากที่สุด ต่อมางาน แป็นยึดตัวถัง ต้องไปตัดคอมเอา แบบเด๊ะๆเลย

ส่วนดัดและเชื่อมนี่วัดทุกขั้นตอน งานเชื่อมต้องแข็งแรง สุดท้ายมางานสีก็ทำกันเอง

ขัด ลงรองพื้น สีจริง 3 รอบ และตามด้วย แล็กเกอร์  หรือบางรุ่นก็ชุบโครเมียม

ทุนอยู่อันละประมาณเกือบ 2 พันบาท แบบสี

และแบบชุด ทุนอยู่ 2 พันเกือบ กลางๆ ได้

ตอนนั้นทำกันสนุกๆ คิดกำไรออกมา ชิหาย ไม่ได้อะไรเลย.....

ไม่ใช่แค่โตโยต้านะคับ ฮอนด้าก็รับทำ หลายรุ่นมาก

โตโยต้าเองก็เพียบ ทำกันจน จะเป็นโรคทางเดินหายใจจะแย่เอา

ทั้งหมดนี้ทำกับรุ่นพี่ 2 คน  สนุกดีคับตอนนั้น

แต่เนื่องจาก คนที่ทำเกลียวให้ออกไป ชิ้นงานหลังๆ เลยไม่เนียน

เลยจำใจต้องเลิกทำไปคับ เพราะ ไม่ดีไม่ทำดีกว่า..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2011 16:16:33 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

AE 115

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 16:59:45 »

งานสวยมากครับ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 18:39:49 »

งานสวยครับพี่แน๊ต

ตอนนี้มีของอยู่บ้างไหมครับ(แบบไม่พ่นสีก็ได้)แล้ว AE110 นี่ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 19:08:23 »

ตอนนี้มีของอยู่บ้างไหมครับ(แบบไม่พ่นสีก็ได้)แล้ว AE110 นี่ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ

ไม่มีแล้วคับ

NICK AE92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 20:31:36 »

สวยอ่ะ
1300 ก็แค่นั้น
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดีชั้วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 09:56:00 »

น่าลองทำมั่งจัง

ขอแค่มีน้ำใจ แม้ขับรถอะไรก็เพื่อนผม\\\\\\น้ำปั่นมาแว้วววววววววววว
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 10:12:09 »

น่าลองทำมั่งจัง

ลองทำดูคับแต่1-2 ชุดแรกจะเสีย  ต้องทำใจไว้ก่อนเลย

ส่วนของนี่ ต้องหาที่มีคุณภาพทำนะคับเหล็กมันไม่สามารถใช้เหล็กบ้านๆทั่วไปได้

เนื่องจากเวลาดัดงอเหล็กจะเสียรูปทันที........

ชิ้นงาน ทำหลายยร้านมาก เอาข้อดีของแต่ละร้านมารวมกัน

งานนี่สุดแต่โคตรเหนื่อย

ซื้อของสุขาภิบาล1

กลึงแถวนวมินทร

ตัดแป้นนวลจันทร์

เชื่อมและดัดงอ ลาดพร้าววังหิน

ทำสีที่นวมินทร์

ชุบคลองตัน

มันไม่ง่ายนะคับ

แต่ลองไปทำกันดู

KAi 5868
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"อย่าหยุด.. ถ้ายังมั่ยถึงจุดสุดยอด"

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 10:16:16 »

สุดยอด สุดยอด

+++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++
1300 ก็แค่นั้น
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดีชั้วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 11:04:32 »

วิ่งทั่วกรุงกันเลยทีเดียว

ขอแค่มีน้ำใจ แม้ขับรถอะไรก็เพื่อนผม\\\\\\น้ำปั่นมาแว้วววววววววววว
m101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 00:31:32 »

ที่ผมมีก็ ค้ำโช๊คหน้าสามจุดโรงงาน,ค้ำปีกนกหน้า 2 จุด,ค้ำโช๊คหลัง,ค้ำล่างหลัง,ค้ำกลางรถ,ค้ำเสาซี,ค้ำหม้อลมเบรก จบ

TZ#020
OSK 121
รถบ้าน นอนอู่ยาวววว...
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 00:47:38 »

http://www.motor-xclub.com/forum/index.php?topic=15141.0

เอาไว้ดูประโยชน์ของมันครับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 00:50:23 »

ไม่มีแล้วคับ

คำนับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์